แนะนำคลีนซิ่งที่ทำความสะอาดผิวหน้าได้อย่างหมดจดที่ค่ะส่าวๆจีนบัน

ปกติเราแต่งหน้าลงแค่เมคอัพเบสของเคที่ดอลล์ แอลกลูต้าไธโอนและกันแดดแล้วก็แป้งอัดแข็งของเรฟลอน
ตอนนี้ใช้บิโอเร คลินซิ่งมิลด์ เป็นขวดที่2-3 ได้แล้วแต่เริ่มอยากลองเปลี่ยนดูบ้าง
อยากได้ที่ทำความสะอาดให้ได้หมดจด สำหรับผิวมัน รูขุมขนกว้าง
เพราะรู้สึกเริ่มเป็นสิวอุดตันขึ้นบ้างเลยคิดว่าทำความสะอาดไม่หมดหรือป่าว
ใครมียี่ห้อไหนแนะนำบ้างคะ บอกทีขอราคาไม่เกิน 500 บาทนะคะ
เราแพ้อยู่ยี่ห้อดียวคือ นูโทรจีน่า จ้า ....^^....

เราใช้บีเฟียสต้าแบบเจลค่ะเป็นราคาประมาณ 350 บาทถ้าจำไม่ผิดนะคะ ดีมากค่ะ เมื่อก่อนเราใช้บีโอเลคลีนซิ่งแบบเป็นออยล์สิวอุดตันขึ้นเพิ่มทุกๆวันเลยค่ะ แต่พอมาใช้ของบีเฟียสต้า สิวขึ้นน้อยยลงค่ะจนบางวันไม่ขึ้นเลย เหมาะกับผิวแพ้ง่ายมาก เพราะเราผิวแพ้ง่ายค่ะ

บีเฟียสต้าค่ะ เราใช้สูตรน้ำ แบบที่นวดๆเอาไม่ใช้สำลีค่ะ

ใช้มาสามขวดแล้ว ทำความสะอาดได้ดีค่าา

ปล. เราเคยใช้สูตรเจล สิวผดขึ้นอ่ะค่ะ เราแพ้แอลกอฮอล์อ่ะ

เราใช้ Bifesta cleansing lotion อยู่ค่ะ ใช้ดีมากๆเลย ล้างสะอาด ส่วนตัวใช้แล้วไม่อุดตัน ไม่แพ้ค่ะ

BIfesta Cleansing Lotion ค่า เราใช้สูตรผิวมันค่ะ (สีฟ้าๆ) ขวดที่สองแล้ว :D

Bifesta cleansing water ค่ะ เป็นสูตรน้ำ อ่อนโยนมากค่ะ

ใช้ทาแล้วนวดวนๆ ล้างเครื่องสำอางกันน้ำ ได้ดีในระดับนึงเลยค่ะ ไม่แสบตาด้วย ^^

ตอนนี้ชอบเคเออยู่ แต่ถ้าชอบจริงๆชอบของอาทิชตรี้มากกว่าแต่แอบแพง

อยากแนะนำ bioderma แต่แอบเกินงบอ่ะ ร้านพรีก็ราว ๆ 800+ แต่เช็ดหน้าสะอาดมาก ๆ

ก่อนนี้ใช้ bifesta แต่ใช้แล้วยังมีสิวอุดตันเรื่อย ๆ พอลองใช้ bioderma แล้วรู้สึกหน้าดีขึ้นจ้า

bifesta อีกเสียงจ้า

เราใช้ centapil และ bitesta ค่ะ

ขอบคุณทุกคำแนะนำคะ เราก็แอบมองๆ bifesta อยู่เหมือนน่าจะได้สอยซะที

บีเฟสต้าจ้า ใช้มาหลายขวดแล้ว สะอาดจริงๆ หลังล้างหน้าอาจย้ำด้วยโทนเนอร์อีกครั้งถ้าวันไหนแต่งหน้าแน่น

bifesta สูตรลิควิด อ่ะไม่ต้องใช้สำลี ดูไม่ระคายเคื่องดีนะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again