ผลีผลามซื้อคอร์สดูแลเส้นผมมา ไม่สบายใจเลยค่ะ

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ไม่สบายใจเลย >_<
คือตัวเองเป็นคนผมเสียมานานมากแล้ว และช่วงหลายเดือนมานี่ก็ผมร่วงเยอะมากๆ ๆ เลยค่ะ  อาจเพราะความเครียดด้วย
เอาเป็นเฉพาะนับตอนเป่าผมแห้ง ก็เกิน 100 เส้นแล้ว ผมบางมากๆ จนเห็นหนังศีรษะใสๆ้ลยค่ะ T_T
ก็เลยตัดสินใจจะซื้อคอสดูแลเส้นผม ตั้งงบไว้ 30,000 ค่ะ
เดินเข้าร้านแรก คือ NHI เค้าก็พูดเรื่อง น้ำมันที่หนังศีษะ สิ่งสกปรก บลาๆ ซึ่งเรื่องพวกนี้เราเคยฟังแล้วค่ะ 
เลยรอฟังแต่ราคา ปรากฎว่า สุดท้ายแล้ว เราจ่ายในราคาที่ต่ำกว่าที่ตั้งไว้ ค่ะ เป็นคอร์สดูแลหนังศีรษะอย่างเดียว
ตัวยาหลักๆ 2 ชุด ชุดละ 15 ครั้งค่ะ  เราตัดสิยใจเร็วมาก เพราะคิดแค่ว่าไม่ไหวแล้ว ช้ากว่านี้ฉันแย่แน่
เนื่องจากไม่เคยรู้จักแบรนด์นี้มาก่อนเลย จึงกลับมาเสิร์จหาข้อมูล(ควรทำซะก่อนซื้อT-T) 
ปรากดว่าไม่ค่อยเจอข้อมูลอะไรเลย เจอแต่เป็นดีลขาย หรือโฆษณา เลยอยากสอบถามเพื่อความมั่นใจค่ะ ว่าของเค้าพอจะเวิร์กไหม หรือ เท่าที่ทุกๆคนรู้จักมันเป็นแบบไหน แล้วหรือควรทำตัวอย่างไรควบคู่ไป ให้ผมไม่รีบจากไป (เคยไปหาคุณหมอผิวหนัง หมอมห้ยาเป็นขวดมาเหยาะๆ แต่ไม่เห็นดีขึ้นเลย ใช้อยู่นานทีเดียวเลยนะคะ) ขอบคุณมากๆเลยนะคะ >..<

เราว่างบสามหมื่นมันสูงเกินไปนะคะสำหรับเส้นผม

เมื่อก่อนเราก็เสียเกินจะเยียวยาค่ะ ทำสี ดัด เป็นว่าเล่น จนผมแห้ง หยิก แย่ซะยิ่งกว่าไม้กวาด

เราเริ่มลงเมื่อโดยการค่อยๆเล็มปลายผมที่เสียออกจนหมด

พักทุกอย่างไม่ทำอะไรกับผมมาปีกว่าแล้ว  ตอนนี้สภาพผมสวยเหมือนเดิมแล้ว

เเนะนำแชมพูของลอรีอัลเป็นหลอดยาวๆสีเขียว มีขายที่วัตสัน + อาหารเสริมบำรุงผม DHC มิรัตโตะ

ราคารวมๆกันแล้วไม่เกินพันห้า  ลงทุนซื้อหมวกอบไอน้ำเลอร์ซาช่าอีกประมาณพันห้า มานั่งทำเองที่บ้าน

รวมแล้วค่าดูแลเส้นผมประมาณสองพันเอง  ลองดูนะคะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ>_< จะลองซื้อของลอลิออล่ี่แนะนำมาลองทำดู เราเคยใช้หมวกอบไอน้ำค่ะ เมื่อสองสามปีก่อนมันเวิร์คมาก แต่ค่อนปีหลังมานี่ ไม่ค่อยมีเวลาทำเลย กลับมาทำ ผมก็ยังร่วงอยู่ มันเหมือนรากผมไม่แข็งแรง ยังไงคงต้องลองของเค้าให้ครบคอร์สดูก่อน รูดไปเรียบร้อยแล้ว. ขอบคุณมากเลยนะคะ ^_^

NHI อะไรเราไม่รู้จักนะคะ

แต่ขอแนะนำ ยาสระผมสมุนไพร ทำจากใบหมี่สด ยี่ห้อจินดา ค่ะ

ลอง search ใน google ดูได้นะคะ

คุณพ่ออายุ 53 ปี ใช้ยาสระผมนี้มาหลายปีแล้วค่ะ เพราะมีช่วงนึงผมด้านหน้ามันเริ่มหายไป

พ่อเค้ากลัวล้านน่ะค่ะ ฮ่าๆ ใช้ไป ไม่กี่เดือนผมขึ้นเหมือนเดิมเลย

ลองดูนะคะ สมุนไพรไทย ^^

เราเห็นเพื่อน ผช ประสบปัญหาพวกนี้ ผมบาง ผมร่วง ใช้อะไรก้ไม่เวิร์ก สุดท้ายคือ หาหมอศิริราชค่ะ เค้าว่าช่วยได้จริง นำเสนอเป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ :)

คิสมีปัญหาผมร่วงมาตั้งแต่ปลายปีที่แล้วค่ะ ร่วงมากๆ แบบเดินๆอยู่ก็ร่วง กลัวตัวเองจะเป็นไทรอยด์ค่ะ

แต่พอดีป่วย แอดมิดเข้าโรงบาล ปรากฎว่าเป็นเบาหวานประเภทที่ 1 ค่ะ ซึ่งมีคนเป็นน้อยมากๆ ร่างกายย่อยน้ำตาลเองไม่ได้ ตับไม่ผลิตอินซูลินค่ะ พอฉีดอินซูลินได้สามเดือนก็เริ่มหยุดร่วงค่ะ ก่อนหน้านั่นไปหาหมอ ใช้ยานั่นนี่ ก้ร่วง สรุปว่าน้ำตาลเราสูงมาก เลยผมร่วงค่ะ แนะนำให้เจ้าของกระทู้ตรวจร่างกายดูนะคะ

เราอายุยี่สิบ นิดๆเองจ้า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again