สอบถามกระเป๋าโหลดใต้เครื่องบินค่ะ

คือกำลังจะขึ้นเครื่องครั้งแรกค่ะ เรามีน้ำหอม ครีมต่างๆมากพอสมควร จึงประสงค์จะนำกระเป๋าโหลดใต้ท้ิงเครื่ิงค่ะ

คำถามคืิอ : ไม่ทราบว่ากระเป๋าที่โหลดใต้ท้องเครื่อง กำหนดขนาดมั้ยค่ะ คือกระเป๋าเรามันใบเล้กนะค่ะ สุงจากพื้นถึงแค่เข่าเอง เป้นกระเป่าล้อลากค่ะ  

สอบถามเพิ่มอีกนิด : เราบินนกแอร์ลงดอนเมืองค่ะ พอเครื่องลงดอนเมืองแล้ว จะไปรอรับกระเป๋าตรงไหนยังไงค่ะ นานมั้ย

ขอบคุณค่ะ

ของไม่กำหนดขนาดค่ะ ที่กำหนดก็คือ "น้ำหนัก"

ของนกแอร์จะกำหนดไม่เกิน15กก. แต่ถ้าจองด้วยนกแฟนคลับจะสามารถเลยไปถึงไม่เกิน20กก.ได้โดยไม่ต้องซื้อน้ำหนักกระเป๋าเพิ่ม

ส่วนเวลาลงที่ดอนเมืองก็แค่เดินไปตามทางค่ะ มันจะไปสู่ที่รับกระเป๋าอยู่แล้ว 

ที่รับกระเป๋าทุกเที่ยวบิน(ในประเทศ)จะอยู่โซนเดียวกันค่ะ แล้วแต่ว่าจะสายพานไหน

ส่วนนานไหมนี่ก็สักพักหนึ่งค่ะ เพราะต้องใช้เวลาลำเลียง เราก็ต้องมายืนรอสักพักค่ะ แต่ไม่นานเกินไป

ไม่น่าจะเกินครึ่งชม.ค่ะ

กระเป๋าไม่กำหนดขนาด ส่วนเครื่องสำอางใส่ของไปตามต้องการเลยค่ะ
แต่ห้ามเกิน 15 ก.ก เป็นพอค่ะ

กำหนดน้ำหนักจ้าาา เห็นแม่เราแพคของตอนไป ตปท พวกครีมพวกอะไรที่เป็นของเหลวแม่เราซีนอย่างดีเลยอ่ะ เพราะบางทีคนยกกระเป๋าเค้าก็ไม่ได้ระวังอะไรมากมาย อาจทำให้ของเราเสียหายได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again