ไม่รู้ว่าเพื่อนๆเปนเหมือนเราไหม ?

3 6
เวลาที่เราดูข่าว หรืออ่านข่าวในเน็ต ที่เกี่ยวกับ  ลูกฆ่าพ่อ ฆ่าแม่ , คนชรา ยากจนไร้คนช่วย

เหลือ ไร้ลูกหลานมาดูแล , คนชราสู้ชีวิต บ้างก้อพิการ ทั้งตาบอด ใบหน้าพิการ เปนโปลิโอ

ฯลฯ แล้วเรารู้สึกว่าอยากร้องไห้
เศร้าเสียใจ
ราวกับว่าเราเปนลูกหลานของเขาเอง บางทีก้อ

โกรธแค้นที่คนเปนลูก ทำไมถึงทำกับพ่อแม่อย่างนี้  เพื่อนๆเชื่อไหมว่า บางครั้งเราดูข่าวปุ๊บ

น้ำตามันก้อไหลออกมาเอง โดยไม่รอให้สมองสั่งก้อมี  รึว่าเราเซนซิทีฟเกินไป?  555++ 

เราอยากถามเพื่อนๆว่า เคยเปน เคยมีความรู้สึกแบบเราบ้างไหม ,  แล้วที่เราเปนอยู่ทุกวันนี้ จัดว่าเราเปนโรคอะไรหรือป่าว 5555++  หรือว่าจิตใจอ่อนโยนเกิ๊นนนน 

บ๊ายบาย

princess_sb

princess_sb

FULL PROFILE