[รีวิว]ของดี หาซื้อง่ายอยากบอกต่อ : ไฮไลท์ใต้ตาวิ้งๆ , ที่เขียนคิ้วหลายแท่ง , อายไลเนอร์ที่ต้องซื้อซ้ำ 10 ชิ้น

31 13
สวัสดีจ้า กลับมาเจอกันอีกแล้วว  วันนี้ลิคท์ได้รวบรวมสิ่งที่ชอบ และถ้าหมดก็จะซื้อมาใช้อีก ข้อดีอีกอย่างคือ หาซื้อง่าย 
มารีวิวให้เพื่อนๆได้ดูกัน  หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับใครหลายๆคนนะจ้ะ  ^o^

- ไฮไลท์ใต้ตา หัวตาวิ้งๆ ที่ชอบ อยากบอกต่อ 
- ที่เขียนคิ้วหลายชิ้นที่ใช้แล้วชอบ ต้องลอง 
- อายไลเนอร์ 10 ชิ้นที่ต้องซื้อใช้ซ้ำ 

---------------------------------------
เริ่มเลยนะ

ใครชอบดูแบบ VDO กดที่คลิปด้านล่างเลยจ้า

ชอบและปลื้มอยู่ 3 อันตอนนี้คือ

“preciosa” อันนี้ได้มาจากร้านอีฟแอนบอย เห็นราคาไม่แพงลองซื้อมาลองเล่น
สรุปชอบสีขาวที่สุด เนื้อจะมีกลิตเตอร์หน่อยๆ  เวลาเอามาไฮไลท์ตรงหัวตา ตาจะดูไบร้ท์สดใสขึ้นเยอะเลย
สรุป ชอบอันนี้ที่สุด ติดทนดีอะ  ทาทั้งวันแล้วสีขาวยังติดอยู่ประมาณ 50 %  ราคาไม่แพงนะ จำได้ว่าไม่เกิน 50บาทอ่ะ ใครสนใจก็ลองไปหาซื้อมาเล่นดูนะ มีให้เล่นอยู่หลายสีเลย
ให้คะแนนความพอใจ : 9/10

“in2it highlight pen” ซื้อตอนที่ออกมาใหม่ๆ ขายคู่มากับอายไลเนอร์แบบปากกา ตอนแรกเรานึกว่าเค้าเอาอายไลเนอร์แบบเก่าสี silver มาขายแต่ปรากฏว่าไม่ใช่ ก็เลยได้เจ้าตัวนี้มาลอง จะมี 2 หัว 2 สีในแท่งเดียว
รู้สึกว่ารุ่นนี้จะมีให้เลือก 2 โทนสีนะ  แต่เราเลือกสีขาวมุก กับสีทองมา หัวจะเป็นฟองน้ำทรงมนๆ เนื้อไฮไลท์จะมีกลิตเตอร์ผสมอยู่ ลองปาดดูที่แขนสีสวยและเนื้อนุ่มดีอะ แต่เวลาใช้จะต้องระวังหน่อยเพราะผงไฮไลท์มันจะมีหกเลอะเทอะออกมาบ้าง
สรุป ชอบใช้อันนี้บ่อยเหมือนกัน ไฮไลท์ผสมกลิตเตอร์แบบละเอียด มี 2 สีในแท่งเดียว ทาแล้วไม่โดดจนเกินไป สามารถใช้เป็นอายชาโดวน์แต่งตาก็ได้  แต่ติหน่อยตรงที่มันหกเลอะเทอะนิดนึงแหละ
ให้คะแนนความพอใจ : 8/10

“collection 2000 glam crystals”
อันนี้ซื้อมาใช้นานแล้ว ชอบน้อยที่สุด แต่จะเอามาใช้ในฮาวทูอยุ่บ้าง ชอบความวิ้งของกลิตเตอร์แบรนด์นี้นะ
ทาใต้ตาแล้ววิ้งโดดเด่นมาก ติดทนปานกลาง  มีส่วนผสมของน้ำค่อนข้างเยอะ และก็เก็บไว้ได้ไม่นานเท่าไร
เพราะใช้ไปใช้มา ความข้นมันเริ่มไม่เหมือนครั้งแรกที่ใช้ น้ำดูเหลวมากๆ  
สรุป  ใครที่ชอบวิ้งแบบโดดเด่น กลิตเตอร์แน่นๆ แนะนำอันนี้เลย แต่ข้อเสียคือใช้ได้ไม่นานเท่าไรนะ 
อายุการใช้งานคล้ายๆมาสคาร่าเลยแหละ
ให้คะแนนความพอใจ : 6.5/10

ต่อมาเป็นเขียนคิ้วบ้าง เราใช้ตั้งแต่ถูกหาซื้อง่ายตามท้องตลาด – drugstore 

“ เขียนคิ้ว sivanna “ เรามีทั้งหมด 3 เบอร์ขอพูดโดยรวมของอันนี้ก่อนว่า เป็นของดีที่อยากแนะนำเลย
เราเขียนทั้งวันถ้าไม่เอามือไปถู ไปโดน คิ้วก็จะอยู่ประมาณ 80%  ติดทน ทนเหงื่อ ทนน้ำใช้ได้
และโทนสีเป็นธรรมชาติ  
สี no.3 อันนี้สีประจำตัวเรา เนื้อสีจะเป็นโทนน้ำตาลทอง ใครผมสีดำเข้มแบบเราก็ใช้ได้นะ 
สี no.5 สีนี้เนื้อจะออกโทนสีน้าตาล แดง เหมาะกับคนทำสีผม ถ้าผมดำทาสีนี้แล้วดูโดดอะ
สี no.2 สีนี้เนื้ออกน้ำตาลเข้มอมแดง เหมาะกับผมน้ำตาล ผมทำสี
สรุป ต้องไปลองเล่นกันดูว่าชอบสีโทนไหน และคิดว่าเหมาะกับตัวเอง หาซื้อได้ง่ายมากๆ ทุกคนน่าจะเคยเห็นกันตามร้านขายพวกเครื่องสำอางค์ต่างๆ  

อันนี้ขอบอกว่ารักที่สุดเจอทีหลัง sivanna “Ashley” ตอนซื้อมีให้เลือกแค่สีเดียวคือเบอร์ 2  brown 
เนื้อสีนุ่ม เขียนง่าย และสีแบบว่าชอบเลยตั้งแต่ครั้งแรกที่ลองเล่น จะเป็นสีโทนน้ำตาลเข้ม เป็นธรรมชาติ
ติดทน ทนเหงื่อ ทนน้ำประมาณ 80 % เลย แต่เคยเอามือไปถูเกาคิ้วเล่นมันก็มีจางนะ เหลืออยู่บนคิ้ว 60 % อะ 
สรุป ชอบอันนี้มากกว่า sivanna เพราะสีตรงใจกว่า และอันนี้จะใช้บ่อยกว่าด้วย
ให้คะแนนความพอใจ : 9.5/10

“in2it” เรามีทั้งหมด 2 เบอร์ คือ 02 dark brown กับ 03 ash brown สีจะเขียนออกยากนิดนึง ต้องใช้แรงกดหน่อยและหักง่ายอะถ้าเขียนกดแรงเกิน เราคิดว่าเหมาะกับมือใหม่ที่เขียนคิ้วยังไม่คล่อง 
ไม่อยากให้สีเข้มจนเกินไป อันนี้เหมาะเลย เป็นรุ่นที่เขียนคิ้วกันน้ำ ความติดทนก็ประมาณ 70 % ระหว่างวันมีเลือนออกไปบ้าง  
สรุป ตัวนี้จะใช้ไม่บ่อยเท่าไร แต่ก็ชอบนะ และคิดว่าเหมาะกับมือใหม่ที่เพิ่งเริ่มหัดเขียนคิ้ว เพราะสีจะค่อยๆออก
แต่อย่าออกแรงกดเยอะนะ เดี๋ยวหัก
ให้คะแนนความพอใจ : 7/10

“in2it waterproof eyebrow colour”  พอดีได้มาแบบรีฟิล บีเอให้มาเป็นของแถม จะมี 3 โทนสีในพาเลทเดียว ขอบอกว่าสีเข้มเราใช้บ่อยสุดเข้ากับคนผมสีดำแบบเรา เนื้อดี เขียนง่ายและติดทนตลอดทั้งวัน เป็นรุ่นกันน้ำอีกด้วย  
สรุป   อันนี้ชอบเท่ากับ Ashley เลยเราจะใช้ควบคู่กันเวลาเขียนคิ้ว แบบฝุ่นจะเอาไว้เซ็ทในตอนสุดท้าย 
ให้สีที่เป็นธรรมชาติและติดทนจริงๆ ชอบบ

“KATE” เราว่าอันนี้ทุกคนต้องรู้จักและมีติดตัวกันคนละตลับแน่ๆ เพราะฮิตและคนใช้กันเยอะมากๆ 
รุ่นนี้จะมี 2 โทนสี เราซื้อสีที่เข้มสุดมาเลย ในตลับจะมี 3 สี  ส่วนมากใช้แค่ 2 สีแหละ สีอ่อนสุดทาแล้วไม่ออกเพราะผิวเข้มไป ฮ่า 
สรุป ชอบโทนสีที่เป็นธรรมชาติ เขียนง่าย มีแปรงมาให้ในตลับ และติดทนค่อนข้างดี ควรค่าที่ต้องมีติดบ้านนะ

ถึงอายไลเนอร์กันบ้าง ใช้แล้วหมดก็จะซื้อซ้ำมีอยู่ 10 ชิ้นด้วยกัน

1.    Lifeford :black  เขียนง่าย เส้นคบกริบ มือใหม่ก็เขียนได้ สีดำสนิท ไม่แพนด้า ตินทนตลอดวัน ถ้าไม่เอามือไปถูหรือขยี้ และล้างออกค่อนข้างง่าย  แท่งที่เท่าไรไม่อยากนับเพราะชอบจริงๆ  ชอบตรงที่หัวปากกาเขียนง่ายดีอะ
ให้คะแนนความพอใจ : 10/10

2.    Catrice : 010 black jack  เนื้อนุ่ม สีดำสนิท ติดทนนานจริงๆอันนี้  มีแพนด้าบ้างถ้าเจออากาศร้อน ๆ 

3.    Mac : dipdown  สีน้ำตาลเข้ม เนื้อแมทสนิท ค่อนข้างแห้งไว แต่ติดทนตลอดวัน ชอบใช้สีนี้เป็นเบสแต่งตากับวันที่ไม่อยากให้ตาดูเยอะเกินไป จะเขียนไลเนอร์ด้วยอันนี้
ให้คะแนนความพอใจ : 8/10

4.    Maybelline hyperglossy : black  สีดำ เงา เขียนง่าย แห้งไว ติดทนตลอดวัน ระหว่างวันไม่แพนด้าเลย เวลาล้างชอบมากๆเพราะล้างออกง่ายจริงๆ  

5.    Maybelline hyperglossy : brown รุ่นเดียวกัน แต่สีน้ำตาลทาแล้วตาจะดูอ่อนลงมาหน่อย เวลาทาสีนี้จะไม่เข้มเท่าสีดำ ทาแล้วต้องทาทับหลายรอบกว่าสีจะเรียบเสมอกัน   

6.    In2it waterproof gel liner : dark brown สีนี้จะหยิบมาใช้บ่อยมาก  เป็นได้ทั้งเบสแต่งตา เบลนเฉพาะหางตา หรืออายไลเนอร์ ติดทนตลอดทั้งวัน เนื้อนุ่ม เขียนง่าย แต่หมดไวค่อนข้างเปลือง และล้างออกยากนิดนึง 

7.    In2it waterproof gel liner : very black ขอบอกว่าสีดำจริงๆ ดำสนิท เนื้อนุ่ม เขียนง่าย ติดทนตลอดทั้งวัน และเหมือนกันอีกคือ หมดไว และล้างออกยากนิดนึง

8.    In2it waterproof eyeliner pen : all black อันนี้ได้มาพร้อมกับไฮไลท์ 2 หัว ประทับใจหัวเขียนของเค้า เขียนง่าย เส้นคม สีดำสนิท ติดทนตลอดวัน  ระหว่างวันไม่แพนด้า ชอบมากๆ

9.    Etude oh m’eye line  เป็นอายไลเนอร์รุ่นฮิตจริงๆอันนี้  ทั้งติดทนตลอดวัน ไม่แพนด้า และกันน้ำดีจริงๆ  แต่ระหว่างทาไม่ชอบอยู่อย่างคือแห้งช้านิดนึง อย่าเผลอลืมตานะ จะเป็นรอยพับข้างบนเลย 

10.    Revlon colorstay : black แท่งนี้ซื้อใช้มาหลายรอบแล้วชอบเอามาทำเป็น inner สีดำเข้ม  ติดทนปานกลาง ระหว่างวันมีแพนด้าด้วย 

สรุปหลังจากได้ลองเช็ดๆ ถูๆ ด้วยน้ำมันมะพร้าว มีอยู่ 2 อันที่เห็นได้ชัดว่าทนน้ำ ติดทนคือ
1.    In2it waterproof eyeliner pen : all black 
2.    Etude oh m’eye line  

** หมดไปแล้วกับการรีวิวครั้งนี้ หวังว่าจะช่วยตัดสินใจเพื่อนๆได้บ้าง รีวิวจากประสบการณ์ตรงที่ได้ลองใช้มา สิ่งที่เราชอบนั้นคุณอาจจะใช้แล้วไม่ชอบก็ได้ ดังนั้นต้องไปลองเล่นกันเอง ไม่ต้องเชื่อเราทั้งหมดนะจ้ะ 
อ่านไว้ช่วยตัดสินใจในการซื้อก็พอ  ** 

ขอบคุณทุกคนมากๆค่ะที่ติดตามอ่านกันเสมอมา จะพยายามหาสิ่งดีๆมาแนะนำเรื่อยๆ ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าจ้า

=v= Licktga 

licktga

licktga

Hello, I'm Lickt /1989
Blog : www.licktga.com

FULL PROFILE