ถามเกี่ยวกับทำจมูก [กมล VS คมกริช]

ตั้งชื่อเว่อร์ไปหน่อย - -

แต่แค่อยากรู้ว่าระหว่างหมอสองคนนี้ ใครจะโปรการทำจมูกแบบนี้มากกว่ากันคะ?

สอบถามราคาด้วยค่ะ

นี่คือจมูกในฝันของเรา~~

เจ้าของจมูกคือ MIKKI หรือ Lee Youn Ju ค่ะ

ส่วนนี่คือจมูกของเรา

อีกเรื่องที่อยากรู้ก็คือเรื่อง *เนื้อจมูก* ค่ะ

ได้ยินว่าคนที่เนื้อจมูกน้อยจะทำจมูกไม่ค่อยโด่ง

เลยอยากรู้ว่าจมูกอย่างเราเลือกว่าเยอะหรือน้อยคะ? แล้วจะทำจมูกแบบนั้นได้มั้ย?

ถ้าได้จะทำกับหมอกมล (ทาว อิน ทาว) หรือหมอคมกริช (สุขุมวิท 22) ดีคะ??

เราว่าของเธอไม่เยอะอ่า เรากลัวว่าถ้าเทอทำแล้วซักพักเนื้อมันจะบางๆ อะ

แต่ลองไปถามหมอก็ได้ค่ะ

เราเชียร์หมอคมกริชนะ เห็นเค้าทำสวยมาหลายคนแล้ว ส่วนตัวเราก็อยากทำเหมือนกัน 55+

กำลังวางโครงการทำ

ได้ยินมาว่าหมอกมลก็ดีค่ะ สวยหลายคนเช่นกัน(แต่ก็ได้ยินมา)
คงต้องอยู่ที่การตัดสินใจแล้วล่ะค่ะ
แต่เพื่อนเนมเค้าจะไปทำที่เมโกะอ่ะค่ะ
เพื่อนของน้าสาวทำออกมาแล้วสวยมาก

ส่วนเรื่องเนื้อจมูกเนี่ย ต้องมีเยอะจริงๆค่ะ
พอดีเนมกำลังช่วยเพื่อนหาข้อมูลอยู่
ถ้าเนื้อจมูกน้อยและบาง เวลาทำเสร็จจะทรมานหน่อยอ่ะค่ะ

ป.ล.เพื่อนบอกกันว่าคนเกาหลีมาทำศัลยกรรมที่เมืองไทยก็เยอะนะคะ ^^
เป็นกระทู้ที่ดีมากๆ เลยค่ะ

กำลังอยากทำจมูกเหมือนกันเลยค่ะ

แต่เคยอ่านในนิตยสารคาวาอิ

กับเคยดูรายการที่หนิง ปณิตามาออกน่ะค่ะ

เห็นว่าทำกับคุณหมอสมศักดิ์ สุมุมวิท 24(ไม่แน่ใจนะคะว่าถูกที่รึเปล่า)

เราเลยโทรไปสอบถาม คุณหมอบอกราคา 50,000 ขึ้นไปอย่างต่ำ

เราลมแทบจับเลยค่ะ มีใครพอจะแนะนำคุณหมอที่ทำจมูกสวยๆ มั่งมั้ยคะ

ไม่อยากให้เกินสี่หมื่นค่ะแต่อยากได้เนี้ยบๆ และก็สวยแบบเกาหลีค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ ^^
http://www.bbznet.com/scripts/board.php?board=3&user=jiffyono&order=numtopic&c=1

ลองเข้าไปอ่านดูนะคะ ข้อมูลเยอะมากกกกก เอาไปเปรียบเทียบดูค่ะ
เราทำมาประมาณปีสองปีแล้วค่ะ หมอปรีชาที่BNH
ถ้าชอบปลายสวยๆๆๆๆ.....เชียร์หมอคมกริชค่ะ
เพราะเราพาน้องสาวไปทำมา ตอนนี้หน้าเธอสวยเด่น งามเริ่ด หนุ่มๆๆเดินหันหลังมองเลยทีเดียว
เราทนไม่ได้เลยตามไปทำ ก็มีแต่คนชมว่าจมูกสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ไงเราตัวเล็กตั้งกระทู้จนได้นะ อิอิ

พี่แนะนำนะให้ไปปรึกษาหมอทั้ง2ที่เลย เพราะถ้าเราคุยกับหมอแล้ว

เราจะรู้ว่าตัวเราทำที่ไหนแล้วจะออกมาตรงตามที่เราต้องการ แล้วเราก็จะรู้สึกอุ่นใจด้วย

คุณหมอเค้าไม่คิดค่าปรึกษาัทั้ง2ที่แหละ ปรึกษาแล้วจะได้สบายใจด้วย

ก่อนไปโทรนักหมอก่อนนะจ๊ะ
เราทำที่สวยงามคลินิกคะ ทำมาเกือบปีแล้วค่ะ ยังเหมือนเดิมไม่มีเปลี่ยนแปลง ส่วนเรื่องเนื้อจมูกต้องให้หมอดูเลยคะ เพราะหมอเท่านั้นที่จะบอกเราได้ดีที่สุด แต่ดูคุณแล้วน่าจะทำจมูกแบบต้นแบบได้ค่ะ ไม่น่ามีปัญหา แต่จริงๆก็สวยอยู่แล้วนะคะ น่ารักดีคะ
 อยากทำมั่งจัง  เพราะเราเนื้อจมูกเยอะเกินอ่ะค่ะ 

จริงๆน้องก็จมูกสวยอยุ่แล้วนะคะ  ถ้าจะทำพี่ว่า ทำนิดเดียวก็พอ

ส่วนเรื่องเนื้อจมูกเนี่ยะ  ถ้าน้อย มันจะดู ไม่สวย แหลมๆ

ดิฉันทำจมูกมาทั้งหมด4ครั้งค่ะ และทำมาทุกวิธี ครั้งแรกฉีดไบโอ แต่มันไม่ค่อยโด่ง เลยไปเสริมแท่งซิลิโคน กับคุณหมอกมล ตรงโรงแรมมารวยเพราะหลงเข้าใจผิดคิดว่าหมอกมลคนนี้เป็นคนที่ดังๆ แต่ออกมาจมูกเบี้ยวค่ะ เลยตัดสินใจทำครั้งที่3 กับคุณหมอคัมภีร์โดยใช้กระดูกซี่โครง กระดูกหลังใบหู และ เนื้อเยื่อตรงศีรษะ ทรงออกมาไม่ค่อยสวยค่ะ มันดูทู่ๆ จมูกสั้น
เราจึงตัดสินใจทำครั้งที่4 ที่คุณหมอกมล คราวนี้เป็นคุณหมอกมล ตัวจริงนะค่ะ อยู่ตรง ทาวน์ อิน ทาวน์ พอใจกับฝีมือคุณหมอมากๆๆๆ ใครเห็นใครก็ชมว่าจมูกสวย มันโด่ง แหลม ไม่ทู่ และทรงก็ดูยาวขึ้นมากๆ

ปล.คนที่คิดจะทำที่คุณหมอกมลควรตรวจดูให้ดีนะค่ะ เพราะในวงการศัลยกรรม เค้ามีคุณหมอที่ชื่อกมล อยู่ 2 คน คนที่ดังๆน่ะ อยู่ตรง ทาวน์ อิน ทาวน์ อย่าไปเสียรู้แทผิดตัวเหมือนเราค่ะ เพราะ มันจะเสียทั้งเงิน และเสียทั้งรูปจมูก ไม่อยากให้แก้กันบ่อยๆค่ะ
แอดมาคุยกันได้มั๊ยคะ เพิ่งไปทำกับหมอกมล(ทาวน์)มาได้แปดวัน แต่ไม่แน่ใจตัวเองเลยเพราะตอนนี้ยังบวม ช้ำ(สันจมูกเหลืองเหมือนทาขมิ้น)ปลายจมูกบวมกลม ทำให้ดูงุ้มหน่อยๆ เหมือนนก แถมเป็นแท่งสูง และดูแข็งมาก ไม่มีเค้าความสวยเลยค่ะ อยากปรึกษาหน่อยว่านี่เป็นอาการปกติ หรือ เป็นความล้มเหลวกันแน่คะ อยากจะเอาออกแล้วก็เหลาใหม่ซะเดี๋ยวนี้เลยค่ะ

คุณบิวค่ะ ไม่ทราบว่าตอนนี้จมูกเป็นยังไงบ้างค่ะ ยุบลงบ้างหรือยัง

คุณบิวจมูกฟื้นตัวสวยหรือยังค่ะ อยากทราบผลงานของคุณหมอกมลบ้างค่ะ
สนใจอยู่เพราะเห็นมีคนชมเยอะและอยู่ใกล้บ้านที่สุด
เคย เหนจมูก เพื่อน ที่ไปทำ กับหมอ คมกริชมา เรา ว่า มันเปน แบบ จมูก

รูป ทรงโบราณ อ่ะคะ ปลายไม่ยาว เลย ปลาย มันสั้น อ่ะ

ส่วน หมอ กมล ทำสวย ค่ะ

เรา เหน ของเพื่อน อีก คน ที่ไป ทำ มา สวย มาก รูป ทรง จมูก ทัน สวยคะ

มอง ด้าน หนา สวย มอง ด้าน ข้าง ก้อ สวย คือ จฒุก มันได้ รูป อ่า

เขา กับ สมัย นิยม

ปล.เรา เคย ทำมาแล้ว เมื่อ ประมาณ5 ปีที่แล้ว

และก้อ จะไป ทำใหม่ กับ หมอ กมล ค่ะ ...
เห็นแต่บอก หมอ มีใครมีเบอร์ มั้งมั้ยจ๊ะ
เพื่อนเจนไปทำหมอกมลมาค่ะ 20000 สวยดี สตายเกาหลี สวยโงธรรมชาติค่ะ เจนก้ออยากทำ ดูตรงหมอหลุยที่สาธรไว้เหมือนกัน มีใครรู้เรื่องหมอหลุยส์บ้างคะ
"ไม่จิงค่ะหมอกมลไม่สวยเรย หมอฟอจูนโอเคนะ
แต่ถ้าเอาสวยจิง ลึกลงปายต้องดูที่โครงกระดูกจมูก
เราไม่ได้มาแนะนำ หมอคัมภีร์สานไหมนะ
เพราะเราก็ศึกษาข้อมูลยู๋ และจะทำสิ้นเดือน
ก็เรยต่องเก็บรายละเอียดปายเรยๆ
ถ้าเพื่อนๆคนหนัยเคยทำกับหมอคัมภี สายใหม
ขอข้อมูลด่วนค่ะ
จะไปทำกะหมอคมกริชค่ะ
เราก็ทำจมูกเหมือนกัน กับคุณหมอ เฉลิมที่ฟอร์จูน สวยมากคะ

คุณหมอเก่งมากใจดีมาก แต่ตอนถ้าอยากทำคงต้องรอสามเดือนคิวยาวสุดๆ

เราจะไปปรึกษาคุณหมอเรื่องตัดปีกจมูกยังรอนานมากๆๆๆ
เราไปหาหมพูดจากะเราดีมากเลย กะว่าจะทำ เพื่อนๆมีใครรู้บ้างว่าทำกับหมอคัมภีร์มาแล้วบ้าง หรือรู้ทำกับหมอแล้วเป็นยังไง แนะนำ เพื่อนคนนี้ด่วนจ้า
แงงงงง อยากทำจมูกจังเพราะทำมาแล้ว 3 ครั้งอ่ะ อยากทำใหม่กะหมอคัมภีร์เพื่อนๆว่าไง คะ ตอบเราหน่อยนะ อยากสวยกะเค้าบ้างอ่ะ ถือว่าสงสารจ้า จะรอนะคะ
เราไปทำหมอสมศักดิ์มา ไม่ดีเลยจมูกสั้นมาปลายก็ไม่สวยหมดเงินไป105ooo ผิดหวังมากเตื่อนต่อๆๆไปด้วยว่าอย่าไปทำธุรกิจเกิน คิดว่าแพงแล้วสวยไม่มีใครชมเลย เพื่อนยังบอกเลยว่านึกว่าไปทำราคาแค่ 8000 บาทเสียดายเงินมากๆ
เพิ่งทำจมูกมากับหมอคัมภีร์ค่ะ งานเเก้ 5 ชั่วโมง เสริมฐานด้วยซิลิโคนเเละจึงเคาะจมูกที่เอียงให้เข้ารูปเเละจึงเสริมด้วยกระดูกหู นี่ยังไม่เสร็จนะค่ะ ตอนนี้เลยดูเป็นคนที่มีเเต่ปลายจมูกโด่งนิดนึง เเต่อีก 2 เดือนจะไปใส่กอร์เท็คที่สัน
เคสเรางานยากค่ะ เป็นคนมีเนื้อที่ปลายจมูกบางเเละเเห้ง เเถมหน้าจะหักนิดนิด เสริมอย่างไรก็ดูไม่สวย ไม่โด่ง ยังใส่เฝือกอยู่เลยค่ะ หายดีเเล้วเดียวมาโพสรูปลง