มาทำผมแดงกันเถอะ!!! สีแดงโกเมน~~♥

12 20

สวัสดีเพื่อนๆ Jeban ทุกคนนะค๊า นี่เป็นรีวิวแรกของเรา
แต่เราไม่เคยรีวิวอะไรมาก่อนเลย ผิดถูกยังไงแนะนำได้เลยนะจ๊า 

และ
กระทู้รีวิวนี้เกิดขึ้นได้เพราะแรงบันดาลใจจากกระทู้
♥[How To]ทำสีผมด้วยตัวเอง สีแดงทับทิม ของคุณ Nichawa เลยค่ะ
ขอขอบคุณจากใจเลยจ้า

เริ่มกันเลยนะคะ
นี่คือสีผมก่อนที่จะทำสีแดงโกเมนค่ะ

มันเคยแดงค่ะ 

ของที่เราใช้มี 

- ผงฟอกสีผมของ D cash สีแดงนะคะ  ราคา 35 บาท 

- เบอริน่า สีแดงโกเมน จ้า ^^ ราคา 45 บาท

อุปกรณ์และขั้นตอนการทำเราทำตามกระทู้ของคุณ Nichawa เลยค่ะแต่เปลี่ยนจากสีทับทิมเป็นสีแดงโกเมนแทน

ต่อกันด้วยสีผมหลังกัดเสร็จเลยค่ะ
เราฟอกผมไป 1 รอบ ทิ้งไว้ 45 นาที ก็จะได้สีแดงแปร๊ดดดดสะใจอย่างนี้เลยจ้า 

อันนี้แบบโดนแฟลชนะคะ

แต่ของเรา เราพักผม 1 คืนค่ะ ไม่ได้ย้อมทับทันที
อันนี้เป็นสีแบบตอนเช้าโดนแสงธรรมชาติค่ะ
เอาจริงๆ ชอบสีนี้แล้วนะคะ แต่ต้องแคร์แม่นิดนึง (เอาจริงๆคือกลัวโดนด่า ฮ่าๆ
 )

ต่อกันที่ย้อมทับด้วย เบอริน่าสีแดงโกเมนจ้า 

แสงธรรมชาติเช่นกันจ้า แต่คิดว่าถ้าอยู่กลางแจ้งน่าจะจัดกว่านี้นิดนึง

จบละค๊า
ไม่เคยตั้งกระทู้เลยมาเร็วไปเร็วแถมเน้นรูปอีกต่างหาก แหะๆ 

ไว้พบกันใหม่ค๊า คิดว่าคราวหน้าจะลองกัดแล้วลงแดงทับทิมดู รอติดตามชมนะค๊า

ขอเพิ่มเติมจ้าาาา
หลังจากได้ไปส่องกระทู้รีวิวของเพื่อนๆ คนอื่นมา
เลยพบว่าเราควรบอกความรู้สึกต่อผลิตภัณฑ์ที่เรารีวิวด้วย แหะๆ เค้าลืม 

งั้นขอบอกเป็นข้อๆ แล้วกันนะจ๊ะ

ผงฟอกสีผมของ D cash สีแดง *ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆนะจ๊ะ*
1.กลิ่นแรงงงงงมากค่ะ ถึงขั้นแสบจมูก แสบตาเลยทีเดียว
2.แอบแสบหัวตอนลงตอนแรกนิดหน่อย แต่แปปเดียวก็หาย สบายๆ ค่ะ
3.ราคาถูกและสีแรงสะใจค่ะ อันนี้สเป็กตรงใจมาก 
4.ใช้ง่ายมากค่ะ คือผสมตัวผงฟอกกับน้ำยา 12% คนๆ แล้วทาๆ โบะๆ 
ปกติเค้าต้องเว้นโคนผมกันประมาณ 1-2 ซม. แต่เราพยายามเว้นแล้ว แต่ผมสั้นเลยยีมันซะเลย

เบอริน่า สีแดงโกเมน *ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆนะจ๊ะ*
1.ราคาน่ารักแบบสีได้เป๊ะดังใจค่ะ แต่ถ้าสระผมบ่อยสีก็จะหลุดเร็วเหมือนกันนะคะ
2.ใช้ง่ายอีกเช่นกันค่ะ ผสมทุกสิ่งที่ได้มาในกล่อง แล้วก็ลุยทาที่ผมได้เลยจ้า 
แต่ถ้ามีคนช่วยย้อมก็จะดีนะจ๊ะ เพราะพวกสีย้อมทาไม่ทั่วแล้วสีขาดๆ หายๆ มันจะแปลกๆน้า
3.เสียอย่างเดียวน่าจะแถมถุงมือมาซักคู่ เคยซื้อมาแล้วอดทำเพราะลืมซื้อถุงมือมาด้วย เซ็งกันเลยทีเดียว 

ส่วนเรื่องผมจะเสียมั้ย? 
สำหรับตอนนี้ผมเราไม่เสียนะคะ ปกติดี นุ่มน้อยลงเล็กน้อย
โดยรวมโอเคค่ะไม่ได้สาก แกร่กๆ แต่อย่างใด
แต่ถ้าเพื่อนคนไหนกลัวผมเสีย ตอนย้อมเสร็จลองหาผลิตภัณฑ์หมักผมที่ชอบ
หมักต่อเลยหลังจากล้างสีผมออกแล้วก็ได้นะคะ ช่วยได้พอสมควร 

จบจริงและอีกรอบ
วู้ว พอมีตัวหนังสือเยอะๆ แล้วดูมีสาระเนอะ ฮิฮิ

manuchz

manuchz

Make up is my therapy

FULL PROFILE