♥♥Review♥♥ CHANEL LES BEIGES ALL-IN-ONE HEALTHY GLOW CREAM SPF30/PA+++

1 5
สวัสดีค่ะสาวๆจีบันทุกคน
นี่เป็นครั้งแรกของเอเลยที่ได้ซื้อผลิตภัณฑ์เนื้อครีมแบบบีบีที่เป็นแบรนด์จากตะวันตก
(ปกติสอยแต่พวกเกาหลี)

LES BEIGES ALL-IN-ONE HEALTHY GLOW CREAM SPF30/PA+++
เป็นผลิตภัณฑ์เนื้อครีมแบบบีบีที่พี่บีเอบอกว่ามันไม่ใช่ทั้งเบสและรองพื้นแต่เป็นผลิตภัณฑ์ที่ทำให้ผิวดูมีประกายสุขภาพดีมากขึ้น (ข้างขวดเขียนว่า all-in-one bb cream) ซึ่งเค้าเคลมว่า...

"ช่วยให้รอยบนผิวหน้าดูลดเลือนลง และสว่างขึ้นดูสุขภาพดีเปรงประกายอย่างเป็นธรรมชาติ
มี Open Air Care Complex ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระ ป้องกันความเครียด และแก้ไขรอยตำหนิต่างๆ รวมทั้งมอบความรู้สึกเนียนนุ่มและสบายผิวอย่างสมบูรณ์แบบ และให้การปกป้องผิวจาก UVB และ UVA (SPF 30 PA+++)"   

ขวดไม่ใหญ่มากพกพาสะดวก
ขนาด 30ml กับราคา 2200 บาท
ฝาเป็นแบบหมุนแล้วบีบ

เนื้อครีมไม่เหลวและหนืดเกินไป กำลังดีค่ะ เกลี่ยง่ายมากๆ

มาดูผลการใช้กันค่ะ

เอใช้ no.20 ค่ะ (ซึ่งเค้ามีสองเบอร์นะคะ คือ no.10-โทนอมชมพู และ no.20-โทนเหลือง)
จะเห็นได้ว่าเนื้อครีมค่อนข้างบางเบา ปกปิดปานกลาง ได้ลุคธรรมชาติค่ะ เหมาะมากสำหรับคนที่ไม่ค่อยแต่งหน้าอยากได้ลุคใสๆ สบายๆตัวนี้ตอบโจทย์ค่ะ แต่สำหรับคนที่ต้องการความเนี๊ยบหน่อยแนะนำว่าผสมกับรองพื้นแล้วเวิร์คมากค่ะ ดูผิวสุขภาพดีเลย และอีกอย่างที่ชอบมากคือ ส่วนตัวแล้วไม่ได้ขาวเป็นคนผิวแทน ซึ่งตอนแรกคิดว่าใช้แล้วต้องลอยแน่ๆ แต่ที่ไหนได้ เนื้อครีมมันปรับเข้ากับสีผิวเราเอง (ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว) และใช้แล้วเป๊ะมากไม่ลอย แถมเพื่อนยังทักว่าหน้าดูผ่องสุขภาพดีมาก (ทั้งๆใช้แค่ตัวนี้กับแป้งผสมรองพื้น)

ขอบคุณค่ะ

ราคา: 2200 บาท
ปริมาณ: 30ml
สี : no.20

AeBong

AeBong

ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆคนนึงที่รักในแฟชั่นและแมวเป็นชีวิตจิตใจ แต่สิ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนคือการแต่งหน้าและเครื่องสำอาง

ติดตามเอได้ตามช่องทาง
aebonglife.com
FB : AeBong
IG : ae_bong
Youtube : AeBong Life

FULL PROFILE