Review แป่งฝุ่น Cutepress ตัวใหม่คุณภาพสูงราคาน่ารัก

13 14
สวัสดีค้าบ

แนะนำตัวก่อน ชื่อ: จอม อายุ 18 ขวบเมื่อไม่นาน 
วันนี้จะมารีวิวเล็กๆและเห่อกระทู้แรกครับ

สิ่งที่นำมาเสนอวันนี้ คือ.... Cutepress Evory radiance loose powder SPF 30 PA++

เป็นแป้งฝุ่นผสมรองพื้นตัวใหม่ของ Cutepress ตระกูล Eovry radiance (สีเนื้อ ขาวเหลือง) และอีกสีขาวชมพูครับ ปริมาณ 30 กรัม ราคา 299 บาท ซื้อใช้โปรวันเกิด เหลือ 180 บาท โอ้วว อยากได้ซื้อมาทันที อิอิ

คุณสมบัติคล้ายๆกับแป้งพัฟแต่อันนี้แป้งฝุ่น 555 

คำอธิบาย : แป้งฝุ่นอณูละเอียดที่ช่วยเนรมิตผิวหน้าแลดูกระจ่างใส เปล่งปลั่ง พร้อมการปกปิดเรียบเนียนอย่างเป็นธรรมชาติ เนื้อบางเบาเกลี่ยง่าย ไม่หมองคล้ำระหว่างวัน ผสานคุณค่าจากอนุพันธ์ของวิตามิน เอ และ วิตามิน ซี ช่วยให้ผิวแลดูกระจ่างใส ปกป้องผิวจากรังสี UVA และ  UVB อย่างเต็มประสิทธิภาพด้วย  SPF 30 PA++
ให้คุณเผยผิวหน้ากระจ่างใส ไร้ที่ติได้ทุกวัน

รูปภาพอาจไม่ชัดเอาไปย่อในไอโฟนเบลอไปเลย แป่ววว!

ผลการใช้: แป้งตัวนี้แบบว่าสุดๆ เนียน ผ่อง เด้ง ไม่หมอง เอาไว้เติมระหว่างวันคือเด้งเหมือนเดิมเลยครับ คุมมันนี้ใช้ได้เลยทีเดียวกับราคาแค่นี้
หักตรงที่พัฟมันกากไปหน่อยแข็งๆด้านๆ แต่แป้งเริดจริงๆรักเลยซื้อต่อแน่นอน

สรุป!! เอาไป 9.5/10 พัฟมันพอรับได้ 

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจของใช้ราคานักศึกษา(คนจนอย่างผม) 555
ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าค้าบ 

jomjon

jomjon

I'm jom.
Friendly ^^

FULL PROFILE