[1st] Review ::: Skinfood facial water vita-c (cream)

5 7
สวัสดีค่ะ ^^
(ขออนุญาตแทนตัวเองว่า เรา นะคะ)
วันนี้เราก็จะมารีวิวสกินแคร์ตัวหนึ่งของ skinfood นะคะ
ชื่อว่า Skinfood facial water vita-c (cream)
เป็นรีวิวสำหรับคนที่กำลังสนใจ ตัดสินใจอยู่ หรือแค่ผ่านเข้ามาอ่านก็ได้ค่ะ

ปล. ถ้าขี้เกียจอ่านก็ดูแต่รูปได้ค่ะ

เราได้เข้าไปหาในเว็บของ skinfoodthailand.com ก็ยังไม่เจอครีมตัวนี้นะ
ไม่แน่ใจว่า เข้าไทยหรือยังนะคะ 
ส่วนเราซื้อที่ช้อปในเกาหลีเมื่อต้นปี 2013 ค่ะ

ราคา :: 10800 won 
ถ้าแปลงเป็นเงินไทยในเรต 27บาท/1000 won จะได้ราคา 291.6 บาทค่ะ
(เทียบกับช้อปในไทยแล้ว ราคาห่างกันลิบลับT_T)

ขนาด :: 75 g.

เมื่อเราเอากระดาษที่บอกรายละเอียดออกแล้ว ก็จะเหลือแต่ตัวกระปุกโล่งๆเลย 

(รูปต่อจากนี้ เป็นคนละครั้งกับด้านบนนะคะ
เพราะเราถ่ายไว้ก่อนจะเปิดใช้ ส่วนด้านล่างคือเปิดใช้มาระยะหนึ่งแล้ว)

รูปนี้คือขนาดของกระปุกเมื่อเทียบกับมือเรานะคะ ก็ถือว่าใหญ่เอาการเลยเนอะ 555

นี่คือรายละเอียดที่ใส่มาในกระดาษของเจ้าครีมตัวนี้นะ

นี่คืออีกด้านหนึ่งค่ะ บอกสรรพคุณและวิธีใช้ไว้

แอบขี้เกียจหาไม้มาตักเนื้อครีม จึงขอใช้มือนะ >< 5555
เนื้อครีมจะไม่ค่อยข้น ค่อนข้างจะใสมากกว่า สีจะชมพูอ่อนๆมากเลย
พอทาแล้วจะเหมือนเป็นน้ำๆ ให้ความชุ่มชื้นแก่ผิว

เมื่อทากับมือ(ฝั่งขวา)แล้ว จะสังเกตว่า ครีมใสๆที่เห็นตอนแรก แทบจะกลายเป็นน้ำเลยทีเดียว 

ผิวหน้าเราจะ เป็นผิวผสมนะคะ
ซึ่งสำหรับเราแล้ว ครีมตัวนี้ก็ถือว่าโอเคเลย
เพราะว่าให้ความชุ่มชื้นได้ดี เนื้อครีมบางเบา ทาไปไม่นานก็เข้ากับผิว
กลิ่นหอมอ่อนๆ หวานๆ 
เรื่องความใส คงไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่
ถ้าทาตอนกลางคืน ตื่นเช้ามา ก็รู้สึกว่า หน้าไม่แห้ง และไม่มันเกินไป
(แต่หลังทาใหม่ๆจะรู้สึกว่า หน้าชุ่มไปด้วยน้ำ 5555 )

คะแนน :: 8/10 

หักเพราะ ยังเป็นครีมที่รู้สึกว่า ธรรมดาไปสักหน่อย  และที่สำคัญ มันเยอะมากกก 
ทำให้เราไม่สามารถไปใช้ตัวอื่นได้ เพราะมันไม่หมดสักที-_-

สุดท้ายนี้ หวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่ทุกคน ไม่มากก็น้อยนะคะ
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ
สวัสดีค่าา ^w^

paironlyone

paironlyone

ชื่อแพรนะค้า <3
ทักทายได้เยยย

FULL PROFILE