ใครใช้เจลแต้มสิวของสมูทอีบ้าง??

1 9
       เพื่อนๆหลายคนคงจะเป็น เวลาจะเป็นประจำเดือน สิวจะขึ้นสักเม็ด 2เม็ด.. ปกติก็ปล่อยให้หายเอง
แต่คราวนี้ 4-5เม็ด อักเสบและปวด ทนไม่ได้ค่ะ เลยไปหาซื้อเจลแต้มสิว หลังจากเลือกดูอยู่นาน ก้อตัดสินใจหยิบ
''สมูทอี ไฮโดรเจล''  เพราะใช้โฟมล้างหน้าของแบรนด์นี้อยู่แล้ว ราคาร้อยกว่าๆ ไม่แพงมาก กลับมา.. พอล้างหน้าเสร็จ..บำรุงปกติ แล้วแต้มเลยค่ะ เจ็บจี๊ดๆ ไม่เป็นไร มันส์ดี..ทนได้ แล้วก้อนอน... พอตื่นมา ยังไม่หายปวด เลยแต้มอีก ตอนเช้าหลังอาบน้ำล้างหน้าเหมือนเดิม ตอนกลางวันสักเกตุดู ยังไม่หายปวด แต่ เริ่มเป็นรอยดำๆจางๆ เลยแต้มอีก ตอนเย็นแต้มอีก ตื่นเช้ามา... เท่านั้นแหละ  เป็นจุดดำเลยค่ะ ตรงจุดที่เป็นสิว ลอกด้วย
 แต่ยังปวดๆนิดนึง...

ตอนนี้ปรากฏว่า รอยดำ ทำให้ช้ำใจกว่าสิวอีกค่ะ เพราะหายยากมากกกกกกก!!!!!!!!!!!!! และส่วนตัว..คิดว่าไม่ค่อยได้ผล หรือเราอาจจะใช้ผิดวิธีก็ไม่รู้ เพื่อนๆคนไหนเคยใช้ หรือมีแบรนด์แจ่มๆ แนะนำด้วยนะคะ  

Tannyfillz

Tannyfillz

FULL PROFILE