บีบีครีมน้ำไหลจาก Lioele เหมาะกับหน้าร้อนนี้เป็นที่สุด

8 13
อันยองฮาเซโยว ชวอนึนป๊อบปี้อิมนิดา

ถ้าจะถามว่าจะเกาหลีทำไม ก็วันนี้มารีวิวบีบีเกาหลีนินา/ อินเนอร์แรง

x - - - x - - - x - - - x - - - x - - - x - - - x - - - x - - - x 

แนะนำตัวก่อน

ชื่อ ป๊อบ
สภาพผิว : มัน มีสิวอุดตัน รอยแดง และรอยดำจากสิว 

ความต้องการ : ความกระจ่างใสเรียบเนียนสีผิวดูสม่ำเสมอ ปกปิดรอยแดง ไม่ทำให้หน้ามัน สำหรับชีวิตประจำวัน แบ๊ว ๆ แอร๊ะ ?

x - - - x - - - x - - - x - - - x - - - x - - - x - - - x - - - x 

เนื่องในโอกาสหน้าร้อนแบบนี้ ทำให้การจะลงเมคอัพแบบจัดเต็มหน้าเนียนเหมือนกระเบื้องเคลือบนั้นเป็นเรืองยากเหลือเกิน จึงทำให้ผมอยากจะเผยผิวซะมากกว่า ถึงผิวจะไม่ได้ดีมากก็เหอะนะ แต่่แบบ มันร้อนมาก ทั้งเหงื่อทั้งอากาศ หน้ายิ่งเยิ้มมันรู้สึกไม่สบายผิว แถมเพิ่มโอกาสการอุดตันเข้าไปอีก ด้วยความที่ว่าอากาศยิ่งร้อนยิ่งส่งผลให้รูขุมขนผลิตน้ำมันออกมามากขึ้น 

แล้วประเทศไทยอยู่ตรงไหน ?

ใกล้พระอาทิตย์ลืมมมมมมมมม !  ติดเส้นศูนย๋สูตรเลยป๊ะค้าบ พระเจ้าก็ช่วยลูกช้างไม่ได้

Lioele เป็นแบรนด์เมคอัพของเกาหลีที่มีแพคเกจคิกขุอาโนะเนะแอ๊บแบ๊วเจาะกลุ่มสาวๆ ใสๆ วัยรุ่น วัยทำงาน มีผลิตภัณธ์เด็ดๆ หลายตัว อาจจะไม่ได้บูมเท่า etude หรือ skinfood แต่ก๋มีรีวิวจากฝรั่งต่างประเทศเยอะพอสมควร

วันนี้ที่จะมารีวิวนะฮะ เป็นบีบีฉ่ำน้ำ 

Water drop bb Lioele aqua makeup 
spf27 pa++
ขนาด 50ml. ราคา 450 B ซื้อที่ eve and boy สยามเซ็นเตอร์
มีโปรโมชั่น 1 แถม 1 เมื่อต้นเดือน ไม่รู้ว่าหมดหรือยังนะครับ ;]

แพคเกจจิ้งสีฟ้าอ่อนพลาสติกเหลือบๆ  และส่วนปลอกฝาเป็นสีเงินเหลือบๆ เช่นกันฮะ  ดูดีน่าใช้ แบรนด์เกาหลีเค้าดูเอาใจใส่เนอะ

เป็นหลอดหัวแหลมสำหรับบีบๆ เนื้อบีบีออกมานะครับ

สำหรับสี นะครับ มีสีเดียว เหมาะสำหรับผิวขาวเหลืองจนไปถึงประมาณสองสี 
NC25-30 โดยประมาณ 

สีบีบีตัวนี้ไม่ออกชมพู ไม่ออกเหลือง มาในโทนกลางๆ ไม่สว่างมากด้วย

เมื่อเบลนด์เนื้อบีบี หรือเกลี่ยแล้วเนี่ย จะกลายเป็นน้ำแตกตัวออกมา ตามชื่อ water drop aqua makeup เลย

แล้วจะมีความรู้สึกเย็นผิว เหมือนกับว่าช่วยปลอบประโลมให้ผิวสบาย ทาแล้วแฮปปี้มีความสุขอะครับ

หลังทาซักพักแล้วจะเซ็ทตัว แบบผิวธรรมชาติ ไม่แมทเกิน ไม่โกลวเกิน ไม่มีชิมเมอร์ความรู้สึกเหมือนแบบว่า โนเมคอัพอ๊ะ ไม่ได้ทำให้หน้าขาวลอย หรือหน้าเทาเลยซักนิดเดียว

บีบีตัวนี้ไม่เหมือนตัวไหนที่เคยมีเลย 

1.รู้สึกเบาสบายผิว ช่วยปรับให้สีผิวสม่ำเสมอ เหมือนกับว่าผิวได้หายใจ/ จริงๆแล้วไม่มีหรอก มันเป็นการเปรียบเทียบครับ ฮา
2. ช่วยให้หน้าดูกระจ่างใสแต่ไม่มีทินต์ของความเทา
3. ปกปิดบางเบา ช่วยพรางรอยแดงได้ แต่ไม่ได้ปกปิดรอยสิว ต้องใช้คอนซีลเลอร์ช่วยถ้าต้องการความเนี๊ยบเป๊ะ
4 ให้ลุคแบบโนเมคอัพจริงๆ เซ็ทตัวแบบแมท แต่ดูเป็นผิวอยู่
5. บางเบานะ เป็นธรรมชาตินะ แต่ติดทนตลอดวัน ผมเป็นคนหน้ามัน แต่ใช้ได้แถมไม่ต้องทัชอัพด้วย
6.บริเวณรอยสิวที่แห้ง มันเป็นไม่คราบ ไม่ตกร่อง มันเก๋ตรงนี้!
7 .กันแดดน้อยไปหน่อย ถือว่าเป็นข้อเสียละกัน

เป็นบีบีครีมตัวนึงที่ไม่เสียใจที่ซื้อมาเลยยยยยย เหมาะกับวันสบายๆ ใช้ชีวิตประจำวัน 

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่สนใจความบางเบาสบายผิวกันนะจะ เหมาะสำหรับคนที่อาจจะไม่ชอบการแต่งหน้า แต่อยากดูแบบเฮ้ย ผิวดี เป็นกรรมพันธ์อะไรเงี้ย

moopop44

moopop44

an ordinary boy who loves make-up
instagram : popsicle13

FULL PROFILE