รีวิว BB cream ทั้งหมดที่มีตอนนี้ค่ะ

0 23

สวัสดีค่ะ
ตั้งใจว่าจะทำ review BB cream อยู่หลายวันละเหมือนกัน
แต่ว่ายังไม่ค่อยมีเวลาเลย
วันนี้ว่างก็เลยมาลงรีวิวให้เพื่อนๆ
เผื่อว่าจะได้เอาเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจค่ะ

--------------------------------
BB cream  ที่เราจะเอามารีวิววันนี้มี 3 ยี่ห้อนะคะ ETUDE, LOTREE แล้วก็ TONY MOLY ค่ะ
หน้าตาก็เป็นอย่างนี้ แต่ของ LOTREE กับ TONY MOLY นี่เราได้ขนาดทดลองมานะคะ

สีของแต่ละยี่ห้อค่ะ

สำหรับ TONY MOLY:: ส่วนตัวเราว่าเนื้อครีมค่อนข้างจะเข้มข้น แล้วห็หนักไปหน่อย เกลี่ยยาก
แต่ถ้าพูดถึงเรื่องความเนียนก็ถือว่าใช้ได้ค่ะ แต่เรื่องคุมมัน คิดว่าไม่คุมค่ะ 
(ปกติเราเป็นคนหน้าแห้ง เลยจะไม่ค่อยรู้สึกเรื่องของการคุมความมันหรือเปล่า)

LOTREE:: สีของโรตีจะออกสีอ่อน (เหมือนๆ กับผลิตภัณฑ์แป้งของเค้าหล่ะ) เนื้อครีมข้นค่ะ
แต่คิดว่าเกลี่ยง่ายว่า TONY MOLY นะ แต่ว่าเห็นสีอ่อนๆ อย่างนี้เกลี่ยๆ ไปมันก็ไม่วอกมากนะ
อันนี้เราว่าอยู่ที่สีผิวด้วยค่ะ ความเนียน+ปกปิด เราว่าใช้ได้เลยค่ะเพราะเนื้อพอๆ กับโทนี่ค่ะ

สุดท้ายของ ETUDE คิดว่าหลายๆ คนคงเคยลองใช้ตัวนี้แล้ว
อยากบอกว่าเนื้อครีมของ ETUDE จะไม่เข้มข้นเท่าของ  TONY MOLY กับ LOTREE นะ
เรื่องปกปิดเราว่าพอใช้ได้แต่ส่วนตัวคิดว่าติดไม่ค่อยทน คือหมายความว่า
ตอนที่แต่งหน้าอยู่ก็จะรู้สึกว่าเนี๊ยน เนียน แต่พอไปๆๆ มันเริ่มไม่ปกปิดเท่าไหร่
สู้ TONY MOLY กับ LOTREE ไม่ได้เรื่องความทนทาน (หยั่งกะไม่ได้พูดถึงเครื่องสำอางค์)

--------------------------------

เอาแค่นี้ก่อนนะคะ อยากบอกว่าที่รีวิวนี่เป็ฯความรู้สึกส่วนตัวที่ลองๆ ใช้มานะคะ
ถ้าใครมีอะไรเพิ่มเติมก็โพสได้ค่ะ ส่วนเราตอนนี้สนใจของ Jadilla อยู่ แต่ว่า
ยังมีใช้อยู่ เลยยังไม่ได้สอยมาค่ะ ใครเคยใช้แล้วช่วยบอกหน่อยนะคะว่าเป็นยังไงม่าง
ไปแว้วค่ะ

noonz

noonz

หวัดดีค่ะ เราก็ผ่านมาผ่านไปอยู่แถวๆ jeban.com นี้แหละค่า ยินดีที่ได้รู้จักนะค๊า

FULL PROFILE