สาวออฟฟิสใครว่าสบาย

5 12
สาวออฟฟิตใครว่าสบาย
เพิ่งเริ่มงานไม่ทันไร ยังดีใจที่ได้งานใหม่ไม่สร่างเลยต้องมาในปรับตัวกับบรรยากาศใหม่ๆ สถานที่ใหม่ๆ งานที่ได้รับมอบหมายใหม่และที่สำคัญเพื่อนใหม่ๆ บางทีก็อึดอัดกับคำว่าเพื่อน ไม่รู้เพื่อนกันยังไงแทงกันข้างหลังซะพุนเลย รู้ตัวอีกทีก็มีเขางอกออกมาเรียบร้อยแล้ว รู้ตัวอีกทีเสียความรู้สึกอันมากมายมหาศาลไปแล้ว กว่าจะตั้งหลักใหม่ยากมากเอาการที เดียว หลายคนเคยเตือนว่าทำงานออฟฟิตไม่สนุกอย่างที่คิด แข่งขันกันมากมาย ด้วยความที่มองโลกในแง่ดีมันคงสวยงามมากเหมือนในหนังที่ชอบ แต่...ใช่ มันสวยงามมาก ตื่นตอนเช้ามีความสุขที่ได้แต่งตัวสวยๆ มาออฟฟิสมีกระเป๋าราคาเท่างัดกันออกมาใช้ให้เต็มที่เลยค่ะ เมคอัพราคาแพงวางเรียงกันอยู่บนโต็ะตอนเช้า สตาบงสตาบัคดื่มมันเข้าไปทุกเช้าเลย นี้คงเป็นความสุขของสาวๆออฟฟิตกัน ได้เงินเดือนเมื่อไรของพวกนี้สามารถเติมเต็มปนเปร่อความสุขให้กับพวกหล่อน แต่ความสุขแค่นี้เองเหรอที่จะอยู่ยงยั้งยืนได้เท่ากับความจริงใจที่มีให้กัน มีไหมที่จะไม่กล่าวหาว่าร้ายดูถูกคนอื่น ไม่เหยียบกันซ้ำเวลามีใครคนนึงล้ม มันเอาปมด้อยของคนอื่นคุยสนุกกันในกลุ่ม ไม่อวดฉลาดหรือทำตัวเหนือกว่าคนอื่น ที่สำคัญไม่ตัดสินใครเมื่อเรายังไม่รู้จักเขาดีพอ เพราะนั้นคือการนำสันดานของตัวเองออกมาประเมินคนอื่น ***ฝากสาวๆออฟฟิตทุกคนลองคิดเรื่องนี้ดูนะค่ะ หรือถ้าใครมีประสบการณ์ที่ดีมาแนะนำ หรือมีมุมมองกับเรื่องนี้ช่วยให้ คำแนะนำที่ดีด้วยค่ะ เพื่อสร้างกกำลังใจให้คนอื่นๆต่อไปค่ะ ใช้ชีวิตอย่างมีค่าต่อไปค่ะ****

Judy

Judy

ชอบแชร์สิ่งที่ตัวเองรู้สึกค่ะ ^^

FULL PROFILE