อยากรีวิวกะเค้าบ้าง ครีมกันแดด umix

3 5
มือใหม่หัดรีวิวค่ะ เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ
เห็นหลายๆคนถามหาครีมกันแดด เตรียมไปเที่ยวสงกรานต์กัน วันนี้เลยมีครีมกันแดดของ umix มาแนะนำค่ะ

Umix physical sun & age block เอสพีเอฟ 30 บรอดสเปคตรัม เหมาะกับทุกสภาพผิวครีมกันแดดสูตรอ่อนโยนพิเศษ ปกป้องผิวจาก ความหมองคล้ำ และชะลอการเกิดริ้วรอยด้วยกลไกการปกป้องผิว จากแร่ธาตุไทเทเนี่ยมไดออกไซด์ ที่ใช้หลักการสะท้อนรังสียูวีเอยูวีบี ยูวีซี รังสีอินฟราเรด (Infrared) และแสงขาว(V-Ray) จึงช่วยเป็นเกราะปกป้องผิวได้อย่างสมบูรณ์แบบ และมีความเสถียรมากกว่าครีมที่ใช้สารกันแดดชนิดเคมีท­ี่แม้มีค่าเอสพีเอฟสูง แต่ต้องทาทุก 2 ช.ม. ซึ่งเสี่ยงต่อการอุดตันและการแพ้ นอกจากนี้ยูมิกซ์ ฟิสิคอล ซันแอนด์เอจ บล็อค ยังช่วยปกป้องผิวจากอนุมูลอิสระด้วยซุปเปอร์วิตามินอ­ีจากข้าวและลดการระคายเคืองจากความร้อนด้วยแอลฟ่าไบซ­าโบรอลบริสุทธิ์ที่ได้จากดอกคาโมมายล์ จึงทำหน้าที่อย่างมีประสิทธิภาพในการปกป้องผิวจากควา­มหมองคล้ำ และริ้วรอยให้ความรู้สึกบางเบา ไม่เหนียวเหนอะหนะ ด้วยคุณสมบัติกันน้ำจึงใช้แทนรองพื้นได้ ช่วยให้เมคอัพติดทน และเหมาะกับผู้เล่นกีฬา

30มล. 550 บาท

มาดูเนื้อครีมกันดีกว่า
เนื้อครีมกันแดดตัวนี้จะมีอยู่สองสี มีสีขาวกับสีเบจ ตัวที่เอามารีวิวนี้เป็นตัวสีเบจค่ะ
ลักษณะเนื้อครีมบางเบาไม่ข้นหรือเหลวไป ไม่มีกลิ่นน้ำหอมเลย เหมาะสำหรับผิวบอบบางและแพ้ง่าย

สังเกตได้ว่าเนื้อครีมจะฉ่ำ แต่เกลี่ยแล้วซึบซับเร็ว ไม่เหนี่ยวเหนอะหนะ

เปรียบเทียบให้ดูว่าหลังจากทาครีมกันแดดumixแล้วจะ­ดูสว่างขึ้น ผิวดูเนียนขึ้น (มือซ้ายทาครีมกันแดด)  เพราะ8iu,กันแดดตัวนี้สามารถเป็นmake up base ได้เลยค่ะ

ลองเอาน้ำหยดดู สามารถกันน้ำได้ สังเกตได้ว่าน้ำไหลเป็นเม็ดๆ ไม่เกาะผิวเลย

บอกเลยค่ะว่าครีมกันแดดumix ตัวนี้ดีเลยค่ะ เพราะ สังเกตุได้ว่าทาลงผิวแล้วซึมซาบไว้ ไม่เหนอะหนะเลย แถมยังเป็นเบสได้ด้วย ความรู้สึกส่วนตัวแฮปปี้ค่ะ ถึง SPF จะน้อยไปหน่อย แต่ก็ไม่เป็นปัญหา ราคาก็ไม่แพง
หาซื้อได้ตาม  karmart,The mall ใน fresh mart  ค่ะ

สงกรานต์นี้ลองไปหาซื้อใช้กันดูนะคะ จะได้เล่นน้ำกันอย่างมีความสุข ไม่ต้องกลัวผิวจะเสีย

nongfha

nongfha

FULL PROFILE