ครีมกันแดดจะอยู่บนหน้าได้นานแค่ไหนกัน

0 8
สวัสดีค่ะ
เนื่องจากหวานมีทริป ทัวร์ต่างจังหวัดค่ะ
หวานอยากทราบข้อมูลของครีมกันแดดสำหรับทาหน้าค่ะ

1. โดยปกติแล้วถ้าเราทากันแดดบนใบหน้าแล้วมัยจะอยู่ได้นานเท่าไหร่คะ
คือหวานต้องขึ้นรถทัวร์เดินทางตอนเย็นค่ะ ไปถึงที่หมายตอนเช้าของวันถัดไปแล้วเที่ยวเลย 
ถ้าหวานใช้ครีมกันแดดก่อนออกเดินทาง(ตอนเย็น) กลางคืนนอนบนรถ วันถัดไปก็เที่ยวเลย(ไม่ได้ล้างหน้า)
เผชิญแดดทั้งวัน อยากทราบว่าถ้าทำแบบนั้นประสิทธิภาพของครีมกันแดดจะลดลงมั้ยคะ หรือหวานควรต้องทำอย่างไร

2. ช่วยแนะนำครีมกันแดดให้หน่อยนะคะ ขอที่หาซื้อง่ายๆ เช่น biore  premedica loreal neutrogena ประมาณนี้อ่ะอ่ะ

ขอบคุณมากๆ นะคะ

sweet-memo

sweet-memo

FULL PROFILE