แนะนำคลินิครักษาสิวให้ทีค่ะ

ตอนนี้เป็นสิวซ้ำๆที่เดิมตรงคางมาสองเดือนแล้วค่ะ
ยุบแล้วขึ้นใหม่ เป็นแบบนี้ตลอดทุกวันเลย
แล้วยังลามขึ้นมาข้างแก้มอีก มีทั้ง อักเสบ อุดตัน ผด
กลุ้มใจมากค่ะ ไม่หายเสียที
เลยคิดว่า หลังจากไปมีทติ้งเว็บพรุ่งนี้แล้ว อยากจะลองเข้าคลินิครักษาดูบ้าง
แต่ไม่เคยไปหาหมอสิวมาก่อนเลย ไม่รู้ว่าจะไปหาที่ไหนดีค่ะ
เพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยค่ะ
หรือจะแนะนำผลิตภัณฑ์อะไรก็ได้ค่ะ
อยากจะไล่สิวออกไปจากหน้าเสียที

แนะนำโรงพยาบาลโรคผิวหนังตรงอนุเสาวรีย์ครับ ดีกว่าคลีนิคพานิชย์ทั่วไปนะ ลองดู
ลองเซิท google ดูก็ได้นะคะ

เราก็หาหมอตลอดเหมือนกัน

แต่ถ้าเป็นไม่เยอะ แล้วอยากให้มันยุบแบบฉุกเฉิน

พอมันโผล่ขึ้นมาก็ไปฉีดเอาก็ได้ค่ะ เม็ดละ ไม่เกิน 100 หรอกค่ะ

ทุกคลินิคก็มีหมด

แต่ถ้าอยากให้เค้าดูแลหน้าให้เป็นคอร์สๆ

ลองเซิทเอาดีกว่าค่ะ เจอเพียบ

แต่แอบเตือนให้ระวัง คลินิคดัง ว. กับ น. เราเคยหาแล้วมะปลื้มเลย

ไม่รู้จะชวนซื้อยาอะไรนักหนา ทำหน้าไปขายยาไป ปวดหัวค่ะ -*-

ลุมพินีคลีนิกก็ดีคะ ไม่แพง หมอเอกคะ

เราหายเพราะนิติพล เพื่อนหายเพราะพรเกษม พี่ที่ทำงานหายเพราะลุมพินี หัวหน้าเก่าหายเพราะวุฒิศักดิ์ รองหัวหน้าคนปัจจุบันหายเพราะศูนย์ผิวหนังมศว. น้องแฟนและเพื่อนชายนะยะหายเพราะคลีนิคษิตาวรรณ

ไม่รู้จะแนะนำไงอ่ะ อยากรู้ต้องลอง

แต่เท่าที่เราและเพื่อนๆ เคยคุยกัน เมื่อไหร่ที่คุณตัดสินใจหาหมอสิว หลังจากการได้รับการรักษา คุณจะพบว่าหน้าคุณจะแพ้เครื่องสำอางค์ที่เคยใช้ง่ายมากๆ คุณจะต้องระวังในการใช้ผลิตภัณฑ์ทุกชนิดหลังหน้าผ่านมือหมอ ตัวไหนเคยใช้แล้วไม่แพ้ ก็อาจจะแพ้คราวนี้แหละ รับประกัน 100%

และคุณก็จะต้องย้อนกลับไปหาหมอสิวครั้งแล้วครั้งเล่า ที่พูดไม่ได้บอกว่าหมอเลี้ยงไข้ เพราะเรารักษากับนิติพลพอได้ผลแล้วกว่าสิวจะขึ้นเยอะๆ ใหม่ก็กินเวลาเป็น 1-2 ปี ขึ้นอยู่กับเราดูแลผิวหน้าได้ดีแค่ไหนด้วยอ่ะ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ได้บ้างนะคะ

**ทุกวันนี้น้องเราก็เป็นสิวเยอะ แต่เราก็แนะนำน้องรักษาด้วยวิธีการดูแลผิวหน้าแทนอ่ะ ถึงแม้จะหายช้ากว่าหาหมอ สำหรับเราคิดว่าโออ่ะ น้องเพิ่ง 16 ปี ไม่อยากให้เค้าแพ้โน้นนี่

ษิตาวรรณ ตลาดห้วยขวางอ่ะคะ แหล่มคะ ต่อคิวกัน ต้องรับบัตรคิวด้วยงะ

อื้ม จริงจ้า
ที่ว่าถ้ารักษาและใช้ยาหมอแล้ว เครื่องสำอางค์เดิมที่เคยใช้ได้พอเอามาทามันแพ้จริงๆอ่า หุหุหุ
กรรม....

เราหายเพราะษิตาวรรณจ้าแต่รอคิวนานมากกกกกกกกก
เราหาหมอผิวหนังที่ศิริเพ็ญการแพทย์ค่ะ
อยู่แถวๆเทเวศร์อ่ะ เค้าไม่กดสิวอ่ะค่ะ
หมอบอกว่ามันไม่ดี จะทำให้หน้าเปนแผลเปน
Dermcare จ้า ไม่คิดเปลี่ยนใจไปไหนแล้วอ่ะค่ะ

ของเราหายด้วยพรเกษมนะคะ แต่ก็ดูหน้าบางลงไปเหมือนกัน ลองพิจารณาดูๆ

ของเราก็หายที่พรเกษม เราไปมาทั่วราชอาณาจักรแล้ว ษิตาวรรณก็ดีนะคะแต่ว่ารอนานมากๆๆ
เราเคยไปรักษาตามคลีนิคเหมือนกัน หมดไปเยอะมากกับการรักษาสิว (หกหลักคะ)
ไปแรกๆ ก็ดีนะค่ะ พอนานๆ เข้าสิวเริ่มดื้อ เป็นๆ หายๆ กินยาหมอตลอด ผิวหน้าแห้งมาก
แล้วก็ทิ้งร่องรอยแห่งความทรงจำไว้ให้ด้วย
ตอนนี้หยุดไม่ได้ไปหาหมอเลยค่ะ หันมารักษาตัวเอง ด้วยการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการใช้ชีวิต
หันมาออกกำลังกาย และที่สำคัญที่สุด คือเรื่องอาหารการกิน ตอนนี้เลือกอาหารที่จะกินมาก
อะไรที่เคยชอบก็หยุดหมด อย่างเช่น ส้มตำ และก็ มะม่วงดิบ กินไม่ได้เลย จะมีสิวขึ้นตลอด
พอหยุดอาหารที่เป็นของหมัก และกรด หน้าก็เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ สิวไม่มาเหมือนแต่ก่อน
แต่ก็ต้องใจเย็นๆ กับสิวนะคะ มันถึงจะลาจาก...
ต่อจากนี้ เราวางแผนไว้ว่า ถ้าจะหาหมอสิวไปหาหมอที่เกี่ยวกับผิวหนังตามโรงพยาบาลจะดีกว่าหมอตามคลีนิค

แต่ตอนนี้สิวผดเริ่มมาอีกแล้ว เพราะแพ้น้ำคะ....กลุ้มใจ

ยังไงก็ใจเย็นๆ กับสิว และการหาหมอสิวนะคะ (เงิน และหน้าเรา) จะได้สวยและไม่ผิดหวัง อย่างเรา

เราไปแค่ไปซื้อยาทาสิวที่วุฒิศักดิ์มาทา สิวก็ไม่ค่อยขึ้นแล้วค่ะ
วุฒิศักดิ์ค่ะ เคยไปหาค่ะ

นิติพล ก็ดีนะคะ เพื่อนเราเคยไปหา ก็ดีนะคะ

หาแถวบ้านอ่าค่ะ เคยหาพรเกษมแล้วไม่ได้ผล แต่เพื่อนที่หาที่พรเกษมก็หน้าใสขึ้นนะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again