Must have items from Smooth E

0 1
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวจีบันทุกคน วันนี้ขอมารีวิวผลิตภัณฑ์ 3 ตัวเด่นๆ ของ Smooth E ให้เป็นทางเลือกของคนที่กำลังมองหาตัวเลือกใหม่ๆ เพื่อผิวหน้ากันนะคะ

Smooth E Babyface Foam โฟมล้างหน้า สูตรไม่มีฟอง เพื่อผิวนุ่มชุ่มชื้น ไร้สิว ไร้ริ้วรอย
ข้อมูลผลิตภัณฑ์
  • สูตร Non-Ionic (NIS) แท้ 100% ไม่มีฟอง ไม่มีประจุไฟฟ้า และไม่ทิ้งสารตกค้างที่เป็นสาเหตุของสิว และริ้วรอย
  • PH-Balance มีค่าความสมดุลของกรดและด่างตามธรรมชาติ
  • Natural Tocopherol บริสุทธิ์จากธรรมชาติ ช่วยบำรุงผิวให้ชุ่มชื้น นุ่มนวล ป้องกันผิว และต่อต้านอนุมูลอิสระอันเป็นสาเหตุของการเกิดริ้วรอยแห่งวัย
  • Hypo-Allergenic ไม่ทำให้เกิดการแพ้ หรือระคายเคืองต่อผิว เหมาะกับทุกสภาพผิว แม้ผิวบอบบางแพ้ง่าย
  • Optimum Moisturising Complex รูปแบบใหม่ของมอยส์เจอร์ไรเซอร์ที่ช่วยให้ผิวนุ่มชุ่มชื้นขึ้นอย่างได้สมดุล จึงใช้ได้กับทั้งผิวแห้ง ผิวมันและผิวผสม
วิธีใช้ บีบ สมูท อี เบบี้ เฟซ โฟม ลงบนปลายนิ้วนวดเบาๆ ทั่วใบหน้าสักครู่แล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาด ผิวหน้าจะนุ่ม ชุ่มชื้นขึ้นทันทีจนคุณรู้สึกได้

ความรู้สึกหลังใช้ ชอบตรงที่ทำความสะอาดได้อย่างล้ำลึกจริง แต่ไม่ทำให้ผิวแห้งตึงจนเกินไป กลิ่นโฟมไม่ฉุนด้วย ใช้มาหลายหลอดแล้วและคงใช้ไปเรื่อยๆ เพราะอ่อนโยนกับผิวที่สุดแล้วค่ะ ไม่แพ้ ไม่เป็นผื่น ไม่ทำให้ผิวระคายเคือง
 ปล.ที่เห็นสิวเม็ดโตนั้นเป็นสิวจากประจำเดือนบุกนะคะ

Smooth E Baby Face Scrub ผลิตภัณฑ์ขัดและทำความสะอาดผิวหน้า สครับไม่มีฟอง ควบคุมความมัน ลดสิว
  • Wallnut shell & Orange polymer beads เม็ดสครับขัดผิวที่มีความคงตัวสูงจึงช่วยเพิ่มประสิทธิภาพการขจัดสิ่งสกปรกที่ตกค้างได้อย่างล้ำลึกยิ่งขึ้น ขจัดเซลล์ผวิที่เสื่อมสภาพให้หลุดออกอย่างนุ่มนวล ลดสิวเสี้ยน ไขมันที่อุดตันตามรูขุมขน และกระชับรูขุมขน
  •  Vitamin D & Allium extract สารสกัดจากหัวหอม 2 คุณสมบัติที่ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพกระบวนการสร้างเซลล์ผิวใหม่ที่เยาว์วัย สดใสกว่าและลดรอยแผลเป็น รอยสิวให้จางหาย พร้อมบำรุงผิวหน้าให้เรียบเนียน
  •  Collagen เป็นโปรตีนชนิดหนึ่งช่วยรักษาความยืดหยุ่นของผิวไว้ไม่ให้เสียสมดุล และเป็นตัวกระตุ้นให้เกิดการสร้างเนื้อเยื่อ ทำให้ผิวหน้าตึงกระชับดูขาวกระจ่างใส อ่อนกว่าวัยและยังป้องกันปัญหาผิวแห้ง ริ้วรอยก่อนวัย
วิธีใช้ ล้างหน้าด้วยน้ำสะอาด นวดเบาๆ ด้วยสมูท อี เบบี้เฟซ สครับ ทั่วใบหน้าสักครู่แล้วจึงล้างออก หลังใช้จะสัมผัสได้ถึงความนุ่มเนียน สะอาดใส

ความรู้สีกหลังใช้ เม็ดสครับละเอียดดีค่ะ ไม่บาดผิวเลย แบรนด์บอกว่าเป็นเม็ดสครับธรรมชาติที่อ่อนโยน นำเข้าจากสวิตเซอร์แลนด์ ทำความสะอาดรูขุมขนได้อย่างล้ำลึก ช่วยลดการอุดตันของสิว สิวเสี้ยนและสิวหัวดำลดลงได้เยอะเลยค่ะ ผิวหน้าเรียบเนียนขึ้นอีกด้วย ปกติจะใช้ตัวนี้สครับหน้าอาทิตย์ละ 2-3 ครั้งนะคะเพื่อผลัดเซลล์ผิว แต่แบรนด์บอกว่าอ่อนโยนกับผิวมาก สามารถใช้ล้างหน้าได้ทุกวันเลยค่ะ

Smooth E Physical White Sunscreeen SPF 72 PA+++
ครีมกันแดดชนิดไม่ใช่เคมี 100 % เพื่อผิวหน้าเนียนขาว ไร้ฝ้า ไร้ริ้วรอยอย่างปลอดภัย
  • ครีมกันแดดชนิดไม่ใช่เคมี 100% ไม่ทิ้งสารเคมีไว้บนผิวหน้าซึ่งอาจก่อให้เกิดการระคายเคือง อ่อนโยนต่อผิวบอบบาง  แพ้ง่าย  ไวต่อแดด
  • ช่วยปกป้องผิวขาวจากรังสี UVA/UVB ด้วย SPF 72, PA +++
  • Alphalbutin อัลฟ่าอัลบูติน  ช่วยลดเลือน ฝ้า กระ ให้ดูจางลง พร้อมปรับสีผิวหมองคล้ำให้กระจ่างใสขึ้น
  • Hyaluron ไฮยาลูรอน ช่วยฟื้นฟูผิวให้ริ้วรอยร่องลึกตื้นขึ้น อย่างได้ผล
  • ปราศจากแอลกอฮอลล์, น้ำหอม, ความมัน(oil free)
  • ออกแดดได้ทันที ไม่ต้องรอ และมีประสิทธิภาพกันแดดนานกว่า 12 ชม. โดยไม่ต้องทาซ้ำ

ความรู้สึกหลังใช้ เนื้อครีมเกลี่ยง่าย ซึมไว ช่วยปรับระดับสีผิวให้ขาวขึ้นด้วยค่ะ แต่ไม่ทำให้วอกนะคะ กันแดดดีมากเพราะพิสูจน์แล้วจากการไปปั่นจักรยานตอนกลางวันที่แดดจ้ามาก ผิวหน้าไม่หมองไม่ดำขึ้นค่ะ ปกป้องผิวจากแดดได้ดีเยี่ยม ประทับใจสุดๆค่ะ

ฝากของดีไว้ให้เลือกใช้กันนะคะ หาซื้อก็ง่าย ราคาพอดีพองาม ไม่โหดจัด สวัสดีชาวจีบันค่ะ

khunkanis

khunkanis

FULL PROFILE