[Review] White me Superstar BB Body Beige

3 11
สวัสดีค่ะ กลับมาพบกับพลอยอีกครั้งแล้วนะคะ
วันนี้จะมารีวิวบีบีทาตัวให้ได้ชมกันค่ะ
ซึ่งก็คือ Superstar BB Body Beige จาก White me นั่นเอง

พลอยเป็นคนนึงที่ไม่ได้ขาวมาก ผิวออกโทนเหลือง
สำหรับวันไหนที่อยากให้ผิวดูขาวเนียนก็จะใช้บีบีทาตัวช่วยค่ะ
เคยลอง Cathy Doll ของ Karmart ส่วนตัวว่ามันเหนียวไป
ทนไม่ไหว ใช้แค่สองครั้งก็เอาวางทิ้งไว้เฉยๆเลย T^T

มาเจอตัวนี้ แม่ค้าแนะนำบอกว่าขายดีเลยซื้อมาลองค่ะ
จริงๆแอบอยากลอง Lela เหมือนกันนะ แต่แม่ค้าบอกตัวนี้ช่วงนี้ขายดีสุด
คล้อยตามแม่ค้าค่ะ โดนไปหนึ่งหลอด 55

จริงๆบีบีตัวนี้จะมี 4 สี นะคะ
Pink เหมาะสำหรับผิวขาว ขาวเหลือง ขาวซีด ที่ต้องการมีผิวขาวอมชมพู
Beige เหมาะสำหรับผิวสองสี ที่ต้องการมีผิวขาวเป็นธรรมชาติ
Green เหมาะสำหรับผิวคล้ำจริงๆที่กลัวทาแล้ววอก
Wink เหมาะสำหรับผิวขาว เป็นแบบแบบมีวิ๊ง

พลอยเอาสีเบจมาลองค่ะ แม่ค้าบอกว่าเหมาะกับทุกสีผิว
พอใช้แล้วชอบ อยากได้สีชมพูเพิ่ม 55

นี่คือส่วนผสมค่ะ พลอยก็ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้แฮะ
อธิบายไม่ถูก ถ่ายมาให้ดูเฉยๆ ^^"

มาดูผลที่ได้จากการใช้กันดีกว่าค่ะ
ส่วนตัวชอบมากๆ กลิ่นหอมเหมือนขนม ทาแล้วดูขาวธรรมชาติ ไม่วอก

ตัวนี้ไม่เหนียว ไม่ติดขน อย่างที่เขาเคลมไว้จริงๆค่ะ
ทาง่ายเหมือนโลชั่นทาผิวเลย ไม่เหนอะหนะ ทาแล้วซึมเข้าผิวเลย

ส่วนเรื่องกันน้ำกันเหงื่อ มันกันได้ดีนะคะ แต่อย่าถึงขั้นลงสระว่ายน้ำ
พลอยเคยทาตอนเช้าแล้วเย็นไปว่ายน้ำ มันแอบเป็นคราบนะ

บอกราคาหน่อยดีกว่า เผื่อมีคนอยากรู้ ตัวนี้พลอยซื้อมา 400 บาท ค่ะ
ซื้อมาจากร้านค้าในอินเทอร์เน็ต ขอไม่บอกร้านนะคะ
ใครสนใจลองเอาชื่อผลิตภัณฑ์ไปเสิร์ชดูนะ

หลายๆคนคงจะเห็นบีบีทาตัวผลิตออกมาขายมากมายเนอะ
อาจจะยังตัดสินใจไม่ได้ ก็ขอให้รีวิวเป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจละกันนะคะ
พบกันใหม่ในรีวิวหน้า สำหรับวันนี้ สวัสดีค่ะ ^^

KwonSoPloy

KwonSoPloy

สวัสดีค่ะ พลอย Kwon SoPloy ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ เราเม้าท์เก่ง ช็อปเก่ง (โดยเฉพาะของเซลล์!) ชอบลองอะไรใหม่ ๆ อยู่เสมอ ติดตามอัปเดตเรื่องความสวยความงามและพูดคุยกันได้ในแฟนเพจ บล็อก และอินสตาแกรมน้า~ ^^

FULL PROFILE