REVIEW: ของใช้ส่วนตัวค่ะ

9 13
สวัสดีค่ะทุกคน ^O^

วันนี้จะมารีวิวของใช้ส่วนตัวนะคะ

'
'
'
'
'

1. Green Apple & Sage Pore Minimizing & Acne Control Serum ของ Beauty Cottage

หลังจากที่สิวบุก T^T เลยตัดสินใจซื้อตัวนี้มาค่ะ
ใช้ไปประมาณ 20 วัน สิวก็ยุบลงนะคะ หน้าดูใสขึ้นด้วยค่ะ
แต่รอยสิวไม่ช่วยเรื่องรอยสิวเลย T^T ส่วนตัวเนื้อครีมไม่เหนียวมากค่ะ
ซึมเข้าผิวง่าย หน้าไม่มันค่ะ

2. Tomato whitening cream ของ Skinfood

เคยใช้อยู่ประมาณ 3 เดือนได้ค่ะ
ไม่แพ้ สิวไม่ขึ้น แล้วก็ไม่รู้สึกอะไรทั้งนั้น 5555
ไม่ขาว ไม่ใสเลยค่ะ สำหรับเราแล้วเฉยๆมาก 

3.Natural intensive c skin boosting serum ของ Oriental princess

ขอนำรูปมาจากในเน็ตนะคะเพราะได้ทิ้งขวดไปแล้ว
สำหรับเราตัวนี้ใช้แล้วได้ผลสุดๆเลยค่ะ ปลื้มมากกกกกกกก
หน้าขาว+ใสขึ้นค่ะ เห็นผลหลังจากที่ใช้ได้เกือบๆ 2 เดือนค่ะ
ไม่แพ้ ไม่แสบหน้าค่ะ 

4. Freshel BB Cream ของ Kanebo

ตัวนี้มีอีกหลอดนึงค่ะที่เป็นสีน้ำตาลสำหรับคนผิวแห้ง
เราก็ผิวแห้งแต่ดันเอาตัวนี้มาสำหรับคนผิวมัน - - เพราะเขาบอกว่าตัวนี้มี whitening อยู่ 555
แต่หลอดสีน้ำตาลไม่มี whitening ค่ะ ด้วยความที่อยากขาวเลยซื้อตัวนี้มา
ปรากฎว่า....ใช้แล้วแพ้ค่ะ T^T ใช้ทีไรสิวขึ้นทุกทีเลยค่ะ
แต่เนื้อครีมตัวนี้บางเบาดีค่ะ ไม่หนักหน้า กลางวันหน้าแอบดรอปลงนิดนึง
ไม่ค่อยปกปิดเท่าไหร่ค่ะ

5. Cream cheek ของ Canmake

ใช้แล้วสีติดทนดีค่ะ ไม่หลุด สำหรับเรานะ

6. Smooth e cream

พอสิวหายแล้วก็ทิ้งรอยไว้ให้เราปวดใจอีกตามเคย T^T
ทาบริเวณที่มีรอยดำจากสิวอะค่ะ (แต่เราแอบโบกเบาๆ - -)
ใช้มาได้ประมาณเกือบ 1 เดือน รอยสิวก็ดูจางลงนะคะ
แต่จางลงนิดดดดดดนึงอะ ก็คงต้องใช้เวลาต่อไปค่ะ...

7. เจลแต้มสิวสมุนไพร ของ ภูมิพฤกษา ๑๕

เวลาสิวบุกตัวนี้แหละค่ะก็ช่วยกอบกู้หน้าเราให้กลับคืนมาเหมือนเดิม 555
สำหรับเรา ถ้าสิวธรรมดาๆ แต้มไปสัก 1-2 วันก็หายค่ะ แต่ถ้าสิวอุดตัน ก็ต้องใช้เวลาหน่อย อาทิตย์กว่าๆค่ะ
เวลาแต้มก็จะแสบยิบๆๆๆๆเลย แต่สักพักก็หายค่ะ
ข้อเสียมันก็คือบริเวณที่ใช้เจลแต้มสิว ผิวจะแห้งค่ะ ลอกเป็นขุยนิดนึงอะ

8. สบู่มังคุด ของ  ภูมิพฤกษา ๑๕

สำหรับเราใช้ดีนะคะ สบู่ของเขามีหลายสูตรให้เลือกค่ะ
ตอนที่เป็นสิวเลยเลือกสูตรนี้มาค่ะ ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่กลัวสิวกลับมาหาอีก T^T
ล้างหน้าสะอาดดีค่ะ แต่ใช้บ่อยๆแล้วผิวแห้งค่ะ 
ส่วนตัวเราไม่ซีเรียสเรื่องผิวแห้ง 5555 ก็ใช้ไปเรื่อยๆค่ะ แต่ล้างแค่ 2 ครั้งพอ

9. Cleansing lotion ของ Bifesta สูตร Bright up

ใช้แล้วไม่แพ้ค่ะ ใช้ล้างเครื่องสำอางค์สะอาดดีค่ะ
เลือกสูตรนี้มาเพราะอยากจะให้หน้าขาวอีกตามเคย 5555
แต่ก็ไม่เห็นผลเรื่องความขาวอะไรค่ะ ฮ่าๆๆ

_________________THE END_________________

tineice

tineice

just an ordinary girl <3

FULL PROFILE