::Review&Swatch:: ลิปสติกถูกและดี สัญชาติอเมริกัน

95 50
สวัสดีค่า วันนี้เราจะมา รีวิ๊วววววววว รีวิวลิปสติก ถูกและดีมีในโลกกกกกกกกกกกก
Wet n' Wild mega last lipstick  
Wet n' Wild เป็นยี่ห้อที่โด่งดังเรื่อง อายแชโดว์พาเลทของเค้า เช่นเดียวกันนะคะ
เราลอง เล่นดูแล้ว เนื้อแน่น ไม่แป้ง โอเคเลย 
วันหลังจะเอา มารีวิว หรือทำฮาวทูให้ดูนะคะ ^^
เรามี 7 สีค่ะ ที่จะมารีวิวและสวอชให้ดูใกล้ๆวันนี้
ี้เนื้อสีเค้าเคลมว่าเป็นเนื้อ semi-matte เราตีความไปว่า กึ่งแมตแต่ให้ความชุ่มชื่นอยู่
ราคา 2xx กว่าบาท !! ถ้าซื้อจากอเมริกาน่าจะถูกกว่านี้ค่ะ
เนื้อดีแมท และชุ่่มชื้น ติดทน กินข้าวไม่หลุด โอเคมากกกก เลยสำหรับเรา
ในตอนนี้ เป็น must have item ของเราเลยค่ะ

มาสวอชกันค่ะ เริ่มแรก ปากชีเปลือย

สีแรก Pink Sugar
สีนี้เราทาแล้วค่อนข้องป่วยอย่างรุนแรง 5555555555
เป็นนู้ดออกส้มๆ กลมสีปากมิด น่าจะเหมาะกับคนขาวๆมากๆ
แต่ค่อนข้างไม่เหมาะกับเราเอาซะเลย 55555555

สี Bare it all
ออกนู้ดโทนน้ำตาล ไม่ป่วย คือเราชอบมากกกกกก
มันสุภาพ ได้ในทุกโอกาส เป็น everyday look เบาๆไปเลย
ไลค์ค่าาาาาาา

สี Just Peachy [ recommend xxxxxxx]
สีนู้ดส้มๆ ออกชมพูเล็กน้อย must have อีกสีค่า
หลงรักตัวนี้ มันเป็นโทนสีที่เราชอบใช้อยู่แล้ว
ทาไปเรียนเบาๆ เก๋ๆ

สี Think Pink [ recommend xxxxx]
แนะนำอีกแล้ว 55555555 ก็มันสวยจิงๆนะเอ้อ
เราว่ามันเป็นตัวตายตัวแทน ของ mac please me นะคะ ใกล้เคียง แต่อาจจะสีหวานกว่า
สีมันออกชมพู นมๆนู้ดๆไม่ป่วย น่ารักค่ะ

สี Dollhouse Pink 
สีนี้ ออกชมพูม่วงค่ะ แปร้ดดดดดมากกก สะใจ
ทาตั้งแต่ต้นซอย เห็นยันท้ายซอย 55555555 เราเว่อออ 
แต่มันปรี้ดจิงค่ะ ให้อารมณ์ dolly หน่อยๆ น่ารักก

สี Pinkerbell
สีชมพู ออกเหลือง นีออน ยังไงบอกไม่ถูก แรงสุดๆ
ฝรั่งบางท่านเอามารีวิว เทียบกับ mac nicki minaj ใกล้เคียงมากๆค่ะ

สุดท้ายแล้ว สี Carrot Gold 
สีส้มค่ะ ส้มที่สวยจริงๆ ไม่แปร้ดจนเกินไป มันเหมือนทาไปแล้วเข้ากับสีผิวนะ

จบแล้วค่ะกับรีวิวนี้
สำหรับลิปสติก เราชอบค่ะ
หักนิดนึงตรง แพกเกจมันไม่แข็งแรงเอาซะเลย ค่อนข้างก๊องแก๊ง
แต่ก็โอเคค่ะ สำหรับราคานี้ กับลิปที่เม็ดสีแน่น แล้วยังติดทนอีก

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกท่านนะคะ 
ขอบคุณค่ะ ^^

LOVE JEBAN XOXO

Vvalentines

Vvalentines

FULL PROFILE