ถามเรื่องผลิตภัณฑ์รักษาสิว ของเมนโทลาทั่มค่ะ

คือเมื่อวานหลังจากมีทติ้ง ก็ไปแวะวัตสัน
เหลือบไปเห็น มอยซ์เจอร์ที่คุมมัน รักษาสิวของเมนโทลาทั่ม ( Acnes Mentholatum) 
เลยซื้อมาลองใช้ดูค่ะ  วันนี้ลองใช้ดู ไม่มีผื่นขึ้น แล้วหน้าก็ไม่มันมากด้วย
ปกติวันนึงจะซับมัน 4-5 แผ่น วันนี้ไผ่เพิ่งใช้ไปแผ่นเดียวเองงงง

วันนี้เลยนั่งเปิดเว็บดูปรากฏว่ามี ผลิตภัณฑ์รักษาสิวตัวอื่นด้วย
รู้สึกว่าจะขายดีในญี่ปุ่นด้วย
เช่นพวก โฟม, แป้งน้ำ, มาร์สค
มีสาวๆจีบันคนไหนเคยใช้บ้างมั๊ยคะ?
ได้ผลดีมั๊ย? แพ้มั๊ยคะ?
แล้วถ้าจะซื้อไปซื้อได้ที่ไหน? โดยเฉพาะแป้งน้ำอ่ะค่ะ (นอกจากสั่งซื้อทางเว็บค่ะ)

ที่ใช้แล้วชอบก็ตัวโลชั่น กับ แป้งน้ำ

เจลแต้มสิวไม่ดีเลยอะคะ
ลืมบอก ที่ Tops / Watsons / Boots มีขายค่ะ

ถามคุณ Cheeziiค่ะ  - ที่วัตสันจะมีแป้งน้ำมั๊ยคะ  แล้วไปซื้อที่ไหนได้คะ  อยากใช้แล้วววว  

ขอบคุงค่า.. 

เราใช้ตัวโฟมแล้วสิวขึ้นอ่า แฟนเอาไปใช้ต่อ สิวก้อขึ้นเหมือนกัน -*-
เลยเลิกใช้เลย เสียดาย T^T

ใช้อยู่ค่ะ ตัว มอย* นะ แต่โฟม กับแป้งน้ำ แล้วก็ เจล แต้ม ไม่ได้ใช้ ค่ะ มอย* อะ ดี เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีไร ทาก่อนออกจากบ้านไม่ต้องแต่งหน้าหนาไม่ต้องโบก รองพื้น ไงค่ะ

ตอนนี้ใช้ ยาแต้มสิว ของแพน เจลล้างหน้าของ แพน สิว ขึ้นประปรายหลังจากที่ เลิกหา หมอสิว ใส 6 เดือน มัน ขึ้นน้อยจริงๆ นะคะ
อย่า นอนดึกเป็น พอ สิวไม่ขึ้นแน่ๆๆ เชื่อเลย
เคยใช้โฟมค่ะ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ไม่ได้รู้สึกว่าหน้าดีขึ้น หลังล้างหน้าเราก็แห้งๆไปเลย
แต้มสิวไม่ยุบเลย
แนนใช้แป้งน้ำอ่ะค่ะ
เรื่องสิวนี่ก้ไม่ทราบนะคะ
แต่เรื่องคุมมันเนี่ย สุดยอดค่ะ  .. .. . .
คุมจนหน้าแห้งเรย    T_T

เลยโยนหั้ยเพื่อนชายใช้ล่ะค่ะ
เค้าว่าผิวผู้ชายหนายิ่งนัก  !!
เคยใช้ตอนยังไม่มีในไทยอ่ะค่ะ ตอนนั้นหิ้วตัวโฟมกับแป้งน้ำมาจากญี่ปุ่น
ก็ดีนะคะ โฟมนี่ใช้ไปสองสามหลอดแนะ หลอดนึงใช้ได้สองเดือนแน่ะ แป้งน้ำก็ดีมากเช่นกัน
สิวน้อยลงมากๆ แต่พอเหนในไทยนำเข้ามาเลยลองซื้อใช้ดูเพราะมันเหมือนกันเป้ะแถมถูกกว่าหิ้ว
ปรากดว่าใช้แป้งน้ำแล้วเซนสิวขึ้นอุดตัน อักเสบเตมเลยค่ะ ทั้งๆที่ตอนใช้ของญี่ปุ่นดีเลย

คิดว่าคงเพราะว่าพวกของญี่ปุ่น เกรดที่เค้าส่งออกมันต่ำกว่าที่ทำให้คนญี่ปุ่นใช้เองน่ะค่ะ
อันนี้เคยรุ้มาก T T
แป้งน้ำคือตัวไหนยังไงเหรอคร่ะมีรูปมั้ย เอามารีวิวหั้ยดูหน่อยจิคร่ะ

แหะๆ เมื่อเย็นไปสอยมาแร้ว แป้งน้ำ ขอบคุณเพื่อนๆที่แวะมาให้ข้อมูลนะคะ

ได้ผลยังไงจะมาเล่าให้ฟัง..

มีรูปมาฝากเพื่อนๆที่นึกไม่ออกด้วยค่ะ

ขวดฝาสีเขียวคือแป้งน้ำ ส่วนขวดสูงๆฝาใสๆข้างๆคือโฟมค่ะ ไปซื้อสองตัวนี้มา

สดๆร้อนๆค่ะ พึ่งไปซื้อมาเมือวานเองค่ะ ตัวโฟม นะ กะลัง งง กับราคา อ่ะค่ะ 50g 28 บาท เอง เพื่อนๆซื้อกันเท่าไรค่ะ กลัวมันจะปลอมนะค่ะ
แล้วก็มีเจลแต้มสิว 58 บาท แล้วก็ โลชั่นหรือครีมเนี้ยแระค่ะ 50 บาท มีSPF 15 ด้วยนะค่ะสองตัวหลังไม่ได้ซื้อนะค่ะ แอบดู ที่ผลิต เค้าบอกเปงประเทศจีนนะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ ตอบด้วยค่ะ กะลัง แอบๆกลัวอยู่
เราได้โฟมตัวอย่างมา แบบเป็นซอง ๆ กำลังใช้อยู่ เราว่าดีนะ รู้สึกว่าหน้าสะอาดดี แต่ใช้แป๊ปเดียวหมดซองแล้ว เพราะแม่ชอบแย่งเราใช้ ต้องรีบไปซื้อใหม่แล้ว เห็นที่ Boots มีขายอยู่
ไผ่ซื้อตัวมอยซ์เจอร์มา 105 บาท
แป้งน้ำ 109 (มั๊ง แหะๆ)
โฟมปั๊ม  132 บาท
ซื้อที่วัตสันค่ะ

ใช้มาได้ 2 วันแล้ว
พระเจ้า... สิวหาย!!!!!
ไม่น่าเชื่อ  ไผ่ทั้งหาหมอ กินยาทายาสารพัดไม่หาย
ลองมาหมดทุกอย่างจนสิ้นหวัง
มาเจอเซ็ทนี้นี่หละที่ชอบ

แต่ตัวโฟมอ่ะค่ะ ต้องระวังนิดนึงนะคะเวลาล้าง
ถ้าเข้าตาคงแสบตาน่าดู
ตัวแปงน้ำก็ตอนเช็ดจะไม่เห็นแป้งขาวๆติดที่หน้าหรอกนะคะ
คือจริงๆแล้ว มันเป็นโทนเนอร์ค่ะ ทาแล้วเย็นๆหน้า
ทิ้งไว้ซักพักค่อยทาทับด้วยตัวมอยซ์เจอร์ แล้วไผ่ก็แต่งหน้าตามปกติ

ผื่นไม่ขึ้น สิวไม่ขึ้น ไม่น่าเชื่อ..
ลองใช้ดูนะคะ ถ้าไม่แพ้ ไผ่ว่ามันโอเคมากๆเลย สำหรับตัวไผ่นะคะ
เห็นว่ามันมีตัวมาร์สคด้วย ว่าจะไปซื้อมาเพิ่ม

เด๋วอีกเดือนนึงเป็นยังไงจะมาบอกเพื่อนๆนะคะ
ถึงตอนนั้น หน้าจะยังดีอยู่รึป่าวก็ไม่รู้ แหะๆ  
แป้งน้ำอ่ะ ใช้นานๆ จะยิ่งหน้ามันขึ้น แล้วก็จะอุดตัน เป้นสิวตามมา

เพราะแป้งมันซับน้ำมันบนหน้าจริง แต่ยิ่งซับ ร่างกายก็จะผลิตน้ำ และน้ำมันมาหล่อเลี้ยง

จากนั้นแม่คุณเอ๋ย หน้าจะเริ่มโทรมๆ และเป็นสิว หน้ามัน
ต้องระวังให้ดี พวกทำธุรกิจเสริมความงามรายอื่น ถ้าตัวผลิตภัณฑ์นั้นผู้นำไปทดลองใช้ดี ก็จะเขียนตอบข้อความว่าตัวนั้นไม่ดี ต้องไตร่ตรองให้ดี เพราะมันธุรกิจ

หง่า.. ใช้ได้ 1 เดือนแล้ว

สิวลดลงนะคะ หน้าไม่ค่อยมัน

แต่สิวก็ไม่ได้หายไป ยังอยู่

เง้อออ คงต้องรอกันต่อไป

เราผู้ชายอ่ะน่ะ ใช้โฟม มา อาทิตย์นึงรู้สึกว่าดีอ่ะ ใช้แล้วสิวไม่ขึ้นหน้าดีขึ้นด้วย มันก้อแล้วแต่ผิวหน้า คือบางคนใช้แล้วไม่ได้ บางคนใช้แล้วหน้าดี
ดีดี นะ ตอนนี้เราใช้อยู่คับ ผมเป็นคนผิวหน้ามัน และก็เป็นสิวอักเสบ ตอนนี้ใช้ชุดรักษาสิว ของเมนโทลาทัม ดีขึ้นด้วย ตัวโฟม ก็ล้างแล้วสะอาดดี โทนเนอร์ก็ OK ทาแล้วจะเย็นๆ รู้สึกหน้าเฟรช มาก ตัวโลชั่นก็ ...ยังไม่ได้ใช้อ่ะ... แต่เจลแต้มสิวก็ดี ใช้อยู่ทาแล้วอาจต้อง ใช้เวลานิดนึง ทาบ่อยๆซักวันล่ะ 2-3 ครั้ง สิวจะแห้งอ่ะ และก็จะยุบ หากตรงนั้นเป็นแผลที่เราบีบสิว ทาแล้วอาจะลอก อย่าไปแกะนะ เพราะจะ ทำให้ดำ เป็นแผลเป็น รอให้มันหลุดไปเอง นั่นแหละ และที่สำคัญคนที่ั รักษาสิว ฝ้า ควรทาครีมกันแดดด้วยเราแนะนำครีม กันแดดของ สมูท อี เราใช้สีเบจ มีสีขาวด้วย ทาแล้วหน้าำไม่มัน ไม่ระคายเคืองผิว ไม่อุดตัน ด้วยใช้ได้แม้ผิวบอบบาง แพ้ง่าย จิงๆนะ ของเค้าดีจิงๆ เราคาก็ 245 บาท ก็ถือว่าไม่แพงหรอก เพื่อผิวหน้า ยังไงก็ลองคิดๆดูนะ สำหรับคนที่เป็นสิว เราแนะนำนี่แหละ เมนโทลาทัม และครีมกันแดด สมูท อี * แถมให้อีกนิด สำหรับคนที่สิวหายแล้ว อยากจะ ลบรอยดำ หรืออยากหน้าขาวใส ใช้นีเวีย วิซาจ EXTRA CELL REPAIR ตอนนี้มีโปรโมชั่น ขายเป็นชุด มีเดย์คีม กะไนท์ครีม 1 ชุด 225 บาท ปะมาน นี้นะ แถมโฟมหลอดใหญ่ด้วย 1 หลอด มุลค่า 95 บาท* เออ นะ เพื่อนใช้หน้าใสกิ๊ก แต่ใช้ประมาน เดือนครึ่ง น่ะ เห็นผล อย่างนี้แหละ สวย หล่อ แบบธรรมชาติต้องใช้เวลา ขอให้สิวหาย หน้าใสกันทุกคนนะค้าบ
ใช้โฟมเป็นขวด นะ
ใช้กันแดด
พอตอนนอนก็ใช้ครีมของวุฒศักดิ์อะ
สิวหายน่าใสโครตๆๆๆ
เราใช้โฟมขวดปั๊ม แป้งน้ำ และโลชั่น ก็ดีนะ สิวหายไม่เป็นผดแล้ว ใครเคยใช้ตัวมาล์คหน้าช่วยบอกทีว่าดีไหม
เราก็ใช้อยู่จ้า ก่อนที่ใช้นี่ สิวขึ้นตรงแก้ม 2 ข้างเรยอ่ะ พอลองใช้โทนเนอร์กับโฟมนี่ แบบ ไม่ค่อยขึ้นเรยอ่ะสิว หน้าดีขึ้น สิวนี่เริ่มหาย ไม่เป็นหนอง แต่อยากทราบว่าตัวครีมอ่ะ ใช้ดีป่าวอ่ะ ที่มีกันแดด 15 ด้วยอ่ะ อยากรู้ ถ้าดีเราก็จะได้ซื้อใช้
เราก้อใช้อยู่แต่ก่อนใช้มาแล้วหลายยี่ห้อ แต่พอมาใช้เมนโทลันทัมก้อดีนะโดยเฉพาะโฟมขวดปั๊ม และโทนเนอร์ กันแดดก้อใช้ดี หน้าเนียนขึ้น
เราก็ใช้มา 1 อาทิตย์ละ ใช้ โฟมปั้ม แป้งน้ำ แล้วก็ มอยซ์กันแดด ปกติหน้ามันมาก ตอนนี้หน้า ไม่มันละแต่ว่าสิวก็ยังเหมือนเดิมจะลองใช้ต่อไปอีกระยะ เราดป็นทั้งสิวผด และอุดตัน

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again