[How to] ฮาวทู 2 : Curious Color เล่น Coastal Scent Palette

8 7

วันนี้ฝนตกทั้งวัน
แม่บ้านแพทว่างๆอยู่บ้านเลยทำฮาวทูมาให้ชมกันค่ะ
ฮาวทู2 : Curious Color

วันนี้ใช้ Fall Festival Palette จาก Coastal Scent ค่ะ (เล่นกันสดๆครั้งแรกกันเลย)

ไปดูอุปกรณ์ทำสวยกัน

1. Coastal Scent : Fall Festival eyeshadow Palette
2. Wet & Wild : Bronzer #740 Bikini Contest
3. Neutrogena : Shine Control Foundation  #60 Natural Beige
4. Physician Formula : Mineral Face Powder- Creamy Natural
5. Hard Candy : Powder Blush - Spicy & Sweet
6. Mac : Studio Finish Concealer #NC42
7. Neutrogena : Eye Shadow quad #120 Tea Biscuit ลงคิ้ว
8. Garnier : Skin Renew Anti-Dark-Circle Roller
9. e.l.f : Eyelids primer
10. Diorshow : Mascara #090 (Black)
11. Milani : Eye Liner Pencil #06 Green
12. Milani : Eye Liner Pencil #08 Blue
13. Milani : Lipstick # 01 Sweet Nectar

พิเศษเพิ่มเติมค่ะ
14. Milani : Liquid eye liner #01 Blackest black
15. Milani : Metallic eye liner pencil #04 Aqua
16. Revlon: Super Lustrous #674 Coralberry

เริ่งลงรองพื้น และคอนซีลเลอร์กันค่ะ

จากนั้นก็เซ็ททั้งหมดด้วยแป้งค่ะ

ไปต่อกันที่ตาค่ะ
วันนี้แพทเลือกสีออกเหลือง-ม่วง  ซึ่งเป็นสีตรงข้ามกันมาเล่นค่ะ

ลงสีที่สองกันค่ะ

วันนี้ลงสีตาง่ายมาก เราจะไปเล่นกันที่อายไลเนอร์ค่ะ
เริ่มด้วยการกรีดอายไลเนอร์สีฟ้าบนเปลือกตาบนค่ะ

จากนั้นก็ลงอายไลเนอร์ที่ขอบตาล่าง ตามด้วยเขียนคิ้ว และปัดมาสคาร่ากันเลยค่ะ

สีดูโดดเด่นทันสมัยขึ้นมาทันที
ไปลงสีปากกันค่ะ
แพทเลือกสีโทนส้มจี๊ดๆสำหรับลุคนี้ค่ะ

สีปากชนะเลิศค่ะ

หุหุ ใกล้เสร็จแล้ว เหลือไปลงBronzer,ปัดแก้มและไล้ดั้งเก๋ๆนิดหน่อย

หน้าเด้ง พร้อมไปปาร์ตี้กันเลย สำหรับลุคนี้
เสร็จแล้วก็โพสต์ท่าถ่ายรูปกันค่ะ

วันนี้แม่บ้านเอาสีเล็บที่ดูเข้ากันกับการแต่งหน้ามาให้ด้วยค่ะ

เป็นไงบ้างค่ะ หน้าเสร็จ เล็บเสร็จ แจ่มจริงไรจริง

สำหรับอุปกรณ์พิเศษข้างต้น(14-16)
แพทเอามาแต่งกับพาเลทเดียวกัน
เปลี่ยนแค่สี eyeshadow ที่ 3 เป็นสีโทนเขียว
เปลี่ยนสีอายไลเนอร์ และ สีลิปสติก
ก็จะได้ลุคสำหรับกลางวัน ไว้ไปเดินเล่นช้อปปิ้งเก๋ๆตามสไตล์แม่บ้านแพทค่ะ

สีลิปสติกค่ะ

พอไหวไหมค่ะ สำหรับลุคของวันนี้
แต่งหน้าไม่เหนื่อย
แต่โพสต์ฮาวทูเหนื่อยมาก
พิมพ์ไปสองรอบ อยู่ๆหายไปเลย
นี่รอบสามแล้ว

แม่บ้านขอลาไปพักเหนื่อยก่อนน่ะค่ะ
XOX

Pat~Mathews

Pat~Mathews

ชื่อแพทค่ะ อายุ 37ปี ตอนนี้เป็นแม่บ้านให้กับสามีอยู่ที่ประเทศอเมริกาค่ะ ชอบการแต่งหน้า ชอบเครื่องสำอางค์ เรื่องความสวยความงามค่ะ

FULL PROFILE