"เธอกล้ามาก ริอาจอยากสวยเหมือน ชมพู่ กับ ญาญ่า หญิง เค้าตัวแม่เลยนะนั่น"

95 43
สวัสดีค่ะหนุ่มๆสาวๆ ที่น่ารักทุกคน 
ทุกคนคงจะปฏิเสธ ไม่ได้เลยว่า สองสามวันที่ผ่านมา ทั้งสื่อบันเทิง สังคมออนไลน์ 
กล่าวขานกันถึงความสง่างามของ 2 สาว ชมพู่ และญาญ่า หญิง ที่ไปเดินเฉิดฉายบนพรมแดง
ที่เทศกาลหนังเมืองคานส์ กันเป็นอย่างมาก 

ส่วนจอยรู้สึกภูมิใจแทนคนไทยทุกคนเลยค่ะ เพราะว่าทั้งชมพู่ และญาญ่า หญิง ไม่ได้ทำให้เราผิดหวังเลยแม้แต่น้อย ทั้งเสื้อผ้าที่สวมใส่ สวยสง่า สมฐานะงานพรมแดงระดับโลก รวมไปถึงการแต่งหน้าทำผม แลดูสวยดังต้องมนต์สะกด ทุกอย่างลงตัว สวยเทียบเท่าดาราฮอลลีวูดเลยค่ะ (แอบคิดว่าสวยกว่า ฮี่ ฮี่) 

กล่าวถึง ญาญ่า หญิงกันก่อน เมื่ออยู่ห้องแป้ง ก็ต้องว่ากันด้วยเรื่อง Makeup สิเนอะ ชอบมากค่ะลุคนี้ของญาญ่าหญิง เธอดูสวยสง่า ดูแพง ดูเป็นเซเลบที่เลอค่ามาก แต่ก็อ่อนน้อมมากอยู่ในที สวยจนอยากเลียนแบบ

ขอส่งน้องสาวมาแต่งในลุคญาญ่า หญิงละกันนะคะ 
ไปดูรูปน้องโรส เลยค่ะ 

ส่วนน้องชม ปลื้มมากกับลุคนี้ของน้องชม ผิดไปจากที่เคยแต่งมาก เมื่อก่อนต้องตาแบ๊วๆ 
แต่งานนี้มาในลุคสวยเฉี่ยว ขลัง มีพลัง อินเตอร์ โฮ้ย ปลื้มมากค่ะไหนๆก็ชมก็สวยมากๆแล้ว เค้าขอเอามาเป็นแบบหน่อยน๊า 

รูปจอยก่อนแต่งบ้าง

(รู้นะว่าหลายคน คิดว่า กล้ามาาาาก 555 คิดดังเชียว ได้ยินน๊าาา)

ไม่ต้องพิรี้พิไร แล้วค่ะ ไปดูรูปกันเลย ว่าหลังจากกลับมาจากคานแล้ว (ไม่ใช่คานส์นะ) หน้าตาจะเป็นไง คงจะดีขึ้นมาขึ้นมาซักหน่อยสิน่าาา 
v
v
v
เริ่มที่ ญาญ่า หญิง เพราะนางมาถึงก่อน พอดีจับโปรหางแดงมาได้ 

มาถึงก็ต้อง ไหว้ สวัสดีตามประสาหญิงไทยใจงาม 

จะไปก็ต้องไหว้ ลา ตามประสาคนสวยที่มีความอ่อนน้อมถ่อมตน 

ตามมาด้วยสาวชม มาถึงช้าหน่อย เครื่องดีเลย์ เนื่องจาก โซ่ตก (ไม่ใช่จักย๊าาาน!!!)

หน้าตรง เปิดเหม่งรับทรัพย์

หันข้างบ้าง ถูกหลักฮวงซุ้ย (จุ้ยไป๊)

มี mini how to แต่งตามาฝากกันด้วยนะคะ 
แบบ ญาญ่า หญิง

(โทษทีค่ะ เขียนคิ้วยาวไปนิด)

แบบ ชมพู่

เป็นยังไงกันบ้างคะสาวๆ พอได้ไม๊ 
รู้ตัวเลยว่าแต่งยังไม่เหมือนเท่าไหร่ แต่อยากเอามาให้สาวๆได้ชมกัน เผื่อจะเป็นไอเดียในการแต่งสวยครั้งต่อไปได้
ติชมได้นะคะ น้อมรับทุกคอมเม้นท์ค่ะ จะได้เก็บไว้ไปพัฒนาตัวเองต่อไป 

ปล. โครงหน้าไม่เหมือนเลย แต่ก็อยากสวยเหมือนเค้าแห่ะๆ แต่งมาให้ดูขำๆนะคะ 
อยากคุยกัน หรืออัพเดทเรื่องสวยๆงามๆ แวะเข้าไปใน แฟนเพจจอยได้นะคะ 

tutorjoy

tutorjoy

รักการแต่งหน้า กับการเปียผมมากค่ะ

FULL PROFILE