ขาแตกลายงา แต่อยากนุ่งสั้น ..

สาว ๆ คะ เราเคยอ้วน(กว่านี้) แล้วทำให้ทั้งขา และ ตรูด แตกลายงาทีเดียว แต่หน้าร้อนทีไร เราก้อยากนุ่งสั้นแบบสาวคนอื่นมั่ง  ไปทะเล ใส่ชุดว่ายน้ำแล้วก้อายไม่กล้าถอด ที่สำคัญ เราเป็นคนผิวคล้ำ รอยแตก ก้เลยเห็นชัดทีเดียว จะทำไงเพื่อเพิ่มความมั่นใจได้มั่งมั้ยคะ หรือมีวิธีไหน กลบลายงานี้บ้างอ่ะจ๊ะ  ช่วยทีนะ
อ่า เราก้เป็นอ่ะ
เราใช้วิธีไม่ใส่ แหะๆๆๆ

แต่วิธีปกปิตเวลาออกงาน คือทาแป้งค่ะ
เรามีรองพื้น(น้ำ)ที่ไม่ได้ใช้เพราะทาหน้าแล้วเหมือนหน้าหมองๆอ่ะ
ก้เอามาทาขาแทน เนียนใช้ได้เลย

ไม่งั้นก้เซลฟ์ๆอ่ะ คิดซะว่าไม่มีใครมองหรอก
กับ ชั้นสวยๆๆๆ 555
ลองหากางเกงที่ขายาวกว่านั้นหน่อย น่าจะพอพลางได้มั้งคะ

ไม่งั้นหาผ้าพลิ้วๆมาผูกเอวก็สวยไปอีกแบบคะ

แบบ วับๆแวม เซ็กซี่ด้วย
ขาแตก  ทำไงดี T^T
ไม่แตก . . . แต่ลายโดนยุ่งกัด
แตกเหมือนกัน

เห็นวัตสัน มีขาย ยี่ห้อ shaper ที่ ศรีริต้า เจนเซ่น โฆษณา

ไม่รู้ว่าจะได้ผลป่าว ใครเคยใช้รบกวนบอกทีนะคะ
กลุ้มๆ เหมือนกาน

ขาแตกเหมือนกันค่ะ เลยใส่ขายาวตลอดเลย TT_TT

มั่นใจสถานเดียวเลยค่ะ

แต่แม่บอกว่าครีมปราสโตแซงหายนะแม่เคยใช้ตอนท้องแล้วหาย

แต่ยังไม่เคยใช้นะคะ
เราเป็นตรงน่องจ้า มีลายๆเลยอ่ะ แต่ก็ใส่นะก็อยากใส่อ่ะ แหะๆ
ไม่แตกลายแต่มีแผลยุงกัดอะจิ แต่เราก็ใส่น้า

เป็นเหมือนกันทำไงดีอ่ะคะ --*

อย่าไปคิดมาก...

ให้มั่นใจ เเละดึงดูดสิ่งดีๆอื่นๆออกมาเเทน เช่น การเเต่งตัวใส่ชุดที่น่ารัก

ดารา...เขาก็ยังประสบปัญหานี้กันเลย 555 สังเกตุไหม พวกฮอลลีวูดที่โดนถ่ายๆมา

ขอบคุณนะคะ สาวๆ ถ้าหาอะไรกลบไม่ได้ เราก้คงต้องใส่แต่ขายาวเหมือนเดิม ..เฮ้ออ
เราเคยลองทา ไอ้ตัวที่คล้ายๆ  air stocking แต่จำไม่ได้แล้วว่าชื่ออะไร รุสึกว่ามันไม่ค่อยช่วย ดีนะที่ลองทาก่อนซื้อไม่งั้นเสียตังค์ฟรีแน่

คุณ pang เราว่าคุณแม่ พอเห็นว่าลาย แล้วก้คงจะทาปั๊ปเลย แต่กรณีเราคงไม่ได้ผลแล้วอ่ะสิคะ เพราะไม่ได้สนใจมันตั้งแต่ที่เริ่มเป็นอ่ะ

เราไม่แตกลายอ่า แต่ขนหน้าแข้งพรึ่บมาก 555+
ที่บ้านเค้าไม่ให้แว๊กกลัวขึ้นเยอะ เคยแอบไปแว๊กบ้างแต่ก็ขึ้นมาเท่าเดิมT T
ก็ยังใส่กระโปงสั้นอยู่ดีๆ เพื่อนบอกว่า หน้าตาก็ดูดีเนอะแต่อย่ามองขา (ก๊ากๆ)
รุ่นน้องยังเคยทักว่า เจ๊ ทำไมมีขนหน้าแข้ง เป็นผู้ชายเปล่า 555+
เราก็ตอบว่า ผ่ามา เนียนมั้ยจ๊ะ (นอกเรื่องแล้ววว)

เราก็มีรอยแตกๆ ตรงต้นขานะ ไม่กล้าใส่ชุดว่ายน้ำแต่ก็ต้องใส่ทั้งงั้นละ (ด้านจริงเรา)
พยายามทาโลชั่นเรื่อยๆ รอยแตกมันไม่หาย
แต่ผิวเราขาวขึ้น มันก็ไม่ค่อยชัดแล้วใช่ม้า ลองทาโลชั่นบ่อยๆนะคะ
แม่เคยซื้อ ครีมทามาให้ก็ไม่เห็นหายเลยค่ะ
เขาบอกมาให้นวดย้อนรอยแตกบ่อยๆวันละ 5-10นาที ยังงัยก็ลองใช้ดูกับโลชั่นธรรมดาดูเนาะ

ที่ดีที่สุดก็ เอาหน้าตา การแต่งตัวเข้าสู้
ยังงัยคนเค้าก็มองหน้ามากกว่ามองขานะ ^^ มั่นใจจ้าๆ อย่าคิดมาก
ปาสโตแซง เหรอ แล้วก้อ ลอรีอัล มีเหมือนกัน แต่ ปาสโตแซง ไม่หายอ่ะ ไม่กะเตื้องเลย 3 กระปุกแล้ว ส่วนลอรีอัลหลอดสีเขียวน่าจะดีกว่าที่ให้ผิวกะชับอะค่ะ น่าจะดีเคยลองใช้ แต่ยังไม่ได้ซื้อมาใช้ต่อ แต่เห็นที่ WASSONมีหลายยี่ห้อ ลองซื้อมาใช้ซิ ตะเอง ใช้ได้ผลบอกมั่งนะ
หนูอยู่ป.6เองค่ะพี่ๆ เมื่อตอนป.5 คุณครูเค้าให้หนูไปเป็นดรัมเมเยอร์แทนคนที่เค้าจะย้ายออกตอนป.6 เพราะเค้าเห็นว่าหน้าตาหนูดีไง แล้วหนูก็ตอบตกลงไปนะเพราะที่บ้านเรื่องชุดเรื่องช่างไม่มีปัญหาเพราะพี่สาวหนูเป็นช่างที่ต่างประเทศ หนูชอบใส่ขาสั้นมาก(ตอนนั้นยังไม่แตก)แบบว่าพอผ่านร้านไนหมีกระโปรงลูกไม้ปุ๊ปซื้อแหลก พอตอนป.6วันงานกีฬาสี เราก็เอากระโปรงลูกไม้สีดำไปกับเสื้อลายสก็อตไปเปลี่ยนแล้วมาส่องกระจกในห้องของหนูเท่านั้นแหละ แม่เจ้า !! ขางี้เป้นลายๆชมพูแดงๆ แถมหนูตัวสูง(ที่สุดในห้องตอนนี้ป.6สูง 163)แล้วหนูขาวด้วยอ่ะ โหย เหนเป็นชมพูเถือกอายมากๆค่ะพี่ ต้องใส่ถุงน่องดำปิด เพื่อนยังทักเพราะปกติหนูไม่ชอบใส่ถุงน่องใส่แล้วคัน เกาแล้วเป็นแผลอีก - -""
ตอนนี้ต้องใส่กางเกงขายาวที่ตัวเองเคยเกลียด แล้วนั่งมองกางเกงกระโปรงในตู้ บางทีก็เข้าไปนั่งร้องไห้ในห้อง คนมันอายอ่ะพี่มันทำใจไม่ได้ ... อยากรู้วิธีแก้ เอาจางมากๆก็ยังดีอ่ะค่ะ

ป.ล เรื่องจริงทั้งหมด ต้องการคำตอบ ขอบคุญค่ะ ...
ค.ห ที่15ดูน่าสงสารจัง ป.6เอง เฮ้อ แต่หนูสุงมากๆเลยนะเนี่ยะขอชมเลย ^^ เอ่อ 91E มันอาจจะหายนะแต่ต้องใช้เวลา เพราะแม่พี่ใช้อยู่ พี่เป็นที่ก้นน่ะนะ -///-
ค.หที่15ดูน่าสงสารจังนะ เราอยู่ม.3แล้วแหละไม่แดงไม่ชมพูหรอกแต่ขาวเลยเราผิวขาวอาจจะเห้นไม่ค่อยชัดแต่มันดูขีรุขระอ่ะแค่คนมองก็น่าจะรู้เเล้วตอนนี้กางเกงขาสั้นเราก็(อยาก)จะเอามาแขวนที่หัวนอนแล้วดูจัง สะเทือนใจอย่างแรง สู้ๆต่อไปนะน้องนะ พี่สูง165เอง -////-
โหยน้องเบลล์ใช่มะความเห็นที่15อ่ะ น่าสงสาร
เซ็ง ชีวิตมากๆเลยอ่ะ

เราก้อขาแตก

ยิ่งตอนม.1 ที่ร.รเขาบังคับให้นักเรียนทุกคนเรียนว่ายน้ำด้วย
ชุดก็แบบวัน พีช ธรรมดา ใส่เหมือนกันหมด

เพื่อนเห็นก็ล้อ มันเซ็งชีวิตมากเลยอ่ะ

ของเรามันเปงสีขาวแร้วอ่ะน่าเกลียดที่สุดเรย
มันเปงช่วงต้นขาแบบ แตกสุดๆเรย
แล้วไล่อ่อนๆลงมาเรื่อยๆอ่ะ
ดีที่ช่วงเหนือเข่ามันไม่ค่อยเห็นรอยแร้ว

เซ็งชีวิต

และเพื่อนก็ล้ออยู่ได้

น่ารำคาญ

แต่เราก้อใส่อยุบ้างน่ะขาสั้นอ่ะ

แม่บอกว่ามันมองไม่ค่อยเหน
เราใส่สั้นเหนือเข่า คืบ1

อยากหายอ่ะ

ทำไมพระเจ้าต้องสร้าง ไอ้โรคนี้มาให้ผู้หญิงด้วยว่ะ

O -_- O
เราก็เป็นเหมือนกันเกิดจากเราอ้วนขึ้น แต่พอเราผอมลงก็ไม่เห็นว่าจะจางลงเลย ลายเหมือนเดิม แต่ก่อนหนัก 53 ตอนนี้ 46 กลุ้มใจเหมือนกันกับปัญหานี้
ใช่เราก็เป็นเหมือนกันเป็นมาตั้งแต่ ม.1แล้วจนป่านนี้ก็ยังไม่มีครีมอะไรที่ช่วยให้จางลงบ้างตอนนี้ก็อยู่ ม.5แล้วเบื่อมากมากเลยจะทำยังไงดี ใครมีวิธีดีดีก็เขียนมาบอกกันบ้างนะ
อ่านๆมาแล้ว นึกว่ามีแต่เค้าที่ขาลาย ยังมีอีกตั้งหลายคนที่ประสบปัญหานี้อยู่
เราเคยอ้วน หนักประมาณ 56ก.ก. ตอนนี้เหลือแค่ 46ก.ก. น่องลาย ก้นลาย บางครั้งก็เครียดเหมือนกัน อยากใส่กระโปรงสวยๆก็อาย เคยใช้ 91อี แต่ก็ไม่หาย ของมิสทีนก็ลองมาแล้ว ตอนนี้กำลังใช้ของ ฟิโลซอฟท์ นาโนเค ก็หวังอ่ะนะว่ามันจะจางลงบ้าง เอ้อ...เคยโทรไปถามที่ ยันฮี เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่ามีวิธีแบบฉีดยาเอาน่ะ ครั้งละ 2000 ฟังแล้วปรงงงง แล้วก็เคยโทรไปถามตามที่เค้าลงโฆษณาในนิตยสาร เค้าบอกมานะว่าเห็นผลภายใน 1 เดือน แต่เราก็ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่
เราก็เปนเหมือนกาน เซงชีวิตเพราะขาลาย อยากใส่สั้นก็ไม่ได้ คือเราเคยอ้วนถึง78ตอนนี้64แตกมากมาย แต่ก็ต้องโบ๊ะแป้งอย่างหนาเลย ที่ขาน่ะ แทนที่จะโบ๊ะหน้าโอ๊ยเซงโว้ย ทำไงดีว้า
เราก้อเปงเหมือนกัลล่ะทู๊กคลแต่อย่าปัยเครียดเรย...
ยิ่งคิดยิ่งอยากร้องไห้ ชั่ยวิธีเราดีก่า
ตอนเน้เรายุ่ว ม. 3 เราก้อมีปัญหาเรื่องขาแตกลายเช่นกัลแร้วตอนเน้ปิดเทอม
ก่อนเปิดเทอมเราก้อเรยอยากใส่กระโปรงสั้น ๆ บ้าง เพาะที่ผ่าน ๆ มาเราใส่แต่กระโปรงยาว ๆ ปัยโรงเรียน อายอย่างมาก วิธีเราก้อคือ ใส่ถุงน่องไปโรงเรียนเรย ขาสวยดั้ว ถึงมั่ยเนียนมากแต่ก้อไม่ค่อยน่าเกียจเท่าไร แระต้องเลือกหั้ยเข้าก๊ะสีผิวนะ เราใส่สีเนื้อ ตอนก่องเราเคยปัยเที่ยวใส่ขาสั้นไปครั้งแรก...
แอ๊บแบ้วสุด ๆ แระเราก้อใส่ถุงน่อง เชื่อไม ว่าไม่มีคัยรู้เรยว่าเราใส่ถุงน่อง แร้วยางมีคนชมว่าขาสวย แระเนียนมากดั้ว ลองชั่ยดูนะ จะได้ไม่คิดมาก
เราอ่ะอยู่ม.4แล้วเป็นมาตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้รู้อีกทีก็เป็นสีขาวแล้วอ่ะใช้ครีม91อีก็ไม่หายเซ็งมากๆเลยเวลาเข้าไปในโรงเรียนนะก็มีแต่คนมองเพราะเราอยู่ในโรงเรียนค่อนข้างเด่นเราตัวสูงเกือบจะ170แล้วหน้าตาเราก็ดีคนมาจีบเยอะตัวเราค่อนข้างขาวแต่มันก็เห็นรอยขาแตกอยู่ดีเครียดมากๆเลยอ่ะบางคนเค้าก็ว่าเราอ่ะท้องเพราะขาเราแตกแต่มันไม่ได้เป็นอย่างที่คนเค้าคิดกันเลยนะเราก็ไม้รู้เหมือนกันว่ามันแตกได้ยังงัยเพราะเราไม่เคยอ้วนเลยน้ำหนักเต็มที่ก็ไม่เกิน48เพราะเราสูงเครียดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยยิ่งมีผู้ชายมาทักว่าขาแตกนะยิ่งเครียดเลยอ่ะใครมีวิธีรักษาช่วยบอกทีนะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น