Review Skinfood Coffee Body Scrub

6 13
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ
ไม่รู้ว่ามีใครชอบขัดตัวเหมือนเนยบ้างมั้ยคะ?
เนยชอบขัดตัวมากกกก อาจจะเป็นเพราะเนยผิวคล้ำ
เลยคิดว่าการขัดจะทำให้ผิวขาวขึ้นได้บ้าง (สักนิดก็ยังดี 555)

เนยเลยชอบลองผลิตภัณฑ์ขัดตัวไปเรื่อยอ่ะค่ะ
ก่อนหน้านี้ก็ลองครีมมะขามพะเยามาแล้ว
เพราะคนมารีวิวเยอะมาก ว่าดี ขัดอาทิตย์ละครั้งผิวขาว ใส

เนยใช้แล้วชอบมากค่ะ กลิ่นมะข๊าม...มะขาม
ขัดแล้วคันยุบๆ ยิบๆ อดใจทนแทบแย่ สะใจดีค่ะ
แต่ตัวนี้คนมารีวิวเยอะแล้ว และเนยก็เผลอใช้จนหมดไปแล้วด้วย
เลยเอาตัวอื่นมารีวิวละกัน อิอิ

.......................................................

มาดูกันดีกว่า...ว่าวันนี้เนยเอาอะไรมารีวิวให้ดู
แถ่น..แทน..แท๊นนน
นั่นก็คือ "Skinfood Coffee Body Scrub" นั่นเองค่ะ

เพื่อนๆ คงคุ้นเคยกันเป็นอย่างดี 
เพราะตัวนี้ก็ถือว่าดังเหมือนกัน สำหรับในหมวด Scrub ขัดตัว
แล้วตอนไป shop ที่เกาหลี ก็เห็นพนักงาน (คนไทย) แนะนำตัวนี้
ก็เลยจัดมาซะหลายกระปุกเลย

แพคเกจนี่มันกาแฟ๊...กาแฟ
Scrub ตัวนี้  160 กรัม เนยซื้อที่เกาหลี ราคาไม่ถึง 300 บาท!!
ถือว่าถูกมากๆ 

................................................................

อดใจไม่ไหว เปิดดูข้างใน...ว๊าย กรี๊ดดดด 
กลิ่นมันเหมือนขนมชัดๆ หอมแบบคุกกี้ๆ ผสมกลิ่นของกาแฟหน่อยๆ
น่ากินมว๊ากกกกกกก 
มาแบบเต็มกระปุกสุดๆ เกือบล้นแน่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

............................................................

มาซูมให้ดูชัดๆ ว่าเนื้อ Scrub มันเป็นยังไง

มันป็นเกล็ดน้ำตาลแบบนี้ค่ะ เป็นเม็ดๆ เต็มเลย
แล้วก็มีกากกาแฟผสมอยู่ เนื้อหนืดๆ เข้มข้นมาก

วิธีใช้ :
ใช้ขัดหลังจากอาบน้ำเสร็จ
ให้ทา Scrub ลงบนผิวที่เปียก 
(ถ้าตัวแห้งๆ นี่อาจผิวถลอกได้ค่ะ)
นวดเบาๆ ประมาณ 30 นาที
หรือจนกว่าน้ำตาลจะละลายหมด
ใช้อาทิตย์ละ 1-2 ครั้งพอแล้วค่ะ

....................................................... 
ความรู้สึกหลังใช้ :
อย่างแรกเลย เนยประทับใจกลิ่นค่ะ
กลิ่นมันขน๊ม..ขนมอ่ะ หอมน่ากินมาก

แล้วเนื้อ Scrub มันก็มีเกล็ดน้ำตาลอยู่เยอะมาก
ขัดตัวแล้วไม่คม ไม่บาดผิว
ขัดๆ ไปน้ำตาลจะค่อยๆ ละลาย เหลือแต่กากกาแฟค่ะ

เท่าที่เนยเคยรู้มา...เค้าบอกว่า กากกาแฟช่วย Detox สารพิษ
และช่วยทำให้ผิวขาวใสได้ 
ตามสปาต่างๆ ชอบเอากากกาแฟมาผสมขัดตัวให้ลูกค้าค่ะ

เนยขัดอย่างเมามันมาก ขัดๆ ถูๆ จนน้ำตาลละลายหมด
ขัดเสร็จแล้วล้างออก รู้สึกได้เลยว่าผิวนุ๊ม..นุ่ม
ผิวเหมือนไม่มีขี้ไคลหลงเหลือ!!

ตัวนี้เป็นน้ำตาล ดีหน่อยตรงที่เวลามีแผลมันไม่แสบผิว
เคยใช้มะขามพะเยา กับ เกลือขัดผิว
มีแผลที แสบแทบดิ้น 

สำหรับตัวนี้ สรุปว่าเนยให้ 9/10 แล้วกันค่ะ
ขอหักตรงที่..กลิ่นมันไม่ค่อยติดทนเท่าไหร่
หอมแค่ตอนอยู่ในห้องน้ำ แต่ผิวนุ่มใช้ได้

วันนี้มารีวิวแค่นี้ก่อนนะคะ
บ๊าย บายค่ะ

สตรอเบอรี่ จุฟ

สตรอเบอรี่ จุฟ

หวัดดีค่ะ เนยนะคะ
ติดตามได้ที่ Blog เนยนะคะ
https://www.facebook.com/CheeZiiNoei
มีเกมส์แจกของฟรีตลอดค่ะ มาร่วมเล่นกันนะคะ

และฝากติดตาม BloG ใน hunsa.com ด้วยค่ะ
http://beauty.hunsa.com/Noei

FULL PROFILE