REVIEW Utip Blossom Inspired Mini Rouge ลิปสติกขนาดมินิ

16 16
 พอดีไปวัตสันมาค่ะ เจอสินค้าใหม่ๆจากยูทิปมากมายเลย มีทั้งแป้ง ทั้งลิป ก้เลยขอลองซื้อมาลองเล่นๆสักหน่อย
 ตัดสินใจซื้อ Utip Blossom Inspired Mini Rouge ค่ะ เพราะแพคเกจน่ารักดี

กล่องขนาดไม่ใหญ่มากค่ะ ภายในบรรจุลิปสติกแท่งจิ๋ว3แท่ง

มี3สี ในกล่องเดียวค่ะ
1. Baby Pink
2. Baby Peach
3. Glossy Berry

ด้านหลังค่ะ  ปริมาณต่อแท่ง 1.2 กรัม

แกะกล่องดูเจ้าลิปสติกแท่งมินิ มีที่ห้อยพวงกุญแจดอกไม้แถมมาให้ด้วยค่ะ

ฝาลิปสติกจะมีรูไว้ให้ห้อยพวงกุญแจ  แพคเกจน่ารักดี เป็นรูปไอติม

สี Baby Pink สีชมพูเข้ม

สี Baby Peach สีส้มอ่อน

สี Glossy Berry สีชมพูอ่อน

ขอย้ำว่า ขนาดมันเล็กจิ๋วมากๆ ขนาดเล็กกว่านิ้วโป้งเราสะอีก

ลองห้อยพวงกุญแจ น่ารักไปอีกแบบ

ลองเทสสีที่แขนนะคะ  สีบนสุดจะเป็นสี Glossy Berry  สีที่2เป็น Baby Peach  สีที่3เป็น Baby Pink

สีบนสุด Glossy Berry สีชมพูใสๆ เนื้อคล้ายลิปกรอส มีวิ้งๆ สีไม่ค่อยออกชัดเจน ใครปากคล้ำคงไม่เหมาะค่ะ

สีกลาง Baby Peach สีส้มใสๆ เนื้อคล้ายลิปกรอสเหมือนกัน แต่ไม่มีวิ้ง สีไม่ค่ิยออกชัด สีส้มอ่อนมาก ใครปากคล้ำคงไม่เหมาะ

สีล่างสุด Baby Pink สีชมพูหวานๆอมม่วงนิดๆ  เนื้อคล้ายเนื้อครีม สีชัดเจนดี ไม่มีวิ้ง กลบสีปากได้มิดดีค่ะ

ราคา 249 บาท ราคาที่วัตสัน ( แต่ถ้าราคาในเว็บยูทิป ราคาประมาณ 179 บาทเองค่ะ )
เนื้อลิป ทั้ง3สี มีเนื้อลิปแตกต่างกัน ส่วนตัวชอบสี baby pink เพราะสีชัดเจนดี
แต่ทั้งสามสีเนื้อลิปชุ่มชื้นปานกลาง เนื้อลิปบางเบา ไม่ค่อยติดทน

ถือเป็นไอเท็มใหม่ที่น่าเล่นมากเลยค่ะ ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ 

fionaface

fionaface

FULL PROFILE