ขอความช่วยเหลือสอบถามการเดินทางจาก พระรามเจ็ดไป paradise park บางนา ค่ะ

0 1
สวัสดีค่ะ

บ้านอยู่แถวสะพานพระรามเจ็ด แต่มีความจำเป็นต้องไปทำงานที่หมู่บ้านกลางเมือง ศรีนครินทร์ ซึ่งอยู่เลยเซนทรัล บางนาไป ก่อนถึง Paradise Park บางนา ถ้ามาจาก บีทีเอส สถานีอุดมสุข นะคะ เคยไปแบบนั่งรถเมล์ ต่อรถไฟฟ้าลงอุดมสุข แล้วไปต่อแทกซี่ พี่แท็กซี่เคยบอกว่ามีรถจากหน้าหมู่บ้านไป เดอะมอล บางกระปิ ก้เลยมีเพิ่มมาอีกทางคือ นั่งรถตู้หน้าหมู่บ้าน ลงเดอะมอล บางกระปิ ต่อรถไปเดอะมอลงามวงศ์วาน แต่ลงป้าย SCB ใกล้ๆเมเจอรัชโยธินแล้วต่อ 543กลับบ้าน ได้ลองหาใน Google Map แล้วเหมือนกัน แต่ก็ยัง งงๆ ...อยากทราบว่ามีทางไหนที่ไปได้สะดวกและประหยัดกว่านี้ไหมคะ

อยากขอความกรุณาผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีหน่อยนะคะ แอบเครียยดมากเลยกับการเดินทางครั้งนี้ T^T 

ขอบพระคุณล่วงหน้ามากๆ ค่ะ

osawicha

osawicha

FULL PROFILE