ช่วยเลือกครีมสกินฟู้ดหน่อยเจ้าค่ะ

คือมีชุดที่อย่างได้คือ
Peach Sake
Tomato
Juice C
Juice E
Black Rapsberry

เพื่อนๆว่าชุดไหนใช้ดีค่ะ คือเป็นคนผิวผสม เหลืองๆ รูขุมขนกว้างเล็กน้อย มีรอยดำจากสิว และแพนด้ามากมาย อยากถามว่าใช้ผสมกันได้ป่าวค่ะ หรือควรใช้เป็นเซ็ทๆดี? ถ้าผสมก็กะว่าจะซื้อ

Peach Sake Toner
Tomato Serum+Cream+Sun lotion
Black Rasp Ampole+ eye cream

Juice E, C ก็อยากได้ง่ะ ไม่เคยลอง

ขอคำแนะนำด้วยนะจร้า
เราชอบ PEach Sake มั๊กๆ เลย

มันหอมมากอะ

แล้วแบบว่าตัว serum มันจะเปนแบบซืมซับเร็วมาก

ร้สืกได้เลยว่าหน้าน่มๆ ไม่เหนอะหนะ เวลาทาแป้งก็ไม่เปนคราบๆ นะ

ยืนยันด้วยคนคะว่า Peach Sake ใช้ดีมั่กตอนนี้ใช้มา 3 อาทิตย์แล้วรูขุมขนเล็กลงคะ เป็นคนผิวมันแล้วก็รูขุมขนกว้างมาก แต่ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วคะ ปลื้มสุดๆ
เราก็ใช้ทั้งชุด SAKE เลย เพราะเป็นคนหน้ามัน+รูขุมขนกว้างด้วย
หน้าดีขึ้นรูขุนขนนะแคบลง ดีเยี่ยมเลยและลองใช้ดูนะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ อิอิ
ยกมือเชียร์สาเกด้วยคนค่ะ

เป็นคนหน้ามัน ใช้สามตัวคือเซรั่มกับครีม แล้วแต่งหน้าก็ใช้เบส

กระดาษซับมันสามแผ่นต่อวันเหลือแผ่นเดียวค่ะ กรี๊ด.....!
 เชียร์ สาเก อีกคนค่ะ
มีอยู่หลายสูตรเลยจ้า มันแจ่มหมดเลย แต่เราขอแนะนำชุดสาเกให้ จขกท นะ ใช้ไปเรื่อยๆจนพอใจแล้วลองเปลี่ยนมาใช้ชุด มะเขือเทศ หรือ เฟรช ซี นะค่ะ แจ่มมากๆ
โอ้ะ ขอบคุณทุกคนมากเลยนะค่ะ ที่ช่วยกันแนะนำ เดี๋ยวจะลองซื้อชุดสาเกมาใช้ หุหุ
สาเกเลยต่ะ ใช้เซรั่มกะกันแดด กันแดดเป็นครีมไม่เหนียว ซึมง่ายมากๆ
สาเกค่ะ ไม่ผิดหวังเเน่นอน ส่วน Tomatoไม่เหมาะกับผิวผสม-มัน แต่ว่าใช้ดีมากค่ะ
ถ้าต้องการเน้นให้หน้าขาวใส tomatoใช้ดีคะ
แล้วถ้าใช้มเขือเทศต้องเป็นตัวไหนมั้งค่ะที่แจ่มม ๆ ช่วยแนะนำหนยนะคะ แล้วว ท่ดีที่สุดเปนตัวไหน ข้อความหนหันด้วนะคะ อยากราบว่ตัวไหนดีสุด เจ๋งสุด

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again