REVIEW : beauty buffet :') #

3 7
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมา รีวิว Beauty Buffet ที่เคยใช้และสิ่งที่ใช้อยู่จนถึงปัจจุบัน
เริ่มด้วยน้องวัว กันก่อนเลยเพราะชอบกลิ่นม๊ากกก

1. Whitening Milk Facial Foam SCENTIO
ความรู้สึกเมื่อใช้ : .. ชอบม๊ากกกกกกกกกก !! หอมกลิ่นนมหลงเลย ใช้แล้วรู้สึกว่าหน้าสะอาด
เนื้อโฟมนุ่มมากกกเหมือนหน้าจะไม่มันด้วย หน้าขาวขึ้นนิดนึง
ข้อเสีย : ไม่ช่วยอะไรเท่าไหร่นอกจากเรื่องคุมมัน = =' แต่สิวไม่ขึ้นน่ะ และใช้แปปเดียวก็หมด
ราคา : 125 บาท
คะแนนรวม : 4/5 เพราะเธอมีดีแค่กลิ่นฉันเลยหลง :(

2. Whitening Milk Bath Cream Co - Enzyme Q10
ความรู้สึกเมื่อใช้ : ตัวนี้ลูกรัก แต่ก็ชอบกลิ่นอีกอะแหละ ฮ่าๆ ผิวนุ่มขึ้น ขาวขึ้นนิดหน่อย
ขวดน่ารัก ><"
ข้อเสีย : ใช้ลำบาก เทแล้วหกตลอด ต้องซื้อหัวปั้มตั้งหาก อีก 35 บาท = ="
หมดไว หรือเราใช้เยอะก็ไม่รู้ 555
ราคา : 195 บาท
คะแนนรวม : 5/5

3. Skin Refining & Whitening Scrub
ความรู้สึกเมื่อใช้ : ใช้แล้วหลุดออกมาเพียบ ขี้ไคล = =" แต่ความรู้สึกเหมือนขี้ไคลหลอก
ยังไงไม่รู้ ฮ่าๆ ขัดแล้วไม่แสบผิวค่ะ กลิ่นหอมดี ใช้ง่ายสะดวก แต่ทำไมตอนลองขัด
มันรู้สึกขาวขึ้นเลยสอยมา แต่ลองใช้ที่บ้านแล้วไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ TT"
ข้อเสีย : ติดขน เช็ดออกยากนิดนึง ไม่ขาวขึ้นเลย :(
ราคา : 200 บาท
คะแนนรวม : 2/5 ไม่ขาวขึ้น มีดีแค่กลิ่น = =

4. Whitening Milk Facial Emulsion
ความรู้สึกเมื่อใช้ : ชอบเนื้อครีมค่ะ บางเบา ทาง่าย กลิ่นหอม
ข้อเสีย : ไม่ขาวขึ้นเลย
ราคา : จำไม่ได้ TT"
คะแนนรวม 3/5

5. Milk Plus Body Lotion
ความรู้สึกเมื่อใช้ : เนื้อโลชั่นทาง่าย กลิ่นติดทนดี ผิวนุ่มขึ้น แพ็คเกจน่ารักกก
ข้อเสีย : กลิ่นไม่ค่อยโอเคกับเราสักเท่าไหร่ หอมแบบแปลกๆ เราไม่ชอบ TT"
ราคา :  ประมาน 200 มั้ง
คะแนนรวม 3/5 ไม่ชอบกลิ่น :(

รูปไม่ค่อยชัด รีบถ่าย อิอิ
Whitening Facial Scrub (ฝาสีดำ)
ความรู้สึกเมื่อใช้ : เม็ดสครับเม็ดเล็กละเอียด ขัดแล้วไม่บาดหน้า กลิ่นหอมช๊อบม๊ากกก
ใช้ได้นาน คุ้มมากจ้า
ข้อเสีย : หลังล้างหน้ามันจะลื่นๆ แปลกๆ = =

Whitening Facial Mask (ฝาสีขาว)
ความรู้สึกเมื่อใช้ : มาร์คทาง่ายดี กลิ่นหอมม๊ากกก มาร์คเสร็จรู้สึกได้ทันทีว่าขาวขึ้น
ใช้ได้นานด้วย :)
ข้อเสีย : ล้างออกยาก = ="

สภาพไม่น่าดูสักเท่าไหร่ 555

ชอบเม็ดสครับมาก สามารถขัดได้ทุกวัน

Raspberry Pore Minimizing Jam Scrub
ความรู้สึกเมื่อใช้ : ชอบกลิ่น ชอบเม็ดสครับ ชอบแพ็คเกจ ชอบที่ใช้ได้ทุกวัน ผ่านคร้าาา
ลูกรักเลยตัวนี้ ชอบบบ !! หลงรักก
ข้อเสีย : ฝานานๆไปโดนน้ำขึ้นสนิม
ราคา : 199 บาท

Lansley AHA White Night Body Cream
ความรู้สึกเมื่อใช้ : เนื้อครีมเข้มข้นดี กลิ่นหอมอ่อนๆ ตื่นเช้ามาผิวนุ่มม๊ากกก
กระปุกนึงใช้ได้นานอยู่
ข้อเสีย : แพงไปนิดนึง
ราคา : 445 บาท

จบการ รีวิวเพียงแค่นี้น๊าค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^

nickmild

nickmild

ชื่อ นุ๊กนิ๊ก นะค่ะ

FULL PROFILE