++Review: ลิป 6 สีกับของดีจิปาถะจากเกาหลี :)++

49 27

สวัสดีค่ะสาวๆ กลับมากันอีกแล้วกับของเกาหลี ไม่จบไม่สิ้นจริงๆ -_-'
part นี้ สุดท้ายแล้วค่า ออกแนวจิปาถะหน่อยน้า มีหลายอย่างเลยทีเดียว
เป็นของ Etude House ล้วนๆเลยนะคะ แทบไม่ได้เข้า brand อื่น แหะๆ

เริ่มกันที่ดินสอเขียนคิ้วยอดฮิต Drawing Eye Brow อายได้มา 2 สีนะคะ 02 กับ 05

เนื้อมันนุ่มอย่างที่เค้าว่ากันเลยค่ะ ใช้ง่าย ที่ชอบอีกอย่างคือสีมันตุ่นๆ โดย 02 จะออกน้ำตาลกลางๆค่ะ
และ 05 จะเป็นน้ำเทาค่ะ คุ้มค่าคุ้มราคาค่ะ :)

ต่อมา Etude House Face Color Corset ได้มา 2 สีอีกเช่นกัน

สีอ่อน 01 Gold Veil Highlighter และสีเข้ม (แล้วหรอ?) 04 Face Shading Corset

สีอ่อนเป็น highlight ไม่มุกมากค่ะ ปัดแล้วน่าจะดูสว่างขึ้น ไม่เงาวิ๊งเกินไป ส่วน shading จะมีวิ๊งอีกทำไม
แงงง ตอนซื้อมองไม่เห็นค่ะ เข้มก็ไม่เข้ม ตอนนี้เลยใช้เป็นปัดแก้มให้ดูอุ่นๆแทน

ตัวต่อมา อันนี้ชอบเลย Drawing Show Creamy Pencil เป็น eyeliner เนื้อมุกๆเบอร์ BE102 เป็นสี
ออกเบจทองๆ

ทาแล้วดูสดใสขึ้น ไม่วิ๊งจนเกินไปค่า (ขออภัย ตาดูเหนื่อยมากมาย -_-)

มาที่ eyeshadow เห็นวิ๊งๆแล้วรีบคว้าเลย ฮ่าๆๆๆ เป็น Look At My Eyes Jewel
สี BE101 Gold Sparkle Hugh Heel ชื่ออลังการมาก จริงๆแล้วก็ eyeshadow วิ๊งๆธรรมดาค่ะ
แต่ทองมากกก วิ๊งมากกก เหมาะแกการทาทับสีอื่นๆเพื่อให้ดู glam มากขึ้น

อ๊ะ.. สุดท้าย มาเข้าเรื่องกันที่ lip product ดิฉันจะพลาดได้อย่างไร คราวนี้ได้มาเบาๆ 6 สี -_-

เริ่มกันที่ตัวที่ชอบอีก 1 ตัวค่ะ Soft Touch Auto Lipliner ไม่เคยคาดคิดว่าเกาหลีจะมี lip liner เริ่ดๆอ่ะนะ
ได้มาทั้งหมด 3 สีค่ะ เบอร์ 02 สีออกนู๊ดชมพู 03 ออกน้ำตาล และเบอร์ 04 สีแดงอมชมพูเข้มค่ะ

สีแรก เบอร์ 02 แท่งหมุนๆใช้ง่ายมาก แต่เนื้อค่อนข้างแห้งไปเมื่อทา (ก็เขาให้ทาเฉพาะขอบนี่นะ)
แต่ใช้สำหรับ lip สีนู๊ดๆ ธรรมชาติ สวยเลย :)

เบอร์ 03 สีน้ำตาลนู๊ดๆ สวยมากกก ดูผู้ดีมากมาย เยื้อดูแห้งกรังอย่าแปลกใจ เราว่าเป็นธรรมดาของ
lipliner นะ

เบอร์ 04 สีแดงอมชมพูเข้มๆ สวย มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก สีนี้ไม่แห้งเหมือน 2 สีก่อน
แต่ติดทนมากๆเลย สีอยู่เกือบถึงทั้งวัน

เนื่องจากชอบสีนี้มาก เลยเอามาทาให้มันชุ่มชื่นขึ้น ด้วยการเอา lipgloss ทาทับ
ผลออกมา แจ่มมมมค่ะ!

อ่ะ ดูรวมๆซิ แหม่ 2 สีแรกดับไปเลย ฮ่าๆๆๆ

ต่อมาที่ lipsticks ได้มา 2 รุ่นนะคะ รุ่นใหม่ Etoinette Crystal Lip Shine Lips เป็นลิปเนื้อมันวาว packaging
เจ้าหญิงสุดๆ เนื้อออกใสๆ ได้สี PBE001 ชมพูนู๊ดอ่อนๆ กับ PPK004 สีชมพูกลางๆ และอีกรุ่น Dear My
ได้สี BE102 เป็นสีเบจเนื้อแน่นจ้า

ดู swatch กันแล้วเห็นชัดว่า Etoinette จะออกใสๆค่ะ มีเกล็ดวิ๊งนิดๆ ส่วน Dear My เนื้อครีมแน่นๆเลย

Etoinette Crystal Lip Shine Lips #PBE001 ชมพูนู๊ดใสๆ แอ๊วอ่ะ เหมือน package เลยอ่ะ
เจ้าหญิงมากๆ เนื้อชุ่มชื่น มีกลิ่นหอมดอก ไม้ทาง่ายค่ะ

ต่อมา #PPK004 ชมพูกลางๆ ตุ่นๆนิด ในรูปสีสดไปหน่อยค่ะ จริงๆแล้วทาได้ทุกวันเลย กลิ่นหอมดอกไม้
เนื้อทาง่ายเช่นเดียวกันค่ะ

สุดท้ายรุ่น Dear My #BE102 ออกเบจอมน้ำตาลส้มนะ เนื้อแน่นสวยกำลังดี ไม่มีวิ๊ง ทาง่ายเช่นเดียวกันค่า

ชอบสีหนายยยย ^^

เอาหละ จบดันไปแล้วค่ะกับรีวิวแบบเร็วๆ ลวกๆของเรา ความจริงยังมีของที่ฝากซื้อจาก New York
อีกหลายอย่างอยู่ เดี๋ยวทยอยๆมาน้า

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมค่ะ Have a great weekend!

fateye_slim

fateye_slim

make up เริ่ดแค่ไหน ไม่เท่ากับความมั่นใจในกระเป๋า :)
Jebanista Since 2008/ Jeban Team Since 2012

FULL PROFILE