ข้อศอก&เข่าดำใช้อะไรดีค่ะ

เพื่อนๆมีวิธี หรือผลิตภัณฑ์อะไรที่ช่วยเรื่องข้อศอก&เข่าดำ มาแชร์กันหน่อยค่ะ

ทาครีมบ่อยๆ แล้วก้อเอาพวกมะขามเปียกมะนาวมาขัดๆหัวบ่อยๆก็ช่วยได้ค่ะ

เปลือกมะนาวถูๆ เอาวาสลีนทาก็ได้ค่ะ ^^
BHA& AHA+vitC ka
แนะนำเปลือกมะนาวอีกเสียงคะ เวลาแม่ทำอาหารก่อนทิ้งแอบบเอามาถูๆซักหน่อย ทำบ่อยผิวก็นุ่มขึ้นได้คร่า^^
ทาครีม nivea. กระปุกสีน้ำเงิน และขัดด้วยมะขามค่ะ

มะขามเปียกขัดๆๆๆๆ

ตามทวิตคุณหมอท่านนึงอยู่

เราก็ข้อศอกด้านมาก เห็นมีคนถามเข้าไป

คุณหมอท่านตอบว่า ให้ใช้ครีมที่มีส่วนผสมของ Urea

ตัวเราใช้ครีม อาลาโน่ ของ Amway แล้วไปอ่านๆเจอ

มันมีส่วนผสมแบบที่คุณหมอท่านว่า

ใช้แล้วดีขึ้นจริงๆ ทาแค่เช้าเย็น ลองดูนะคะ

พยายามอย่าเท้าข้อศอกกับโต๊ะค่ะ แล้วก็อย่าคุกเข่าบ่อย พยายามทาครีม ขัดมะขาม ขัดเกลือ แค่นี้ก็บรรเทาแล้วจร้า

เปลือกมะนาวอีกเสียงค่ะ  แต่ต้องทาวาสลีนให้ชุ่มชื้นด้วย

ขัดผิวเน้นตรงที่ดำๆบ่อยๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again