วิธีเร่งผมยาวเร็วๆ

พี่ๆคะ มีวิธีเร่งผมยาวเร็วๆมั้ยคะ เพราะจะต้องไปงานเลี้ยง อีก 2 อาทิตย์ ค่ะ ผมสั้นอยู่เลย รวบไม่ได้ค่ะ แล้วก็ไม่อยากต่อผมยาวด้วยค่ะ ช่วยทีนะคะ ขอบคุณค่ะ อ้อ เพื่อนบอกว่า ให้เอายาคุมมาใส่แชมพูสระผม น่ะค่ะ แล้วจะช่วยให้ยาวเร็วขึ้นจริงมั้ยคะ
มีอาหารเสริมของ DHC เรียกว่าเมตเลตโตะมั้งค่ะถ้าจำไม่ผิด เคยเห็นจากร้านขายของออนไลน์ มีลูกค้ามารีวิวว่าผมยาวเร็วค่ะ ลองดูนะค่ะ
เรื่องเอายาคุมบดมาสระผม เคยได้ยินค่ะ แต่ไม่เคยทำเหมือนกัน ธรรมดาผมยาวเร็วอยู่แล้ว
สระผมบ่อยๆก็ช่วยได้นิดหน่อยนะคะ
จะไปงาน แต่ผมสั้น ไปให้ร้านเค้าเซททรงสวยๆก็มีเยอะไปค่ะ ผมสั้นน่ารักๆเยอะนะคะ

Special Shampoo and Serum
at department store (I cant remember brands)
it's about 500 B.

หม่ำวิตามินอีจ้ะ ยาวเร็วทั้งเล็บก่ะผมเลยเหอๆๆ
อ้อๆพวกเมล็ดทานตะวัน เม็ดแตงโมก้อช่วยได้จ้ะ ทำให้ทั้งยาวเล็บและสุขภาพเล็บก่ะผมแข็งแรงจ้ะ
ลองดูนะ เคยหม่ำอยู่พักนึงแต่ขี้เกียจตัดเล็บอ่ะค่ะ เลยเลิก
ได้ผลไงมาบอกมั่งนะค่ะ

ทานสาหร่ายทะเล นม ผักผลไม้บ่อยๆ ยาวเร็วแน่ค่ะ
ไปต่อผมเลยจร๊า ยาวได้มากตามราคา :D ถ้ารอหั้ยยาวเองภายใน2อาทิตย์ก็ได้ไม่กี่เซ็น นะคะ
เราเคยใช้เซรั่มเร่งผมยาว ก็ยาวนะ ราคา 39 บาทเอง แต่จำชื่อยี่ห้อไม่ได้แล้ว เดี๋ยวไปหาดูให้แล้วจะมาบอกนะจ๊ะ
ทาวิตามินที่ผมจิ แต่ผมพลอยยาวเร็วอยู่แล้ว
อยากได้ผมยาวค่ะใช่เซรั่มเร่มผมซะก็ไม่เห็นจาได้ผลไรเลยค่ะสองปีแระยังยาวไม่ถึงหลังเลยค่ะไว้ผมพร้อมกันกะเพื่อนก็เห็นเค้ายาวมากจาถึงก้นอยู่แล้วแต่ว่าตัวเองยังอยู่แค่ไหล่อยู่เลยค่ะ
ทานพวกผลไม้ที่มีวิตามิน แล้วก็ทานอาหารที่มีโปรตีนจากนม ไข่ ฯลฯ ประมาณนั้นแล้วก็ดูแลเวลาหวีผม ควรเลือกดูหวีที่เหมาะสมกับสภาพผมไม่ควรสระผมบ่อยจนเกินไป เวลานวดผมให้นวดบริเวณปลายผมให้มากกว่าต้นผมแล้ว หลังสระผมไม่ควรขยี้ผมให้มาก ควรลูป แล้วหลังสระก็หาพวกอาหารผมใส่นะจ๊ะ ดูแลไปเรื่อยๆ อย่าไปยืด ไดร์ ทำสีผมให้มากนักแล้วจะยาวเร็วเองแหละ
เร่งผมยาว
บดยาคุมยาวเร็วพอ1อาทิตย์
บดยาคุมช่วยได้อ่ะเปล่า
ตอนนี้ไปทำผมทรงรากไทรมา หนูเหลือเวลาอีก55วันอยากไห้ผมยาวพอที่จะถักเปียได้ ทำไงดีคะ เพื่อนบอกมาว่าเอายาคุมมาบดแล้วเอาไส่แชมพูหรือบดแล้วค่อยเอาแชมพูเทไส่มือสะวันละ2ครั้ง อาทิดนึงยาวตั้ง1เซ็นแนะจาทำดูแต่มันบอกว่าผมจาเสียมาก แต่ก้อจายอมเสี่ยงเพื่อผมที่ยาว
ไม่รุนะ แต่เราคิดว่ายาคุมนะไม่ควรที่จะนำมาใช้

ดอกอัญชันอ่ะ นำมาขยำกับน้ำเล็กน้อยแล้วนำมาสระหัว

เน้นเฉพาะบริเวณโคนผมหรือปลายผมนะ

ใช้วิธีโบร่ำ โบราณดีกว่า

แต่ผมจะดำหน่อยอ่ะ

สระผมบ่อยๆก้อช่วยได้

ยาวเร็ว แต่ผมจะแห้งหน่อยอ่ะ ลองเสริมโดยการใส่ออยผมก้อได้

ลองทำดู
ไม่รู้ค่ะใรรู้บอกด้วย เพราะอยากผมยาวแต่ที่ได้ยินมาให้ใช้ยาคุมค่ะ
เราก็ใช่ยาคุมสระผมนะ

แผงละ20บาทเอง

ไอ้เม็ดเล็กๆอ่ะ

สระทุกวันๆละ3เม็ด

ต้องสระให้หมดแผงนะ
มันจะใช่เวลา9วัน

พอหลังจาก9วันผมมันก็จะเริ่มยาวแต่ก็ประมาณ5-6เซน

แต่ลองใช่ต่อไปเรื่อยๆซิรับรองเดือนหนึ่งยาวแน่ๆ

จากผู้เคยทดลองใช้แล้วได้ผล
ค.ห 18 พูดจิงๆหรอค่ะ หนูจะฝากแม่ซื้อ แผงนึงมีกี่เมดละคะ สู้ๆ
ค 18 สระผมที่บดผสมกับยาคุมแล้ว เราสามารถนวดผมได้ตามปกติรึเปล่าคะ
คือที่ดูๆมาหลายเว็บนะคะ การใช้ยาคุมมาสระผม ทำให้ผมแห้งคะ อันนี้ก็ไม่เคยใช้เหมือนกันก็ต้องลองดูค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ สูๆ
ก้อมั้ยรุเหมือนกาน แต่ก้อเห็นคนใช้ยาคุมกานทั้งนั้นเลย ก้อเป็นกำลังหั้ยนะค้า สู้ ๆ
เราเคยใช้ยาคุมนะ ยาวเร็วจิง ๆ แต่ติดอยู่ว่าผมแห้งอ่ะ จะให้ดีต้องใช้น้ำมันมะกอกหมักก่อนสระอ่ะ แล้วผมจะได้ไม่แห้งนะ ลองทำดูแล้วกันเราทำแล้วได้ผลอ่ะ
อยากผมยาวอ่ะ แต่โรงเรียนให้ตัดถึงตึงหูเลย
มัดผมทุกวันค่ะ ผมยาวเร็ว สังเกตดูเด็กนักเรียนสิคะ มัดผมไปเรียนยาวเร็วจะตาย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น