ผลีผลามซื้อคอร์สดูแลเส้นผมมา ไม่สบายใจเลยค่ะ

0 5
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ไม่สบายใจเลย >_<
คือตัวเองเป็นคนผมเสียมานานมากแล้ว และช่วงหลายเดือนมานี่ก็ผมร่วงเยอะมากๆ ๆ เลยค่ะ  อาจเพราะความเครียดด้วย
เอาเป็นเฉพาะนับตอนเป่าผมแห้ง ก็เกิน 100 เส้นแล้ว ผมบางมากๆ จนเห็นหนังศีรษะใสๆ้ลยค่ะ T_T
ก็เลยตัดสินใจจะซื้อคอสดูแลเส้นผม ตั้งงบไว้ 30,000 ค่ะ
เดินเข้าร้านแรก คือ NHI เค้าก็พูดเรื่อง น้ำมันที่หนังศีษะ สิ่งสกปรก บลาๆ ซึ่งเรื่องพวกนี้เราเคยฟังแล้วค่ะ 
เลยรอฟังแต่ราคา ปรากฎว่า สุดท้ายแล้ว เราจ่ายในราคาที่ต่ำกว่าที่ตั้งไว้ ค่ะ เป็นคอร์สดูแลหนังศีรษะอย่างเดียว
ตัวยาหลักๆ 2 ชุด ชุดละ 15 ครั้งค่ะ  เราตัดสิยใจเร็วมาก เพราะคิดแค่ว่าไม่ไหวแล้ว ช้ากว่านี้ฉันแย่แน่
เนื่องจากไม่เคยรู้จักแบรนด์นี้มาก่อนเลย จึงกลับมาเสิร์จหาข้อมูล(ควรทำซะก่อนซื้อT-T) 
ปรากดว่าไม่ค่อยเจอข้อมูลอะไรเลย เจอแต่เป็นดีลขาย หรือโฆษณา เลยอยากสอบถามเพื่อความมั่นใจค่ะ ว่าของเค้าพอจะเวิร์กไหม หรือ เท่าที่ทุกๆคนรู้จักมันเป็นแบบไหน แล้วหรือควรทำตัวอย่างไรควบคู่ไป ให้ผมไม่รีบจากไป (เคยไปหาคุณหมอผิวหนัง หมอมห้ยาเป็นขวดมาเหยาะๆ แต่ไม่เห็นดีขึ้นเลย ใช้อยู่นานทีเดียวเลยนะคะ) ขอบคุณมากๆเลยนะคะ >..<

ก้านกล้วย

ก้านกล้วย

FULL PROFILE