ปรับลุคเตรียมใจไปสมัครงาน ใน miniHarem ฝ่าด่านสัมภาษณ์โหด !

16 1

ผ่านไปแล้วเนอะกับกิจกรรม Jeban MiniHarem ฝ่าด่านสัมภาษณ์โหด! ที่ครั้งนี้พิเศษสุดๆ เพราะเรามีการถ่ายทอดสดกิจกรรมนี้เป็นครั้งแรก มีใครได้ดูบ้าง ยกมือขึ้นนน! ยกมือกันพรึ่บพรับเลย 5555  แต่ต้องขอบอกว่ากิจกรรมครั้งนี้พลาดไม่ได้เลยจริงๆ เพราะบรรยากาศสนุกตั้งแต่เริ่มงาน 

เมื่อ 8 สาวผู้โชคดีคือ คุณแพร คุณฟ้า คุณมิ้น คุณแพ็ต คุณบลิว คุณจอย คุณมิ และคุณเฟิร์นมาถึง เราก็จับทุกคนมาแชะภาพกันก่อนแต่งหน้าจริงๆ เพื่อดูความแตกต่างก่อนจะเม้าท์มอย พร้อมทานอาหารว่างจากจีบันที่สาวๆ หลายคน ทานแล้วอร่อยติดใจกันไปตามๆ กัน 

ไม่นานกิจกรรมก็เริ่มขึ้นพร้อมกับการ ถ่ายทอดสดโดยมีพิธีกรสาวสวยทั้ง 2 คน (พื้นที่ชมตัวเอง 55) คือพี่กานจิและเอิร์ธคอยดำเนินรายการ พร้อมมีทีมงานจีบันที่มาคอยดูแลสาวๆ อย่างใกล้ชิด

กิจกรรมในงานเริ่มจากพี่แนน แอร์โฮสเตสสุดสวย และพี่พลอยพีอาร์สาวสุดชิค มาแนะนำเกี่ยวกับรายละเอียดของอาชีพตัวเอง พร้อมกับให้สาวๆ ทั้ง 8 แนะนำตัวและอาชีพที่อยากจะเป็น ซึ่งก็มีหลากหลายแนวด้วยกันทั้งดีไซเนอร์ แอร์ บรรณารักษ์ บีเอ โปรแกรมเมอร์ และสถาปนิก ก่อนที่จะมาเรียนรู้วิธีการทำผมเพื่อไปสัมภาษณ์งานจากพี่โอ๋ Hair Stylist จาก ToB1 ซึ่งขอบอกว่าเป็นทรงผมที่ทำง่ายๆ แต่ออกมาสวยจนแม้แต่วิทยากรหรือทีมงานจีบันเองก็แอบสนใจและหาข้อมูลไปกับสาวๆ เลย

หลังจากผมเป๊ะกันแล้ว ก็ได้เวลาให้สาวๆ ได้แต่งหน้าเมคโอเวอร์ตัวเองโดยมีพี่แนน พี่พลอยและพี่อาย จีบันของเราคอยดูแลพร้อมให้คำแนะนำต่างๆ

ซึ่งสาวๆ ทั้งหมดก็แต่งหน้าออกมาได้เป๊ะและสวยมากๆ

เมื่อหน้าผมพร้อมแล้วก็ได้เวลามาสัมภาษณ์งานกันโดยมีพี่วิ Senior HR จากบริษัททรู คอร์ปอเรชั่น และพี่ๆ วิทยากรอีก 3 ท่านมาแนะนำและเล่าหลักการสัมภาษณ์งาน พร้อมบอกเทคนิคการสัมภาษณ์งานแบบหมดเปลือก ก่อนที่จะให้สาวๆ มาฝ่าด่านสัมภาษณ์โหดกันจริงๆโ ดยจำลองเหตุการณ์ว่าสาวๆ กำลังไปสัมภาษณ์งานและมีพี่ๆ วิทยากรทั้งหมดเป็นคนสัมภาษณ์จริงๆ ซึ่งบรรยากาศตอนนั้นขอบอกว่าทั้งสนุกและตื่นเต้นมาก

สุดท้ายก็มี การมอบของที่ระลึกจาก Panasonic และ L'oreal พร้อมถ่ายภาพร่วมกัน ก่อนที่แยกย้ายกันกลับบ้านอย่างสนุกสนานพร้อมหิ้วความรู้และเคล็ดลับดีๆ กลับ บ้านกันอย่างแน่นเอี๊ยด

เป็น ยังไงกันบ้างคะกับกิจกรรมครั้งนี้ ทั้งสนุกทั้งมีสาระเลยใช่มั้ยละ ถ้าใครอยากจะดูบรรยากาศงานแบบเต็มๆ ก็สามารถ ติดตามได้ทาง Youtube : Jeban official นะจ๊ะ ส่วนกิจกรรมครั่งหน้าจะเป็นอะไร อย่าลิมติดตามกันได้ใน Jeban.com นะคะ รับรองว่าสนุกยิ่งขึ้นแน่นอนจ้า สวัสดีค่ะ (:

ชมคลิปฝ่าด่านสัมภาษณ์งานโหดครึ่งแรก เทคนิคการแต่งหน้าทำผมให้พร้อม

ชมคลิปฝ่าด่านสัมภาษณ์งานโหดครึ่งหลัง ตอบคำถามอย่างไรให้ได้งาน

allearth

allearth

earthpynn .

เคยเป็นสาวจีบัน แต่ตอนนี้เป็นคนบ้ารีวิว 5555
คสอ. กิน ช็อป รีวอวให้หมดไปเลยค่ะซิสส

FULL PROFILE