ถามเรื่องครีม L'OREAL Whitening

L'OREAL White Perfect Re-lighting Whitening  ชื่อประมาณนี้งะ จำไม่ได้ ที่เป็นกระปุกสีขาวงะค่ะ
รู้สึกจะคู่กับ  White Perfect Re-lighting Whitening Repairing Night Cream กระปุกสีน้ำเงินอ่ะค่ะ

คืออยากจะถามผู้รู้ว่า ครีมตัวนี้ใช้ดีไหมค่ะ 

ตัว Day cream รู้สึกจะมีสองแบบ จะมีที่เป็นกระปุกสีขาว กะที่เป็นฝาปั้มอ่ะค่ะ  ตัวไหนดีกว่ากันอ่ะค่ะ
(ถ้าจำไม่ผิดนะค่ะ ที่พลอยเคยโฆษณาไว้อ่ะ เปิดไฟให้ผิวประมาณเนี้ยง่า)
ฝาปั้มมันปราศจากน้ำหอมอ่ะ และก็ spf 20  (ราคาแพงกว่าแบบกระปุกนิดนึง อิอิ)
ส่วนที่เป็น กระปุกๆ มัน spf 15  แต่เราไม่แพ้น้ำหอมนะ ไม่รู้จะลองใช้ตัวไหนดีง่า

ยังไงรบกวนช่วยแนะนำกันหน่อยนะค่ะ อิอิ ขอบคุณล่วงหน้าน๊า...
ส่วนใหญ่ที่เป็นปั๊มจะเป็นเนื้อโลชั่นนะคะ
จะบางเบากว่าแบบครีมกระปุก
ถ้าหน้ามันน่าจะเป็นเนื้อโลชั่นดีกว่านะคะ

อืม ขอบคุณค่ะ  แต่เราเป็นคนผิวแห้งง่า 
งี้ใช้แบบกระปุกก็น่าจะดีกว่าไหมค่ะ

แหะๆ  แอบราคาถูกว่านิดนึงด้วย
แต่ spf  มันก็น้อยกว่านิดนึงด้วยง่า

เราแพ้ครีม ลอรีอัลอ่ะ
จากที่ถามๆมามีหลายคนเหมือนกันที่แพ้นะเรามีสิวขึ้นเต็มเลย
ต้องไปหาหมอเลยอ่ะ
เป็นครีมกระปุกขาว จำไม่ได้อ่ะ
ลองฟังหลายๆเสียงดูนะ
เราใช้อยู่ค่ะ เมื่อก่อนใช้แบบครีม แต่ตอนนี้ใช้แบบโลชั่นละคะ
เพราะเราหน้ามันอะ
เราไม่แพ้นะคะ ปกติเราไม่ใช่คนแพ้ง่ายอยู่แล้วอ่ะค่ะ

มันขาวขึ้นจริงๆนะคะ
แต่ไปใช้ไปนานๆ มันก็เริ่มคงที่แล้วง่ะ
ตอนนี้ใช้อยู่ครับ ใกล้ครบเซ็ตแล้ว เหลือ ครีมกันแดด
ตัว เดย์ ครีม ก็รู้สึกดีกว่ายี้ห้ออื่นที่เคยใช้มา ตัวกลางคืน ไนท์ครีม
ใช้เเล้ว รู้สึกได้เลยโครงสร้างหนังหน้าแข็งแรงขึ้นมาก แต่เนื่อครีมจะหนักกว่าเดย์ครีม (ไม่ควรทาเยอะตื่นมาน้ามันมาก) ตัวโทนเนอร์ ใช้ครั้งแรกแสบหนังหน้า พอครั้งต่อไปก็ดีนะ เซลล์สกปรกหลุดเลย

ตอนนี้กำลังลอง ตัว สองหัวกดอยู่ไม่รู้ดีปะ

(อันนี้เราก็ไม่รู้นะ แล้วแต่หน้าของแต่ละคน ตัวไนท์ครีม หรือ โทนเนอร์ นี้แหละ ทำให้เราเป็นสิว ใครที่ใช้สองตัวนี้เเล้วเป็นสิวบอกเราด้วยนะ)

ตอนนี้กำลังบ้า ลอรอัลเลยแหละ เพราะหลาบจำจากครีมทั่วไปแล้ว
ใช้แล้วขาวสวยเชียวแต่พอหยุดนี้สิ ดูไม่ได้
เลยหันมาใช้ของลอลีอัลดู ช้าๆๆ แต่ชัวๆๆ
เราก็ใช้ลอรีอัลขวดปั้มสีขาวที่พลอยโฆษณาเหมือนกานนะ ใช้ดีนะปราศจากน้ำหอมด้วย เพราะเครื่องสำอางค์ที่มีน้ำหอมเจือปนเป็นอันตรายต่อผิว เราไม่แพ้เลย หน้าขาวขึ้นด้วยนะ ยิ่งถ้าใช้คู่กะสบู่ k - broter หน้าใสอ่ะ ตอนนี้ก็ขาวใสอย่างเป็นธรรมชาติเลยทีเดียว
เราก็เพิ่งเริ่มใช้ แต่ก็รู้สึกว่า โอนะ
เพราะเนิ้อครีมมันขาวเหมือนแป้งเลย
แนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษาหาครีมดี ๆ ใช้อยู่อ่ะค่ะ แต่ก่อนใช้ครีมตามท้องตลาดนะค่ะใช้ไปใช้มารู้สึกหน้าไม่ดีเลย หน้าแห้งๆ เหี่ยวๆ ยังงัยไม่รู้ รู้สึกกำลังจะมีเงาดำๆเหมือนฝ้าด้วยค่ะ ดูๆลอรีอัลอยู่อยากใช้แต่กลัวแพ้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าจะใช้ตัวไหนดี ขอบคูณมากค่ะ
เคยใช้เหมือนกันค่ะ ใช้แบบปั๊มก็ดีตรงที่ไม่ต้องใช้มือป้ายครีมไงคะ แต่คุณสมบัติอื่น ใกล้เคียงกัน ก็ต่างที่ค่า SPF อันนี้ดูที่เราว่าออกแดดประมาณไหน

แต่ตอนนี้ลองมาใช้ตัวใหม่ ที่หน้าอมชมพู เนื้อครีมนิ่มมากเลย และบางเบากว่าด้วย ลองดูสิคะ
เราอยากรู้ตัวไหนใช้ไม่แพ้อ่ะ
เราเป็นคนผิวแพ้ง่าย แถวตอนนี้ ยังมีผื่น-สิว อ่ะ

ช่วยบอกทีนะ
ใช้ลอรีอัลมาสองเดื่อนแล้วยังไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงเลยใช้ครีมทั้งกลางวันและกลางคืนทำไมเห็นผลช้าจัง
ผิวแห้ง
ต้องใช้ครีมหรือโลชั่นค่ะ
ผมก็ใช้อยู่นะครับ ผมว่าครีมยี่ห้อนี้ใช้ดีมาก ๆ เลยครับ แต่ถ้าอยากจะให้ผลดีที่สุดก็ขึ้นอยู่กับการดูแลเอาใจใส่ การพักผ่อน การรับประทานอาหาร
ด้วยนะครับ ซึ่งสิ่งเหล่านี้ก็เป็นส่วนหนึ่งในการทำให้ผิวหรือหน้าของเราดู
ดีขึ้น

ผมใช้มาเป็นปีแล้วหน้าก็ดูเนียนนะ สิวก็ไม่มีด้วย
ผมใช้
-โฟมล้าง LR Withe Perfect ปรับสภาพผิวให้ขาวและเนียนยิ่งขึ้น
-ครีมบำรุง LR White Perfect Re - Lighting ฯ (แบบปั้มเพราะเนื้อครีมบางและไม่เหนอะ เหมาะกับคนหน้ามัน)
-โทนเนอร์ LR Pure Zone Pore Tightening ฯ โทนเนอร์ตัวนี้ช่วยลดการเกิดปัญหาสิว,ป้องกันการเกิปัญหาผิวต่าง ๆ และที่สำคัญทำให้ผิวดูเนียนเรียบยิ่งขึ้น

ส่วนครีมบำรุงกลางคืนผมไม่ได้ใช้ครับ ล้างแค่หน้าอย่างเดียวเพราะเนื่องจากว่าในช่วงกลางคืนนั้น ผิวของเราต้องการพักผ่อน หากใช้ครีมบำรุงกลางคืนผิวของเราก็จะขาดการพักผ่อน และผิวหน้าของเราก็ต้องทำงานเลยขาดการพักผ่อน

^^

(ครีมแต่ละชนิดไม่เหมือนกัน สารประกอบแตกต่างกัน และต้องขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคน)
ใช้แล้วสวยค่ะลองเลย
แฟนติดมาก
ติดอะไรไม่รู้คิดว่าน่าจะติตตัวเองเพราะเราสวยค่ะ
ใช้แล้ว รู้สึกว่าน่าขาวเป็นธรรมชาติดีค่ะ
เราใช้แบบกระปุกมาก่อนก็ดีนะกีกว่าครีมบางยี่ห้อแต่ตอนนี้ใช้แบบปั๊มดีกว่าเดิมมากขณะเราหน้ามันเรายังใช้แล้วหน้าไม่มัน กลลางวันเราใช้ตัวกระชับรูขมขนก่อนประมาณ490บาท ดามด้วนครีมกลางวันแบบปั๊มประมาณ370บาท แต่ก่อนใช้เช็ดด้วนโทนเนอร์ก่อนนะ ส่วนกลางคืนเช็ดด้วยโทนเนอร์ ตามด้วยครีมกระชับรูขมขนแล้วตามด้วยครีมแบบกลางคืนกระปุกสีนำเงิน อยากบอกเราใช้เกือบครบเช็ดดีนะ ไม่แพ้ เราเราแพงหน่อยแต่ผลที่ได้รับคุ่มค่ามาก
เราใช้แบบหัวปั้มไม่มีน้ำหอม spf20 ไช้สามวันเห็นผลสิวผื่นขึ้นแดงเต็มหน้าเลย
เซงมากๆๆจากคนหน้าไสกลายเป็นคนหน้าสิว บางทีอาจจะแล้วแต่ผิวหน้าก้ได้นะ
ตอนนี้เราใช้อยู่ ก้อดีนะหน้าขาวจริง ถ้าใช้คู้กลับครีมกลางคืน ดีมาก
ขาว ไม่เวอร์ด้วยนะ ใช้ได้เลย
เราก็ใช้ลอรีอัลอยู่นะ ตัวที่เป็นฝาปั้มไม่มีน้ำหอมอ่ะ ใช้แล้วรู้สึกว่าหน้าขาวใสขึ้นเลย และก็มีคนทักด้วยว่าหน้าเนียบใส ขวดนึงเราใช้ได้ตั้ง 6 เดือนแน่ะ เพราะมันเป็นเดย์ครีม ส่วนกลางคืนใช้ครีมหมอจุฬาค่ะ และก็ล้างหน้าด้วยสบู่ อิงอร สีผิวสม่ำเสมอ หน้าใสดีค่ะ
เราอยากรู้ว่าครีมหมอจุฬานี่ดีรึปร่าวผลข้างเคียงมีไหม
ใช้แล้วสิวขึ้นให้เต็มหน้าเลยอ่ะทำยังไงดี
สำหรับผมนะครับ ขอนอกเรื่อง มันยากนะครับกับการที่ถามคนแล้วใช้ตาม เพราะบางคนอ่ะที่มาตอบผิวมันกะดีอยุ่แล้วแต่วิตกจริตคิดไปเองว่าไม่ดี บางคนแม่งผิวขาวหรือเหลืองแต่เสือกอยากขาวกว่าเดิม ขาวมากๆๆ แล้วช่วยบอกด้วยเวลาแนะนำผิวของแต่ล่ะคนอะ บอกไปสิผิวผสม ผิวสีแทนนะก่อนใช้อะไรงี้ คือผมคิดว่าในโลกนี้ครีมอะช่วยขาวได้แค่30-50เปอเซ็นเท่านั้นละครับ ถ้าจะขาวกว่านี้ก็ต้องเข้าครีนิค สปา คือเงินต้องหนักหรือกินยาต้องห้ามกลูต้าเกินขนาดซึ่งระยะยาวร่างกายจะทรุดมากๆ แล้วอีกวิธีนึงก้เป็นแบบไมเคิลแจคสันง่ะยังงั้นง้ะออกแดดก้ไมได้ และสุดท้ายทำบุยรักษาศีลข้อ5ให้แน่นๆ ทำทานเช่นให้เงินให้ของกะคนยากลำบาก ปล่อยสัตว์ที่จะถูกฆ่าในตลาดและไม่กินมัน รุ้จักอภัยให้คนไม่คิดแค้น ไม่คิดเล็กคิดน้อย ไม่อาฆาตพยาบาทถ้าทำได้นะครับ พอตายก็กลับชาติมาเกิดครับ งดงามระดับเทพ ผิวดีแน่นอน 555
ใช่เราก็แพ้เหมือนกัน ผื่นเต็มหน้าเลย
จะบอกว่ากี้ใช้ทั้งโฟมล้างหน้า โทนเนอร์ คลีนซิ่งหน้า คลีนซิ่งรอบดวงตา และครีมกลางคืน ครีมทารอบดวงตา ครีมกลางวันใช้มา 5ปีกว่าจะ6ปีแล้วค่ะ กี้ว่ามันโอเคเลยนะค่ะ หน้าใสขึ้นแบบธรรมชาติ อีกอย่างไม่แพงด้วย ตรงนี้สำคัญ 555 ลองดูนะค่ะ
ใช้ดีค่ะ ใช้มาหลายปีแล้ว หน้าเราค่อนข้างมีปัญหามากเพราะไม่รู้จักดูแลตั้งแต่ต้น เรามีกระกระจายเต็มหน้า ฝ้าลางๆ ผิงแห้งขาดความชุ่มชื้นหน้าหมองคล้ำ และมีริ้วรอยบาง ๆ ทั้งที่อายุยังไม่มาก ปกติเราเป็นคนผิวขาวทั้งตัวยกเว้นหน้า เราไม่มีความมั่นใจเลย เราลองมาหลายยี้ห้อทั้งแพงและไม่แพงเยอะมาก ทั้งครีมหน้าขาวพอเลิกใช้หน้ากลับมาดำกว่าเดิม เราลองมาใช้ของลอรีอัล เริ่มจากโฟมรีไวทัลลิฟท์ มิลกี้โทนเนอร์ เชรั่มรีไวทัลลิฟท์ไวท์ ครีมกระชับรูขุมขนเดอมา รีไวทัลลิฟท์แบบปั้มที่พี่นก สินจัยโฆษณา ครีมกันแดดเฟอร์เฟค 50 เท่า และครีมกลางคืนตอนนี้หน้าดีขึ้นมากหน้าขาวมีความชุ่มชื้น ริ้วรอยจางลง กระจางลงมีความมั่นใจขึ้นมาก สำหรับเราว่าดีแต่บางคนศึกษาก่อนก็ดีนะเพราะอาจแพ้จะหนักกว่าเดิมจ้า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again