{REVIEW} ครีมกันแดดเนื้อบางเบา Biore UV Aqua Rich Watery Essence <3

6 7
สวัสดีค่ะ .... 

วันนี้อิงจะมารีวิว ครีมกันแดดเนื้อบางเบาฝุดๆที่ทุกคนรู้จักกันดีเนอะ

เนื่องจากช่วงนี้อากาศร้อนมาก เลยอยากหาครีมกันแดดเบาๆ สบายหน้า

ยืนอยู่หน้าเค้าเตอร์ครีมกันแดดในวัตสันอยู่ตั้งนาน

ก็ตัดสินใจซื้อตัวนี้มา

Biore UV Aqua Rich Watery Essence WaterBase SPF50+/PA+++

ขวดขนาดบิ๊กเบิ้ม 50 ml. ขนาดประมาณฝ่ามือ 

ด้วยสรรพคุณนานาชนิดไม่ว่าจะเป็น

ทาทับเมคอัพได้ , เนื้อบางเบามาก , กันแดดด้วย spf50+/pa+++ , ช่วยให้ความชุ่มชื้น 

สรรพคุณเค้าเยอะ ขนาดนี้จะรอช้าทำไม รีบซื้อทันทีเลย 555555 

ตอนซื้อมาราคา 357 บาทค่ะ :) 

มาดูความสามารถของครีมกันแดดนี้กันดีกว่า 

ลองทาบนหลังก็มือก็รู้สึกถึงความชุ่มชื้น ถูๆเกลี่ยๆนิดเดียวซึ่มไวมากกกกกกกก

แต่ยังกักเก็บความชุ่มชื้นอยู่นะ ชอบๆ ><' 

ป.ล. อย่าสนใจขนบนหลังมือ เยอะเกิ๊นน เขิน 

ต่อมา เราจะมาดูคุณสมบัติเรื่องการทาทับเมคอัพ

อิงจะทำการรีวิว โดยการทาทับ บีบีครีม กับ บรัชออนชนิดครีมนะคะ :3

จะสังเกตว่า สีของบีบี กับบรัชออนจะดรอปลงมานิดหน่อย

อาจจะเป็นเพราะครีมกันแดดมีส่วนผสมที่เป็นน้ำเนอะ

แต่ถือว่ายอดเยี่ยม เก๋กู๊ดมากกกกก 

สำหรับสาวๆที่กำลังหาครีมกันแดดที่บางเบา แนะนำตัวนี้เลยค่ะ 

ทาแล้วฟิน 5555555 

แต่อาจจะมีกลิ่นของเลม่อน และแอลกอฮอล์เล็กน้อยนะคะ

สำหรับสาวๆที่ไม่ชอบครีมกลิ่นแรง หรือครีมที่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์

อาจจะต้องไปเลือกๆ ลองๆ ดูอีกทีน้าา ^^

ขอบคุณค่า xoxoxoxoxo

engchan

engchan

FULL PROFILE