กลุ้มค่ะ !! ปัญหาคนตัวเล็กอยากสูง ใครที่คิดว่าหยุดสูงแล้วรู้สึกว่าสูงขึ้นมาแชร์หน่อยนะคะ

0 15
          สวัสดีค่ะทุกๆคน เราอายุ 18 ปีแล้วนะคะ 18 เมื่อเดือนมีนาล่าสุดสดๆร้อนๆนี่เอง

คือเรามีปัญหาตรงที่ว่า ตัวเตี้ยค่ะ สูง 153 ซม. ส่วนสาวคนไหนที่สูงน้อยกว่านี้ก็แวะเข้ามาด้วยนะคะ  ไม่ใช่ว่าเราไม่ภูมิใจกับความสูง 153 นะคะ แต่อยากสูงกว่านี้ค่ะ ปีนี้จะเข้ามหาวิทยาลัยแล้ว อยากเรียนพยาบาลทหาร เขารับ 155 ซม. อีกตั้ง 2 เซนฯ คิดว่าคงหมดหวัง แต่เราก็พยายามดื่มนม ออกกำลังกาย ทำทุกอย่างก็ไม่สูงขึ้นเลย        

พ่อสูง 160 กว่าๆ ไม่เกิน 165 (พ่อเตี้ยไปไหมง่า)          
        แม่สูง 155 กว่าๆ ไม่เกิน 160 (บร๊ะเจ้า!! ทั้งพ่อทั้งแม่เลย T^T) ประเด็นอยู่ที่พี่ชายค่ะ สูง 170 + แล้ว อายุก็ 20 ส่วนน้องสาวเหมือนมีโอกาสจะสูงไปเรื่อยๆ แบบว่าสูงกว่าเรา ตอนนี้ก็ 12 ปีแล้วค่ะ          

เรามี ปจด. ตอน ป.6เทอม 2 นะคะ จำได้เลยว่าตอนนั้น สูง 149 ไม่ไปไหน พอเข้า ม.1 มาก็สูง 150 จนกระทั่ง ม.6 มันก็ 153 มาโดยตลอด      

ถ้าว่ามีประจำเดือนแล้ว 2-3 ปีจะหยุดสูง เราว่าไม่แน่หรอกค่ะ เพราะพี่ตรงข้ามเราเขามากกว่าเรา 1 ปี แต่ก่อนพี่เขาอวบ พอพี่เขาผอมเขาดันสูงขึ้นซะงั้นทั้งๆที่ ปจด. เขามาตอน ป.5 (ไปถามมาแล้วค่ะ)        

ก็เลยดูคลิปหมอโอ๊ต หมอนอกเวลาที่มีสมาชิกพันทิปมาโพส บอกว่าอายุ 22 แล้วยังสูงขึ้นได้อีกหากทำตามคลิป เราก็ทำตามอยู่ค่ะ ไม่กระเตื้องเลย และยังออกกำลังกายแบบยืดเส้นยืดสายด้วย          

เลยอยากจะมาขอถามจากพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคนค่ะว่ามีใครที่คิดว่าตัวเองหยุดสูงแล้ว พอนานๆไปกลับคิดว่าตัวเองสูงขึ้นทั้งๆที่อายุก็น่าจะหยุดสูงแล้ว        
 หรือใครมีวิธีทำให้สูงขึ้นบ้างก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ                                    
ขอแบบละเอียดหน่อยนะคะ ขอแบบความสูงของพ่อแม่ด้วย แฮ่ๆๆ กลัวสูงไม่ทันค่ะ                                                                      ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

้hasong

้hasong

เป็นสาวแว่นที่ซ่อนความห้าวและซุกซนเอาไว้ ภายใต้ใบหน้าที่้เรียบร้อย 5555555

FULL PROFILE