Review :3 Concept Eyes ;D

11 13
อยากจะมารีวิวเครื่องสำอางของ 3CE ค่ะวันนี้

โดยของที่เราซื้อมาจากเกาหลีมีดังนี้...

โดยเราจะขออนุญาติแทรกรูปจากทางแบรนด์ดังกล่าวด้วยนะค่ะ
(เราไม่เคยรีวิวเครื่องสำอางมาก่อน หากผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะค่า
)
หลายคนอาจจะทราบอยู่แล้วว่า 3 Concept Eyes เนี่ยเป็นเครื่องสำอางที่ขายในร้าน Stylenanda ร้านเสื้อผ้าวัย
เราไปมาแล้วสำหรับเราเสื้อผ้าดูแนวมีเอกลักษณ์มากค่ะแต่ราคาเราว่ามันแพงเกินไปสำหรับเรา

แต่เครื่องสำอางราคาไม่แพงนะ เราว่า5555

มาเริ่มกันที่...

สีจะออกโกลวๆดังรูปเลยจ้า ส่วนตัวเราไม่ค่อยปลื้มนะมันไม่เข้ากับเรา เราเป็นคนปากแห้งพอทาออกมามันไม่สวยอ่า55555 เราให้พี่สาวใช้ไปละ แต่สีสวยดีนะค่ะ สีส้มๆ
อันนี้คือรูปที่เราถ่าย

อ้อเราว่าเครื่องสำอางของแบรนด์นี้เหมาะกับคนผิวขาวๆหน่อยนะ จะดูออกมาน่ารักสดใสเหมือนสาวเกาหลีเลยจ้า คล้ำๆอย่างเรานี่ไม่รอดดดด55555

มาต่อที่....

เราว่าใช้ง่ายมากๆblendด้วยนิ้วก็ได้จ้าค่อยๆเกลี่ย จะมีกลิตเตอร์ด้วย ผิวหน้าดูฉ่ำดีจ้า

มาดูรูปที่เราถ่ายกะผิวแทนๆของเรามั่ง5555

เราว่าสีมันทาแล้วดูป่วยๆไม่ค่อยสวยอ่ะ ถ้าคนขาวทาก็อาจจะดูดีน๊า (ลองกับคนขาวแล้วใช้ได้ๆ)

ต่อไปมาว่ากันที่เรื่องของลิปกันเต๊อะ

เราซื้อมาสามสีด้วยกัน แต่ประเด็นมันคือ มันน่าสนุกอ่ะเอาสีมาผสมๆกัน สีเค้ามีไม่เยอะหรอกจ้า เอามาผสมออกมาก็เป็นสีตามใจเราชอบเลย

และนี่ก็คือตารางผสมสีของเค้านะคะ

โดยสีที่เราเลือกซื้อมามีสีดังต่อไปนี้จ้า

สีสดสวยจริงจ้า แต่อีกเช่นกันไม่เหมาะกับคนปากแห้งอย่างเราเศร้าใจยิ่งนัก
 มันตกร่องอ่า เราต้องรักษาปากแห้งของเราซะและ ไม่หายสักที พยายามดื่มน้ำเยอะๆแล้วนะ เกี่ยวมั้ย5555
เวลาจะใช้ทีก็ทาลิปมันกันไปปปป

แต่สีมันสวยจริงๆนะ พูดจริงๆค่า สีสดมาก แจ่มสุดๆ

ขอปิดท้ายด้วยรูปภาพจาก  Stylenanda ละกันนะค่า

นางแบบน่ารักมากๆ

PS. หากเราทำอะไรให้ไม่พอใจต้องขออภัยด้วยนะค่ะ ขอบคุณที่เข้ามารับชมจ้า ติชมมาได้เลยนะเจ้าค่ะจะนำไปปรับปรุงค่ะ

Koyy81

Koyy81

FULL PROFILE