[Review] MAC Lipstick Devil's food ดำๆแดงๆ เหมาะกับผิวคนไทย

6 3
สวัสดีค่ะ หลังจากห่างหายไปสักพักจากจีบัน เค้ากลับมาแล้วเน้อ หายไปเพราะยุ่งๆกับเรื่องส่วนตัว เรื่องงานราษงานหลวง เยอะสิ่ง เอฟเว่อร์รี่ติงจิงกาเบล 555 หลังจากเงินเดือนออกก็สติแตก ไปซื้อลิปแท่งใหม่ด้วยความเร็วแสง ฟิ้ววว เป็นลิปของMACเช่นเคยคะ คอเล็กชั่น Baking Beauties Collection for Spring/Summer 2013 คะ

ที่จริงอยากได้หมดทุกอัน แต่เงินเดือนอันน้อยนิดของน้องนั่นไม่พอค่ะ เรื่องมีนเศร้าตั่งแต่ต้นเดือน 55555 เลยซื้อสิ่งที่อยากได้ที่สุดมาคะ คือlipstick เป็นคนบ้าลิปอยู่แล้ว แล้วยิ่งเป็นสีแดงๆดำๆนี่พุ่งเข้าใส่ตลอดคะ สาเหตุที่ชอบเพราะสีพวกนี้พอทากับผิวกิ๊กแล้วมันขึ้นดีค่ะ ส่วนตัวกิ๊กเป็นคนผิวสองสี ยิ่งช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมานี่จัดได้ว่าแทนขึ้นมากๆ ทาลิปสีสดๆไม่ค่อยได้ค่ะ สีพลัมจะเหมาะมากกว่า อีกทั้งเวลาทาแล้วจะให้ความรู้สึกโตดีค่ะ คือยังไง...ฮ่าๆๆ แบบดูมีภูมิดีในความคิดกิ๊กนั่ะ แบบให้ลุคน่าค้นหาดีค่ะ

Devil's food A13 FROST

KiikJesse

KiikJesse

Beautiful from inside

FULL PROFILE