รีวิวแต่งหน้าที่เค้าท์เตอร์Kanebo

2 7

สวัสดีค้า สาวๆจีบัน วันนี้ปิ่นก็มารีวิว กึ่งเห่ออ มากๆ กับการแต่งหน้าที่เค้าท์เตอร์ Kanebo  ซึ่งเป็นเค้าท์เตอร์แรกที่เคยไปแต่ง โดยที่ไม่ได้ซื้ออะไรของเค้าเลย (= =  )’ที่จริงคืออยากไปแสดงรูปกิจกรรมรับตัวเทสเตอร์รองพื้น แต่พี่สาวบีเอ เค้าบอกว่าไม่มีsample และ ไม่มีแป้งรองพื้นตัวใหม่เหมือนในโปรโมชั่น (ว้า) แต่ไหนๆเราก็มาแล้ว พี่เค้าเลยให้ลอง รองพื้น  และ Loose powder ของ Impress โดยแต่งหน้าให้เบาๆค่ะ

(ประทานโทษสาวๆด้วย ที่ไม่ได้ถ่ายระหว่างที่แต่ง เนื่องจากแบตโทรศัพท์หมดง่ะ)

นี่คือรูปที่แต่งแล้ว ตอนกลับมาที่ห้อง หลังจาก แว๊นมอไซค์กลับจากโรบินสันศรีราชา แล้วไปโซ้ยผัดไทยอีกค่ะ 

หน้ายังเป๊ะ !

สาดแฟลชซะหน่อย

ให้อารมณ์เหมือน ถ่ายรูปรับปริญญา (ในที่นี้ไม่ได้โบกที่คอนะฮะ//คอดำ)

*ยิ้มหน้าบานเป็นจานกระด้ง

ตอนที่ก่อนแต่งนะคะ เราบอกพี่สาวบีเอไปว่า ต้องล้างหน้ามั้ย เพราะ ก่อนหน้านี้โบกกันแดด เบส แป้ง อะไรมาบ้างแล้ว เค้บอกว่า ไม่เป็นไร แต้มรองพื้นทับไปได้เลย

เพื่อนเลยทักว่าดูหนาไป แต่คงเป็นเพราะ เหตุชะนี้ที่ไม่ได้ล้างหน้าก่อนนั้นเองค่ะ
โดยผลิตภัณฑ์ที่พี่สาวบีเอโบกให้คือ

1)Impress โทนขาวเหลือง จำชื่อเบอร์ไม่ได้ สนนราคาที่ประมาณ 4000กว่าๆ

2)Impress Loose powder
                                                3)Coffret D’or Blush 05 สีชมพูพีช ราคา 700กว่าบาท
                                                4)Coffret D’or สีแดงๆส้มเบาๆ หมายเลขไม่ได้ 980บาท

ซึ่งมี Packaging ตามรูป

#ขออนุญาตยืมรูปมาจาก Google นะฮะ

>> ฮือออ.. จะบอกว่า หน้ามันผ่องกำลังดีเลยค่ะ ยิ่งตอนที่เค้าโบกรองพื้นและแป้งข้างซ้ายก่อน แล้วให้ส่องกระจกเทียบกับข้างขวา รู้สึกว่า มันปกปิดได้ระดับหนึ่ง สังเกตจากที่ปิ่นจะมีรอยสิวที่โหนกคิ้วด้านซ้าย และประปรายเล็กน้อย โดยรวมแล้วรู้สึกใบหน้าดูคุณนายขึ้นมาอย่างบอกไม่ถูก 5555

*ด้วยที่ไม่ได้ถ่ายตอนก่อนแต่ง หรือ ตอนเปรียบเทียบ ปิ่นขอชดเชยด้วยการเช็ดหน้าโชว์เพื่อเปรียบเทียบจ้า ^^V
เพื่อดูความ coverage เมื่อเทียบกับหนังหน้าจริง

อาจจะยังไม่ชัดเจนนะคะ ขอโทษด้วย พึ่งรู้ตัวว่าทำไมไม่เปิดโคมไฟง่า 555

นี่เปิดไฟแล้วค้า

ลงรูปปิดท้ายด้วยความภูมิใจของการได้รับการทดลองใช้ผลิตภัณฑ์ทรงคุณค่า ด้วยวุฒิภาวะนักศึกษา ยากแค่การครอบครอง แต่วันนี้ อย่างไรก็ตาม ขอลองไปก่อน ดีใจ ^____^

สักวัน จะไปสอยมาเก็บไว้ในกรุแน่ๆ
ปรับแสงนิดนึงนะคะ เนื่องจาก ไม่ได้เปิดโคมไฟให้รูปนี้ ถ่ายอีกที หน้าก็เหลือแค่ซีกเดียวที่เป๊ะค่า 5555

Pinsupasiri

Pinsupasiri

สวัสดีค่ะ ชื่อปิ่นค้า ก้อที่เข้ามาสมัครเว็บนี้ ก้อ อยากให้ตัวเองดูดี ไม่อยากให้ตัวเองหยุดสวย 555 เผื่อว่า ที่นี่ จะเป็นทางเลือกเพิ่มเติม หรือ แนะนำอะไรที่ปิ่นไม่รู้ ให้ปิ่นพัฒนาตัวเองขึ้นได้เรื่อยค้า ขอบคุณนะคะ

FULL PROFILE