หน้าเป็นผดเล็กๆเต็มเลยอ่ะค่ะทำไงดีคะ

หรือว่าเราล้างหน้าไม่สะอาดเองคะ ควรทำไงดี ใครมีวิธีหรือเคยเป็นบ้างคะ

เป็นเหมือนเราเลยอ่ะ ....
แต่ของเรามันจะชอบขึ้นตอนบ่ายอ่ะ ยิ่งช่วงที่อากาศร้อนๆๆนะ - * -
เคยอ่านในเว็บอ่ะเค้าเรียกกันว่า "สิวผด" อ่ะ ลองอ่านดูนะ

===============================================

http://topicstock.pantip.com/woman/topicstock/2007/09/Q5861517/Q5861517.html

http://www.siamrainbow.net/community/index.php?topic=7835.new

โอ.. เป็นเหมือนกันเลยค่ะ T^T" เราจะชอบเป็นช่วงอากาศร้อนๆ หรือไม่ก้อตอนก่อน ปจด. จะมาอ่าค่ะ.. เซงๆๆๆ  

ถ้าเป็นมากๆเราซื้อครีมมาทาอ่าค่ะ ถามตามร้านขายยาใน Watson ก้อได้นะ.. แต่ถ้าไม่มากก้อพยายามล้างหน้าให้สะอาดๆ ไม่ลงรองพื้นอะไรหนาไปอ่าค่ะ.. ลองดูละกัน

panoxly ตัวเดียวอยุ่ ทาทิ้งไ้งทั้งคืน ตื่นเช้ามา หาย

เราชอบขึ้นที่หลังอะ

เป็นเหมือนกันเลย มันไม่หายซักที
หลายเดือนแล้ว จนปัญญาเหมือนกัน
อยากรู้ว่าจะต้องดูแลรักษาให้หน้าสะอาด
หรือว่าซื้อยามารักษาเลย แต่ว่ายารักษาเนี่ยทำให้หายได้

เออ!!!! ถ้าจำไม่ผิดนะ ครีมบัวหิมะ เห็นเค้าว่าได้ผลนะ แต่ขั้นตอนแรกคงต้องเริ่มที่ล้างหน้าให้สะอาดก่อนหนะคะ

เป็นเพราะแพ้เครื่องสำอางรึเปล่าคะ ถ้าแพ้ต้องหยุดก่อน เด๋วก้อหาย

แต่ถ้าไม่ใช่ลองปรึกษาหมอดูนะคะ ^^ ถ้าเปงคนแต่งหน้าหรือทาครีมกัน

แดดต้องล้างหน้าให้สะอาดนิดนึง
เป็นเหมือนกันค่ะ จะขึ้นเวลาที่แพ้อะไรสักอย่าง แดด ลม ฝุ่น หรือ เจออากาศแห้งนานๆ
ไม่รู้เค้าเรียกว่าสิวอ่ะไรอ่ะค่ะ เม็ดเล็กๆ ขึ้นมาเหมือนผื่นเลยเยอะมาก
ชอบขึ้นตรงคาง หน้าผาก รอบปาก มีหัวขาวๆด้วยค่ะเอาเข็มทิ่มแตกด้วย(ซะงั้น แอบโหด)
ที่ผ่านมาก็ใช้วิธีกินยาแก้แพ้ แล้วก็หยุดแต่งหน้าเอาค่ะ แล้วก็ล้างหน้าด้วย cetaphil ห้ามใช้โทนเนอร์ที่มี แอลกอฮอล์ด้วยค่ะมันจะยิ่งระคายเคือง แต่ที่เป็นนี่ 2-3 วันก็หายอ่ะ ไม่มีรอยแผลอะไรค้างด้วย เป็นสิวยังงี้ดีกว่าสิวอุดตันกะสิวอักเสบนะคะ เพราะมันไม่เป็นแผลเป็นค่ะ
คุณ snowvy ใช้panoxly แล้วหน้าไม่แห้ง ไม่เบิร์นหรอคะ เห็นมีแต่คนบอกว่าใช้แล้วหน้าแห้งมากๆอ่ะค่ะ

ไปทำสปาหน้ามาที่ศูนย์เครื่องสำอางไอริส แล้วเค้าแนะนำให้ลองสบู่ล้างหน้าของไอริสดูอ่ะค่ะ ราคา 35 บาท ก้อนเล็ก ก้อซื้อมาขำๆลองดูเผื่อหาย ใช้ไปแรกๆก้อคิดว่าเฉยๆ แต่พอซัก 2 อาทิตนี่เห็นผลชัดเจนค่ะว่า ไม่มีแล้ว หน้าขาวใสขึ้นนีสนึงด้วย

อยู่ภูเก็ตนะคะ ถ้าในกรุงเทพไม่แน่ใจว่ามีที่ขายที่ไหนบ้างอ่ะค่ะ

แป้งน้ำ  ของโรงพยาบาลศิริราชค่ะ   หายจริง  ของเค้าดี  5555
ลองเปลี่ยน cleanser แล้วใช้ toner เช็ดหลังล้างหน้าค่ะ
เป็นเหมือนกันคะ ชอบเป็นตอนบ่าย เบื่อมากเลย เห็นหน้าคนอื่นเค้าเนียนๆนะอิจฉาอ่ะ
ตอนแรกไม่เป็นแต่พอตอนนี้มันเริ่มขึ้นเป็นเม็ดเล็กๆที่หน้าผากอ้ะคะประมาน6เม็ดอ้ะคะเครียดมากๆทำไงดีอ้ะคะถึงจะหายถ้าใครรู้ช่วยตอบที่นะคะเครียดมากๆเลยขอบคุณมากๆค้ะ
เราก่อเปนนะ คนที่เปนผดผื่นขึ้นตามใบหน้าอ่ะ แสดงว่า ยุ่งกับหน้าเกินไปรึป่าว
เราจะเปนช่วง ตอนที่พอกหน้าถี่ๆอ่ะ แล้วถ้ายิ่งทาพวก AHA นะ มันจะยิ่งขึ้น
ต้องออกกำลังกายให้เหงื่อออก ช่วยได้เยอะ
เป็นเหมือนกันค่ะ หลังจากโดนแดดหรือไม่ก็วันที่อากาศร้อนๆเมื่อก่อนไม่เป็นนะ แต่เดี๋ยวนี้เปลี่ยนครีมบ่อย เหมือนหน้าขาวขึ้นแล้วมันบางป่ะ
แบบว่าทำให่้ไวต่อแดดง่า เด๋วจาลองทำตามที่เพื่อนบอกนะคะ
ขอบคุณค่าา
หนูก็เป็นค่ะ อายุ 12 เองค่ะ มีสิวเม็ดเล็ก ๆ บนหน้าผาก แก้มใต้ตาขวา-ซ้าย
เป็นเเค่ 3 ที่อ่ะค่ะ ไม่รุ้เปนอารัย อยากหายมาก เวลาเจอเเดดเเล้วมันเห็นชัด เหนเพื่อนคนอื่น ๆ ไม่เป็น เราก้อไม่อยากเป็นอ่ะค่ะ ทำยังงัยดี T^T เครียดมากก
เเละหน้ามันมากเรยค่ะ ><! ช่วยหน่อยค่ะ ขอวิธีธรรมชาติหน่อยยน่ะค่ะ
กลุ้มใจเหมือนกันชอบเป็นบริเวณคางรอบปาก เหมือนผด แต่มีหัวใส ๆ ด้วย เห็นบางทีโมโห แกะหมดเลยแล้วก็แดง เคยไปหาหมอ หมอบอกว่าแพ้แดด(โรคคุณหนู) แต่มีพนักงานขายเครื่องสำอางบอกว่า เค้าเห็นลูกค้าที่เป็นแบบนี้เยอะ เพราะว่า ก่อนหน้านี้เราพวกเรา(คนที่เป็นผด)ไปไช้เครื่องสำอางที่ทำให้หน้าบาง ก็ประมาณครีมหน้าขาวเร็วๆ มันมีสารปลอดเยอะ พอผิวหน้าบางก็ทำให้สิ่งสกปรกเข้าสู่ผิวได้เร็วยิ่งขึ้น แดดก็จะทำให้หน้าของเราแพ้ได้ด้วย เค้าให้หยุดใช้เครื่องสำอางเหล่านั้น และหันมาใช้ครีมที่ไม่ขัดเซลผิด หรือครีมที่เป็นเวชภันยา เพื่อเพิมคอลลาเจนให้ผิดหนัง เพื่อให้ผิดกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิม แต่ต้องใช้เวลานิดหนึ่งค่ะ
เราก็เคยเป็น วิธีแก้ของเรานะ ก้คือใครที่ไว้หน้าม้า ถ้าอากาศร้อนๆให้เอาขึ้น แร้วก็ใช้ผงหอมศรีจันทร์ทาก่อนนอน ตื่นเช้ามาค่อยล้างออก แต่ต้องทำเปนประจำทุกวัน อาทิตย์นึงก็หายแล้ว
เราแนะนำให้ใช้ผงพิเศษตราร่มชูชีพอ่ะค่ะทาทิ้งไว้แต่ถ้าอยากหน้าขาวด้วยแนะนำซากุระไวท์ของการ์นิเย่อ่ะค่ะเห็นผลค่ะมีคนทักเลยว่าขาวขึ้น

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again