Review ^_^ La Roche-Posay UVIDEA XL BB Cream SPF 50 PA+++

5 13

วันนี้จะมารีวิว กันแดด ที่ใช้อยู่ตอนนี้คะ ได้ดูรีวิวจากหลายๆคนว่าใช้แล้วดี เราเลยอดใจไม่ไหว เลยต้องขอไปซื้อมาลองบ้าง นั่นก็คือ >>>> 

เนื้อผลิตภัณฑ์

เป็นผลิตภัณฑ์ที่เป็น ครีมรองพื้นที่ผสมสารกันแดด สำหรับผิวหน้า จึงใช้แทนกันแดดได้เลย ซึ่งเราชอบเลยคะ เพราะทาทีเดียวได้ทั้งกันแดด ทั้งบีบี ครีม 

จะมี 2 เบอร์ คือ 01 และ 02   สี 01 จะเป็นโทนชมพู

02 จะเป็น โทนเหลือง ของเราเป็นเบอร์ 02 

เนื้อผลิตภัณฑ์ มีความข้น เหมือนกับเนื้อ บีบีครีมทั่วไป แต่ก็เกลี่ยง่ายอยู่คะ เข้ากับสีผิวเราได้อยู่คะ ไม่ขาวจนเกินไปคะ 

ฉลากของผลิตภัณฑ์
ครีมรองพื้นผสมสารกันแดด ปกป้องผิวทุกวัน จากรังสี UV พร้อมช่วยให้การแต่งหน้าติดทนยาวนานขึ้น ผ่านการทดสอบแล้วกับผิวของคนเอเชียที่ระคายเคืองง่าย ปกป้องผิวจากการเกิดฝ้าจากแสงแดด จุดด่างดำและริ้วรอยที่เกิดจากรังสี UV ช่วยให้ผิวดูเรียบเนียน สีผิวสม่ำเสมอ ปราศจากน้ำหอมและพาราเบน 
ข้อแนะนำ : ปกป้องผิวจากการเกิดฝ้าจากแสงแดด จุดด่างดำและริ้วรอยที่เกิดจากรังสี UV โดยเฉพาะ UVA
ผลหลังการใช้ : ผิวจะชุ่มชื้น สบาย พร้อมให้การปกป้งผิวจากการเกิดฝ้าจากแสงแดด จุดด่างดำและริ้วรอยที่เกิดจากรังสี UV จุดบกพร่องบนใบหน้าลดเลือนลงโดยทันที ทำให้ผิวแลดูเรียบเนียน สม่ำเสมอยาวนาน สุขภาพปผิวแลดูดียิ่งขึ้นและกระจ่างใสขึ้น

ส่วนประกอบของผลิตภัณฑ์

ความรู้สึกหลังใช้ 
โดยรวมถือว่าชอบมากเลยนะคะ เนื้อผลิตภัณฑ์ เกลี่ยง่าย ไม่ทำให้ผิวหน้าเราเกิดการระคายเคือง ไม่ทำให้เกิดสิวเพิ่ม 
เรื่องคุมมันเราไม่ค่อยแน่ใจนะคะ เนื่องจากเรารู้สึกว่าในระหว่างวันเราซับหน้าปกติคะ
ช่วยปกปิดรอยดำจากสิวได้ในระดับนึง ถือว่าโอเคนะคะ
 และเป็นผลิตภัณฑ์ที่ปราศจากน้ำหอมและพาราเบนอีกด้วย

ขอบคุณที่เข้ามารับชมนะคะ

ผิวแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ ผลของการใช้ก็ขึ้นอยู่กับผิวของแต่ละคนนะคะ

Snoopy_som

Snoopy_som

Hello

FULL PROFILE