หนักอก

คนอ้วนส่วนมากมีปัญหาเรื่องรูปทรงของหน้าอกบ้างมั้ย เช่น หย่อนคล้อย ไม่ได้รูปทรงเหมือนคนผอมๆ
มีวิธีแก้ได้บ้างป่าว

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup base
  2. Foundation
  3. Concealer
  4. Control color
  5. Powder

Point Makeup

1. Eyebrow
  2. Eyeliner
  3. Eyeshadow

Cheeks

1. Highlight
  2. Blush

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color
  4. Lip gloss

หนักอก...... ยกออก 

มีหน้าอก ยังดีกว่าไม่มีนะคะ 

ตามความคิดเรานะ แค่ความคิดนะจ๊ะ คือเราว่าใส่ยกทรงที่มีคุณภาพและสบายสำหรับตัวเราอ่ะ เลือกที่มันสามารถพยุงให้เป็นทรงได้อ่ะค่ะ ใส่เสื้อผ้าจะได้ดูสวย น่าจะช่วยได้บ้าง (หรือไม่เกี่ยว....รอดูคำแนะนำอื่นๆ นะคะ) 

เราก็อยากใหญ่  อิอิ

เราก้อเป็นคนหนึ่งที่หน้าอกเล็ก น่ะค่ะ แต่เราดูแลด้วยการนวดสบู่ตอนอาบน้ำทุกวันเช้าเย็น หลังจากนั้นก้อนวดครีมเป็นประจำ ตอนนี้อายุสามสิบกว่าๆๆ หน้าอกไม่หย่อน แถมได้รูปกลมเชียว (แอบชมตัวเองอิอิ) ลองดูนะค่ะ หัดนวดเป็นกิจวัตรทุกครั้งที่อาบน้ำและหมั่นนวดนม ของเราบ่อยๆๆ จะกระชับขั้นเอง รับรอง ถึงไม่ใหญ่แต่ได้รูป ก้อถือว่าใช้ได้แล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

แบ่งมาทางนี้ๆ [ก้มดูตัวเองแล้วเศร้า] 

ถ้าไม่ใหญ่มากจนใช้ชีวิตลำบากก็แก้ด้วยการลงทุนกับชุดชั้นในค่ะ  เลือกแบบเก็บทรงได้หมด  แล้วก็แบบสปอร์ตก็ดีค่ะ  ออกกำลังกายกระชับหน้าอกก็อาจจะพอช่วยได้แต่ต้องทำประจำค่ะ  แต่ในกรณีเรามันไม่ค่อยช่วย  เราเป็นคนอ้วนที่หน้าอกใหญมากๆค่ะ ตามกรรมพันธุ์ด้วย+อ้วนค่ะ แม่เราเลยให้เราไปผ่าตัดลดขนาด ผ่านมาเกือบปีแล้ว รู้สึกดีขึ้นมากค่ะ สบายตัวสุดๆ แต่ก็ต้องลดน้ำหนักเรื่อยๆค่ะ ไม่งั้นเหมือนเดิมแน่ หมดไป65000 แต่ก็คุ้มกับชีวิตใหม่

ผ่าตัดแล้วกระชับได้รูปเลยหรือป่าว เจ็บมากมั้ย ต้องพักฟื้นกี่่วัน จาก D เป็น A ได้เลยมั้ย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again