ยาคุม!!!!

คือเริ่มทานยาคุมแผงแรกในชีวิตเลย ถามเภสัชเค้าแนะนำเป็น แอนนีลินแบบ 28 เม็ดค่ะ
ทีนี้รู้สึกดวีนยหัว คลื่นไส้ และอารมณ์ร้อนมากๆ เลยเปลี่ยนยี่ห้อ เป็นแอนนี่

กินไป 4 เดือน ปรากฏว่า น้ำหนักจาก 45 ตอนนี้กลายเป็น 54!!

มันขึ้นมาเดือนละ 2 โล!!

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า ยาคุมยี่ห้อไหนที่กินแล้วมันผอมลง มันมีบ้างไหมน้อออ
หรือกินแล้วน้ำหนักไม่ขึ้นก็ยังดี  ดีกว่าอ้วนเอาๆแบบนี้ TT^TT

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบด้วยนะคะ จุ้บ
มินิดอซค่ะ เรากินแล้วไม่มีอาการข้างเคียงเลยค่ะ แต่หน้าอกจะดูเต็มๆขึ้นด้วยอ่า (ผลพลอยได้ อิอิ) น้ำหนักคงที่ค่ะ ลองศึกษาดูก่อนนะค่ะ มันเป็นแบบใหม่อ่าค่ะ 24+4

ปรึกษาเภสัชดีกว่านะคะ

ตอนแรกเรากินเมอซิลอนค่ะ น้ำหนักจาก51 เหลือ 49 ในอาทิตย์เดียว พออาทิตย์ที่สองก็ขึ้นเป็น 56 ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ปัจจุบันกินมินิดอซค่ะ เรากินแล้ว ความอยากอาหารเป็นปกติ ไม่อ้วนขึ้น แต่มีผลข้างเคียงตรงนี้มีเลือดไหลกระปิบกระปอยทั้งเดือน (ผลข้างเคียงที่เราอยากได้มากที่สุดคือหน้าใส สองยี่ห้อนี้โอเคเลย ^^)
yasminค่ะ กินมา3ปีแล้วน้ำหนักไม่ขึ้น ไม่เจ็บหน้าอก หน้าใสด้วยค่ะ

yasmin ค่ะ อีกเสียง !

ทานเมโลเดียเหมือนกันค่ะ ร้านยาแนะนำหลังจากที่ทานออยเลส เปรียบเทียบแล้วรู้สึกดีกว่าถูกกว่า ผิวเนียนกว่าและไม่อ้วน
เหมือนกันเลยจ้า ใช้เมโลเดียอยู่ดีมาก ไม่อ้วน ไม่สิว ชอบมากค่ะ
เมโลเดีย ดีมากๆเลยค่ะ ทานอยู่ ไม่อ้วนแถมสิวลดด้วยค่ะ
เหมือนกันค่ะ ทานเมโลเดีย อยู่ดีมากๆ เลย ไม่อ้วน สิวลดด้วย
เคยทานยี่ห้ออื่นมา มีอาการปวดหัว คลื้นไส้ แต่พอเภสัชแนะนำให้ลองทาน เมโลเดีย อาการปวดหัวลดลงค่ะ ดีมากเลย
เพื่อนแนะนำให้ลงทานเมโลเดีย พอทานแล้วรู้สึกน้ำหนักไม่เพิ่ม แถมสิวยังลดลง ดีจริงๆค่ะ
ทานเมโลเดียอยู่ค่ะ ดีมากเลย สิวลด น้ำหนักไม่เพิ่ม
เหมือนกันเลยค่ะ ทานอยู่ เมโลเดีย ดีมากเลยค่ะ
เมโลเดีย ซิค่ะ ทานแล้วไม่อ้วน สิวลดด้วย ทานอยู่ค่ะ
แนะนำน่ะค่ะ ทานเมโลเดียอยู่ ไม่อ้วน สิวลดด้วย ลองทาดูนะค่ะ
ทานเหมือนกันค่ะ เมโลเดีย ไม่อ้วนค่ะ
ขอบอก เมโลเดีย ทานอยู่ค่ะ ดีมากเลย สิวลด ไม่อ้วนด้วย
ทานเมโลเดียเหมือนกันค่ะ ร้านยาแนะนำหลังจากที่ทานออยเลส เปรียบเทียบแล้วรู้สึกดีกว่าถูกกว่า ผิวเนียนกว่าและไม่อ้วน ไม่ปวดหัวด้วย
เหมือนกันเลยจ้า ใช้เมโลเดียอยู่ดีมาก ไม่อ้วน ไม่สิว ชอบมากค่ะ
มินิดอซค่ะ ทานแล้วไม่เวียนหัว นำ้หนักตัวไม่เพิ่มด้วย
ทานเหมือนกันค่ะ ดีมากเลย
ดีจริงๆค่ะ มินิดอซ ไม่เชื่อต้องลองทานนะค่ะ
อาการเวียนหัว คลื้นไส้เมื่อก่อนเป็น แต่ได้มาทานมินิดอซ อาการเหล่านี้หายเลยค่ะ
เหมือนกันเลย เมื่อก่อนเป็น แต่มาทานมินิดอซหายเลย
แนะนำน่ะค่ะ ทานเมโลเดียอยู่ ไม่อ้วน สิวลดด้วย ลองทาดูนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again