คาดผมตึงๆมา 1 อาทิตย์ หน้าผากกว้างขึ้นมาก!! ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

คือช่วงนี้เราสิวขึ้นเลยคาดผมทุกวัน รู้สึกได้ว่าหน้าผากกว้างขึ้น

ถ้าปล่อยผมลงมาหน้าผากมันจะแคบลงมาเหมือนเดิมมั้ยค่ะ

หรือมีวิธีแก้อย่างอื่นค่ะ??

เราคิดว่ามันอาจจะไม่ยุบลง แต่เลิกคาดเลยดีกว่าค่ะ จะได้เลิกกว้างขึ้น

พึ่งรู้ว่าคาดผมทำให้หน้าผากกว้างขึ้น

น่าจะเป็นเพราะผมมันลู่ไปข้างหลังมากเพราะคาดผมบ่อยมากกว่านะ

รูขุมขนที่ผมขึ้นมันขยับไม่ได้นะค่ะ ต้องผ่าตัดถึงย้ายขึ้นได้

ลองไม่คาดก็หายค่ะ

มโนหรือเปล่าคะ

เรารวบตึงหลายปีมีข้างหน้าบางลงค่ะ แต่ไม่ถึงกับกว้างขึ้น ส่วนคาดผมในระยะเวลาสั้น ๆ คาดว่าไม่น่ามีผล ลองหยุดคาดคงหายเหมือนที่ K.somminny บอกอะคะ ^_^

เราว่าน่าจะคิดไปเองนะคะ เราเป็นคนหน้าผากแคบ พยายามคาดผมทุกวัน รัดผมตึง ๆ เพราะอยากให้หน้าผากกว้างขึ้น ทำมาเป็นปี ๆ แล้วยังเหมือนเดิมเลย - -;;

ตอนผมยาว มัดตึงตลอด ก็มี เถิกขึ้นไปบ้าง  ใช้เวลา  หลายปีน่ะ 

แค่6-7 วัน เราว่า  มันไม่น่าจะ เถิกได้ขนาดเห็นความเปลี่ยนแปลง

เราใช้วิธีกันไรผมอ่อนๆ

แล้วมันก็ขึ้นมาใหม่ จะได้มีไรผม มาปิดหัวแหม่ง

ลองหวีแสกข้างปิดหน้าผากเหม่งๆ เหมือนเราก็ได้นะ

เราว่าไม่เกี่ยวนะ น่าจะคิดไปเอง ทำแค่ไม่กี่วันมันไม่เห็นผลไวขนาดนั้นหรอกค่ะ

อันนี้จากที่เราเห็นเพื่อนเราคนนึงมัดผมตึงๆทุกวัน ตอนนี้หัวมันเถิกไปแล้วค่ะ 

แต่เราเห็นมันมัดเป็นปีๆเลยนะค่ะ แล้วตึงจริงๆ เรียบแป้เลยอะ

ถ้าแค่อาทิตย์เดียวอาจจะรู้สึกไปเองนะ แต่ทางที่ดีอย่ารวบตึงๆดีกว่า บางทีเราก็เป็นรวบหรือคาดผมตึงๆมากมันจะรู้สึกเถิกๆ

เราก็คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวอะค่ะ อาจจะคิดไปเองหรือไร ?

เราว่าไม่น่าจะเกี่ยวกันน่ะ

เราอยากหน้าผากกว้าง แต่คาดผมไม่น่ามีผลค่ะ เพราะพยายามแล้ว ไม่กว้างขึ้นเลย

ไม่น่าเป็นได้นะคะ ปกติหน้าผากกว้างอยู่แล้วรึเปล่า

เราเป็นคนหน้าผากแคบ รวบผมตึงสมัยต่ม.ปลายตลอด 3 ปี หน้าผากยังไม่กว้างขึ้นเลยค่ะ

อยากให้หน้าผากกว้างๆแบบคนอื่นบ้าง

เราไม่เห็นเป็นเลย  ไม่น่าจะกว้างขึ้นนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น