ผิวหน้าใช้อะไรก็ไม่รับเลยค่ะ ผิวมัน รูขุมขนกว้าง เหงื่อเยอะ แนะนำด้วยค่ะ

1 4
พึ่งจะมาดูแลตัวเองได้ปีนึงค่ะ หลังจากสอบมหาลัยติด อิอิ แต่ว่าสมบุกสมบันมานาน อยู่ชนบท -*- แต่พื้นฐานผิวจากพ่อแม่แล้วผิวดีค่ะ ขาวเนียนดี แต่เราดันซนเองตากแดดตากลม ผิวกายใช้หลายๆตัวมาแล้วก็พอเข้าเนื้อบ้างนะคะ แต่หน้านี่สิ ไม่มีอะไรเข้าไปได้เลยค่ะ ไม่เกิดผล บางทีมีแพ้ค่ะ

อ่อ เราเคยใช้พวกนีเวียนะคะ แต่ยิ่งทำให้หน้ามันใหญ่เลย แต่โฟม นีเวียพอมินิไมเซอร์เราใช้ดีมากค่ะ หน้าใสไร้สิว เอ๊ะ หรือว่าอาจเกี่ยวกับน้ำด้วยค่ะ คือเรามาอยู่ในหาดใหญ่ค่ะ ก็ขาวๆใสๆขึ้นค่ะ

มีใครพอแนะนำครีมผิวหน้าได้บ้างคะ

ปล.กลางคืนเราใช้นีเวียอะค่ะ ก็ดีนะคะ หน้าสดชื่นดี แต่แบบกลางวันนี่มันมากกไม่ผ่านๆ

farzean

farzean

นักศึกษาหน้าใหม่ ไม่เคยดูแลตัวเองมาก่อน อยากลองดูแลดูค่ะ

ฝากด้วยนะคะ

FULL PROFILE