How-To "สาวหมวย อยากสวยเซ็กซี่" Sexy Smokey eyes

63 27
สวัสดีค่าา เพื่อนๆในจีบันทุกคน หายไปนานเลย
วันนี้ เราจะมาแบบเชิ่ดๆ เริ่ดๆ เพราะเราจะมาแต่งหน้า ลุค เซ็กซี่ กันค่ะ
เนื่องจากเมเปนคนหน้าตาออกหมวยๆ  ไม่ได้ดูคมเข้มอะไร แต่อยากจะลองมาแต่งลุคเซ็กซี่ดูบ้าง
มาดูกันดีกว่า สาวหมวยจะสวยเซ็กซี่ได้รึเปล่า

มีทั้งวีดีโอและภาพเหมือนเดิมค่ะ
เริ่มที่ Before-After

แบบวีดีโอค่ะ

ต่อมาแบบรูปภาพบ้าง
(อาจไม่ค่อยละเอียดนะคะ เพราะตอนทั้งถ่ายรูปถ่ายวีดีโอ บางจุดมีลืมบ้าง
และที่ลืมแน่ๆคือ ลืมถ่ายเครื่องสำอางมา TToTT แต่มีบอกในวีดีโอค่ะ)

เริ่มที่ลงรองพื้น เมใช้รองพื้น KMA ผสมกับ Illuminator ของ Oriental Princess ค่ะ เพื่อให้ได้หน้าที่ฉ่ำวาว

ใช้ Stippling Brush ในการลงรองพื้นนะคะ

ต่อมา มาดูวิธีแต่งตาค่ะ (เมติดเทปให้ตาเป็นสองชั้นด้วยค่ะ)

1. ลงอายแชโดวแบบครีมของ Maybelline eye Tattoo สีเทา ให้ทั่วรอบพับเปลือกตา
2. ลงอายแชโดวสีเขมทับเพื่อเซ็ทอายแชโดวแบบครีม เมใช้ Sleek AU Natural Palette
3. ทาอายแชโดวสีน้ำตาลอ่อนลงมาสร้างเชปที่หางตาให้วิงขึ้นเล็กน้อย
4. ทาอายแชโดวสีมุขที่หัวตาและโหนกคิ้ว
5. กรีดอายไลเนอร์ ดัดขนตา ปัดมาสคาร่า ติดขนตาปลอม (เมติดสองชั้น)
6. ใช้อายไนเนอร์แบบวิ้งค์ แต้มที่หัวตา

ต่อมาเขียนคิ้วจ้า เริ่มจากวาดโครงก่อน แล้วระบายให้เต็ม จากนั้นปัดมาสคาร่าคิ้วสีทองทับค่ะ

ต่อมา มาเฉดดิ้งจมูก หน้า และ ไฮไลท สันดั้ง จากนั้นก็ปัดแก้ม กันค่ะ
เฉดดิ้งจมูก (4u2)
เฉดดิ้งหน้า + ไฮไลท์หน้า (Etudy v-line)
ปัดแก้ม (Estee Lauder)

ทาลิป ของ occ lip tar (Hush + chacha)

เสร็จแว้ววว ดูเซ็กซี่มั่งป่าวว

เวลาแต่งตาหนักๆ ควรดรอปสีปากและแก้มลงมา เพื่อให้ดูสมดุล ไม่เยอะจนเกินไป

การสโมคกี้อายจะทำให้หน้าดูคมเข้มขึ้นได้ สาวๆลองเอาไปใช้กันดูน้า

หมดแล้ว เป็นยังไงกันมั่งง เซ็กซี่มั้งมั้ยย 555 ดูกันเพลินๆนะ  ยังไงก็ลองเอาไปแต่งกันดูนะจ๊ะ

วันนี้ไปแล้ว หวังว่าคงชอบกันน้า 
บ๊ายบายยย

mayy

mayy

..Welcome to Magic World
..I'm MayyR ///
IG: mayyr_ /// Line: _mayyr ///
Blog: www.mayyr.bloggang.com...

FULL PROFILE