สาวน้อยผู้โชคดีจากรายการศัลยกรรมที่ดังที่สุดของเกาหลี!

21 35
บ้านใครติดจานดำอาจจะเคยดูรายการศัลยกรรมของเกาหลีที่มีช่องนึงเอามาออกซ้ำไปซ้ำมา มีใครเคยดูมั้ยคะ?
อยากจะบอกว่ารายการนั้นเก่ามากแล้ว 
 แต่เมื่อปี 2011-2012 ที่เกาหลีได้มีรายการแนวนี้กลับมาอีกครั้ง มี 2 ซีซั่นแล้ว ซีซันแรกเมื่อปี 2011 ซีซัน 2 จบไปเมื่อปีที่แล้ว ปีนี้กำลังรับสมัครซีซัน 3 อยู่ค่ะ มีคนเข้าไปสมัครในเว็บเยอะม้ากกกก 

จริงๆเราก็ยังดูไม่หมดทุกตอนหรอกนะคะ แต่พอดีติดใจตอนนึงมาก และผู้โชคดีที่ได้รับการศัลยกรรมคนนี้ ดังมากที่สุดในซีซัน 2 เลยก็ว่าได้ เลยอยากเอาเรื่อง+รูปมาแชร์ให้ดูกันค่ะ

ผู้สมัครเข้ามาในรายการจะถูกสัมภาษณ์ว่ามีปัญหาอะไรกับรูปร่างหน้าตาของตัวเอง ถึงได้อยากทำ 
น้องคนนี้ชื่อ ฮอเยอึน อายุ 20 ปี เรียนมหาลัยอยู่ ที่บ้านมีน้องชายเป็นออธิสติก แม่ต้องออกไปทำงานจึงต้องช่วยแม่เลี้ยงน้อง และเค้าก็รักน้องชายมากๆค่ะ น้องเค้าบอกว่าจริงๆเคยคิดอยากตายนะ แต่ก็ทำไม่ได้เพราะเป็นห่วงแม่กะน้อง แล้วก็ไม่กล้าเล่าเรื่องกลุ้มใจเกี่ยวกับหน้าตาตัวเองให้แม่ฟัง เพราะกลัวจะยิ่งทำให้แม่ไม่สบายใจ

รายการเค้าจะคัดเอา 2 คนมาออกพร้อมกัน แล้วให้คณะแพทย์เป็นคนเลื่อกแค่คนเดียวว่าจะเลือกใคร
ซึ่งตอนแรกน้องคนนี้ตกรอบ แต่แพทย์ก็กลับมาประชุมกันอีกครั้งว่าอยากให้คนนี้ได้ทำ จึงไปเรียกตัวกลับมา
จุดยากคือคางที่ยื่นมากกว่าคนปกติถึง 23 มม.

ก่อนขึ้นเขียง..

สภาพหลังทำเสร็จหมาดๆ คุณแม่มารอหน้าห้องผ่าตัดด้วย พอเห็นหน้าลูกแล้วร้องไห้เลยค่ะ 
 สงสารลูกที่ต้องเจ็บ

วิวัฒนาการหลังจากทำเสร็จเรื่อยๆ

จุดขายของรายการนี้คือ หลังจากทำหน้ามาแล้วจะต้องย้ายเข้าไปอยุ่ในหอที่ทางรายการจัดไว้ให้ ในนั้นจะไม่มีกระจกหรือสิ่งที่สะท้อนมองเห็นหน้าตัวเองได้เลย จะปิดหมดทุกอย่าง ในระยะเวลา 3 เดือนที่รักษาตัวจะไม่มีทางรู้เลยว่าหน้าตัวเองจะออกมาเป็นยังไง 

สุดท้ายก็จะมาเปิดตัวในรายการทีเดียว เจ้าตัวและพิธีกร ผู้ชมก็จะได้เห็นหน้าใหม่พร้อมกัน
ไม่น่าเชื่อว่าจะทำออกมาได้สวยขนาดนี้!! 

ลุ้น

เหมือนคนละคนกันเลย เจ้าตัวพอเห็นหน้าตัวเองแล้วบอกว่า "เหมือนดาราเลยค่ะ!!" 

พอคางหายยื่นแล้ว ยิ้มสวยมากๆ

น้องเค้าบอกว่า ถ้าสวยแล้วอยากจะลองถ่ายแบบดูซักครั้ง

กลับไปที่มหาลัย เพื่อนๆตื่นเต้นกันใหญ่

ทั้งหมดที่ทำไปคือ หน้าผาก ตา จมูก ฟัน กราม คางวีไลน์ และดูแลผิวหน้า
ทั้งหมดนี้แค่... 35,200,000 วอน หรือ 9 แสนกว่าบาทเท่านั้นเอง 

อ้าว อัพไปตั้งเยอะแล้วเพิ่งเห็นว่าลืมเลือกไม่เอาลายน้ำ แฮะๆ
เป็นไงบ้างคะ ถ้าอยากดูเคสของคนอื่นๆอีก เดี๋ยวจะเอามารีวิวให้ดูอีกนะคะ 55 

SevenStarS

SevenStarS

FULL PROFILE