Haul* ช้อปเครื่องสำอางงานกาชาดได้อะไรมาบ้าง!!Shopping cosmetic in Thai Red Cross Fair 2013

12 9
สวัสดีคร่าาา--สาวๆชาวจีบัน
วันนี้พลอยจะมาเห่อเครื่องสำอางที่พลอยไปช้อปมาจากงานกาชาด(พึ่งหมดไปเมื่อวันที่ 6)นะคะ

มาดูกันดีกว่าว่างานกาชาดมีอะไรให้เราได้ช้อปกันบ้างง..
[แต่ละแบรนด์ลดกันสุดๆๆๆ ทำเอาขาดสติไปอยู่เหมือนกันค่ะ 555+]

รวมทุกชิ้นที่พลอยได้มาทั้งหมดคร่าา^^

เริ่มที่ซุ้มแรกเป็นซุ้มของเครือ ICC คะ

แบรนด์ที่สอยมาก็คือ ARTY Professional..

ชิ้นแรกเป็น loose powder สี c1 ค่ะ 300 ลดเหลือ 200

eye putti กาวติดขนตาปลอม สีดำ ตัวนี้พลอยปลื้มมมมากๆๆเลิฟฟฟสุดๆเลยค่ะใช้มาจนเลิกนับแล้วว่าอันที่เท่าไหร่ จำเป็นต้องซื้อเก็บไว้อย่างต่อเนื่อง 170 ลดเหลือ 100 บาทเท่านั้นค๊าา

ขนตาปลอมแฟนซี เดิมคู่ละ 250 แต่งานนี้พลอยซื้อมาในราคา 50 บาท!! เท่านั้นน เฮือกก...

คู่แรกเบอร์ K6 เส้นขนตาไขว้ตรงปลายน่ารักมากๆ(อธิบายไปถูกดูรูปแล้วกันนะคะ)

คู่ต่อมา K2 เป็นแบบขนตาแผล่ออกด้านข้าง แซมวิงสีขาวยาวๆ เวลากระพริบตานี้กระพืออมาก

คู่สุดท้าย K7 ค่ะ พลอยคิดว่าเป็นขนเป็ดนะค่ะ อย่างหนาสีดำ ไล่จากหัวตาไปจนถึงปลายยาว&งอนขึ้นเรื่อยๆ

ต่อมายังคงอยู่ซุ้มเดียวกันคะ

แบรนด์ SHEENe

ได้แต่ขนตาปลอมมาอีกค่ะ><' 99 บาท ลดเหลือ 15 บาท!! เฮือกกกก!!(อีกแล้ว) จัดมาให้ไวเลย!!

3คู่ฝั่งซ้ายเป็นเบอร์เดียวกัน K2 ค่ะ เป็นตาปลอมที่ติดออกมากแล้วดูงานเป็นธรรมชาติมากๆ(สติกเกอร์ที่กล่องบอกยาวงอนแต่สำหรับพลอยว่าไม่ยาวนะ ดูธรรมชาติ)

ฝั่งซ้ายบน เบอร์K4 อันนี้เป็นแบบเส้นขนจับจีบแฉกๆ

ฝั่งซ้านล่าง เบอร์ K1 บางเบาธรรมชาติ (เบอร์นี้ติดออกมาแล้วยาวกว่า K2 อีกค่ะ ==')

ซุ้มต่อไป Beauty Cosmetics

เป็นเครื่องสำอางแบรนด์ทั่วไปตามสำเพ็งค่ะ

ได้ขนตาปลอมของ PRECIOSA มา 2คู่ ซ้าย N03 ขวา N05 ทั้ง2เป็นเบอร์ที่ติดออกมาแล้วจะตาวิ๊งๆๆๆมากๆปกติราคาอยู่ 40บาท งานนี้ได้มา คู่ละ20บาทค่ะ

ซุ้มสุดท้ายคือ Japan Outlet คร่าา

แบรนด์แรก dodo
ขอแนะนำกันก่อน แบรนด์ dodo เป็นแบรนด์ที่มีวางจำหน่ายในร้านดรักซ์สโตนทั่วไปของประเทศญี่ปุ่นค่ะ
เนื่องด้วยราคาไม่แพงจึงเป็นที่นิยมมากของเด็กสาวญี่ปุ่นวัยมัธยม
พลอยรู้จักแบรนด์นี้จากนิตยาสาร Popteen

เครื่องสำอางในกะบะชิ้นละ 50 บาท!!

สิ่งแรกก กรีดดดดร้องงงง Bronze Pact สี Z01 1,029 เยน เลยฟาดดมา2ชิ้นเลย!!
(ตัวนี้กำลังจะทำรีวิวส่งค่ะ อย่าลืมติดตามกันนะค๊ะ)

Eye Shadow P21 546เยน สีเหลืองอ๋อยยย ซัมเมอร์แบบนี้อยากจัดตาสีลูกกวาด

Tip Shadow 05 & 
02 504เยน สีเขียวมุกกับสีไวน์แดง ปลื้มมมมากๆ

Metallic Liner ML2 588เยน เป็นอายไลน์เนอร์ออกสีเมทัลริคทองอมเขียว ไว้แต่งลุดเฉี่ยวๆคงดูจิกดี

ยังคงอยู่ในซุ้มเดียวกันกับ Eye Liner ทั้ง 2ของ DRAMATIC คะ
DRAMATIC RICH เป็นลิควิทอายไลเนอร์
DRAMATIC SILKY เป็น pencil eyeliner
ปกติ 1,260 เยน พลอยได้มาแท่งละ 120 ค่ะ

ชิ้นสุดท้ายแล้ววว...><'

whitenning mist กลิ่น Peach คะ ตัวนี้พลอยเคยไปลองที่ Tsuruha แต่ตอนนั้นเหลือแค่เทสเตอร์เลยไม่สอยมา
มาเจองานนี้ไม่พลาดค่า ราคาข้างขวด 880เยน พลอยได้มา 150บาท เยสส!!!อย่างคุ้มเลย
ตัวนี้สามารถฉีดเพื่อความชุ่มชื่นของใบหน้า เป็นไวท์เทนนิ่งช่วยให้หน้ากระจ่างใส และยังฉีดหลังเมคอัพให้เครื่องสำอางติดทนได้อีกด้วยค่ะ

ครบเรียบร้อยแล้วสำหรับเครื่องสำอางจากซุ้มต่างๆในงานกาชาด
พลอยขอแนะนำให้ดูปีผลิตให้ดีๆก่อนตัดสินใจซื้อนะคะ
สำหรับสาวๆคนไหนที่ได้มีโอกาสไปช้อปก็เข้ามาคุยกันได้นะ พลอยอยากเม้าท์มากๆงานกาชาดนี่ไม่เคยพลาดค่ะ
นอกจากได้เครื่องสำอางมาแต่งสวยแล้ว เงินยังสมทบทุนบริจากให้กับสภากาชาดเราอีกด้วยนะ!!

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่านค๊าา.. เม้าท์ๆๆๆกันนะ อิอิ ^^ บ๊ายบายย..

Ploiawait

Ploiawait

*・゚Beauty, Fashion & Lifestyle Blog・゚*

✧ Winner GoodSkin Labs Circleplex-2 Review Contest

✧ Winner Mamonde Girls Review Contest

✧ Pantene Daily Moisture Repair 14 Days Hair Challenge

✧ Winner Provamed Review Contest

✧ 2nd Runner up Karmarts Beauty Review Contest 2014 by Lemonade Magazine

FULL PROFILE