รีวิว หลายสิ่ง ปล . ใครจิตใจหวั่นไหวง่ายห้ามดูนะค่ะ

23 34

สวัสดีค่า วันนี้เรามารีวิวของที่ชอบ และของที่เพิ่งได้มากไม่นาน แต่ก็ได้ลองใช้หมดแล้ว

จึงอยากมารีวิวให้เพื่อนๆดูกันนะค่ะ 

ไปดูกันเล๊ยยยยยยย

ลิป 4U2 เบอร์ 07 ราคาสองร้อยกว่าบาท แต่สีคล้ายๆ Mac มาก แต่เนื้อสีไม่เข้มข้นเท่านะค่ะ

ที่เห็นเป็ดการปาดย้ำๆ แต่ Mac รอบเดียวก็ชัดแล้ว คุณภาพ ของ 4U2 ถือว่า โอเคเลยค่ะ

เนื้อนุ่ม ติดทนพอสมควร ทาแล้วปากจะเงาๆ ดูสุขภาพดี เนื้อลิปผสมกลิตเตอร์ด้วยแต่ไม่มาก

ทาแล้วไม่เห็นกลิตเตอร์เท่าไหร่ ค่ะ เราชอบนะ ทาเล่นๆแทน Mac สบายๆเลยย อิอิ

เทียบสีให้ดูค่ะ 

ซ้ายมือสุดเป็น  Mac Bakelty กลาง 4U2 ขวา Mac Honney Love ค่ะ

ชิ้นต่อไป หลายๆคนอาจกรีดร้องได้

มันคือ ....

Naked Flushed!!

อยากบอกว่า จขกท . หลงตั้งแต่เเพคแกตแล้ว อิอิ และความที่มันครบครันในอันเดียว เลยจัดมา จนได้

เจ้าสิ่งนี้ประกอบไปด้วย บลัชออน ไฮไลท์ บรอนเซอร์

ซึ่ง เราชอบ บรอนเซอร์ กับไฮไลท์มาก งามเงิบ จริง บรอนเซอร์สีนี้เป็นสิ่งที่เป๊ะสำหรับจขกท เป็นสีที่ไม่ค่อยจะเจอ

แต่ไม่ค่อยอยากใช้เท่าไหร่ กลัวหมด ส่วนไฮไลท์เนื้อละเอียดมาก

วาวมาก สีคล้ายกัน soft and Gental ของแมค สีงาม มีมิติ ทาแล้วหน้าดูมันพอสมควร แต่เราชอบ ชอบหน้ามันๆ 5555

ส่วนบลัชออน เป็นสิ่งเดียวที่เราไม่โปรด เพราะว่ามันเข้มไป แล้วเราไม่ชอบ บลัชสีโทนนี้อยู่แล้ว แต่ถ้าใครชอบ จัดโล๊ดค่ะ

พิกเมนต์เข้มข้นไม่ต่างจาก อายแชโดว์ตัวดังของเค้าเลย

เราได้มา ราคา 1400 นะค่ะ ถ้าจำไม่ผิด

ยังไม่จบกับ บลัชออนค่า

มาต่อกันที่ Too Faced กันบ้าง

ตัวนี้คือ too faced sweethearts perfect flush blush

หน้าตามันช่างน่าสะสมเป็นยิ่งนัก

แต่ช้าก่อน อย่าเพิ่งหลงกันหน้าตานะค่ะ

เดี๋ยวให้ดูสีกันก่อน  

ตอนแรกที่ตัดสินใจสั่ง ไม่ใช้เพราะเเพตแกต นะค่ะ แต่เพราะคิดว่า มันหน้าจะวาวๆ

เพราะอย่างที่เราบอกไป เราชอบหน้ามันวาวมาก 

แต่พอได้มา ผิดหวังเล็กน้อย เรามันวาวนิดหน่อยเท่านั้น สีพีชตรงกลางเป็นเนื้อชาตินค่ะ

ไม่ใช่ซิมเมอร์เหมือนสีข้างๆ

ปัดรวมๆออกมา จะได้เป็นสี พีชค่อนไปทางชมพูมากกว่า ซึ่งเราอยากให้ออกส้มกว่านี้นิดหน่อย

พิกเมนต์ ไม่ได้เข้มข้นมากนะค่ะ ต้องใช้แปรงนุ่มๆ ปัดย้ำๆอยู่เหมือนกัน 

ต่อไป เป็น แปรง real techniques stippling brush

ตัวนี้เราปลื้มมาก มันไม่เหมือน ตัว stippling brush แบบ Holika ที่เราเคยใช้ ตัวนี้ขนจะสั้นกว่า

ขนาดเล็กกว่า เหมาะที่จะใช้กับบลัชออนเนื้อครีมมากกกกก  ใช้เกลี่ยรองพื้นก็ดี กระจาย บางเบาดี แต่ยังเห็นเป็น

รอยอยู่บ้าง เราให้ฟองน้ำกดทับอีกที สรุปเลยว่า ปลื้มมาก หายไป วิ่งไปซื้อใหม่ทันทีเลย อิอิ  

ยังไม่หมดกะแปรงนะค่ะ

ที่เราจะรีิวิว คือตัวซ้ายสุดค่ะ เป็นแปรง ฺbobbi brown full coverage face brush

อันนี้เป็น ลิมิเตดนะค่ะ เราซื้อมาสักพัก แล้ว เคาน์เตอร์อาจจะยังมีอยู่นะค่ะ

เราซื้อตามพี่สาลี่ พี่เค้าใช้แล้วดูมันนิ่มสปริงตัวดีมาก 

ราคา 1800 บาท แต่เราได้ 1500 เพราะเราโชคดี ไปตอนลดราคา เหลือพันหกนิดๆ แล้วมีอั่งเปาลดอีก 100  บาท

ตอนนั้นดีใจมาก

ลักษณะ เมื่อเทียบกับ ซิกม่า F82 ขนยาวกว่า แน่นพอๆกัน ไม่ต่างกันมาก ความนิ่มบอกได้เลยว่าแทบไม่ต่างกัน

เรื่องความเนียนเวลาใช้ก็พอๆกันเลย แต่ที่ชนะ ก็ตรงที่ BB นั้น สปริงตัวที่ดีกว่า ทำให้เกลี่ยรองพื้นได้เร็วกว่าค่ะ 

แต่ถ้าใครมี ซิกม่าแล้วไม่จำเป็นต้องมี BB เลย แต่เรา อยากได้ แปรง B Bอยู่แล้ว เพราะคุณภาพเค้าบอกว่าเลิศเลอกัน และลงทุนครั้งนึงใช้ได้ เป็น 10 ปี เราก็ว่าคุ้มอยู่ยิ่งเป็นลิมิเตด ยิ่งอยากมีเก็บไว้ค่ะ

ซึ่งก็ปลาบปลื้มมากกก ขนาดเล็กพกพาง่ายกว่าซิกม่า น้ำหนักเบากว่าค่ะ 

ต่อไป นะค่ะ อันนี้เป็น เซตแปรง ลิมิเตดอีกแล้ว แต่อย่าโกรธเราน้า

ที่เราเอามารีวิวให้ดู เผื่อเพื่อนๆที่สนใจ แต่ตั้งหลักเตรียมไว้ อิอิ

อันนี้เป็นแปรง laura mercier brush set

ยืมรูปอากู๋มาค่ะ เราถ่ายไม่สวย อิอิ

อันนี้แหละค่ะเป็นแปรง เซตที่คุ้มค่ามาก และมันก็ เลิศมากกกกกกกกกกก  

เราซื้อมา 2400 บาท จากในเวป นะค่ะ ถ้าจำไม่ผิด ถ้าเทียบกับคุณภาพ ถือว่าไม่แพงเลย

เพราะอะไร เพราะมันมาด้วยกัน 5 ด้าม 9 หัว ดูจากภาพเพื่อนน่าจะรู้กันนะค่ะ ว่า มีอะไรกันบ้าง

เราจะบอกว่า มันเลิศทุกสิ่ง นุ่มเว่อร์ เคลิ้มมาก โดยเฉพาะ แปรงปัดแก้ม แม่คุณจะนิ่มอะไรปานนั้น

ปัดบลัชสีอ่อนเลิศมาก แปรงเขียนคิ้ว คือที่มาที่เราสั่งเซตนี้มาเลย เพราะว่า เราอยากได้แปรง anastasia

แต่เราว่ามานโหดไป แค่ด้ามเดียว เกือบแปดร้อย เเม่เจ้า เลยมาลงเอยที่อันนี้ แล้วก็หลงกันไป 

ลอร่่า ออกเซตแปรงแบบนี้ทุกปีนะค่ะ แล้วแต่ว่าเเต่ละปี จะออกกี่หัว สลับกัน บางปีมีแปรงรองพื้น

เปลี่ยนทรงกระเป๋าอะไรก็ว่ากันไป ค่ะ ยังไงก็ลองดูนะค่ะ เราใช้มา ขนไม่ร่วงเลยค่ะ 

ต่อไปนะค่ะ เป็น บรอนเซอร์ สามชิ้น Catrice สองสี และ The Blam Bahama mama

ล่างสุด The Balm สองอันบน ​​​Catrice อันกลางเบอร์ 10 บน เบอร์ 20 นะค่ะ ทั้งสามตัวนี้ เราบอกได้เลยว่า

เนื้อสีดีมากต่างกันที่ราคา  ก็สี ของ เดอะบาล์ม เราใช้แค่เฉดดิ้งจมูกอย่างเดียว

คอนทรัวหน้าแล้วเหมือนเป็นฝ้า

เพราะเราเกลี่ยไม่ค่อยเก่ง พิกเมนต์มันเเน่นว่า ส่วน คาทริซแล้วใช้ทั้งสองสี ในการเฉดดิ้งหน้า 

เราว่ามัน ส้มก็จริงนะค่ะ เเต่มันเหมาะกับผิวเรา เราใช้น้ำตาลล้วนไม่เหมาะค่ะ ไม่รู้ว่าทำไม 

สีบนสุด สีสวย ใช้แทนบลัชออนได้เลยค่ะ  เราชอบหมดเลย 

สุดท้ายฝากสีเล็บนู้ดๆ เผื่อเพื่อนๆสนใจ เรามียาทาเล็บเยอะอยู่เหมือนกัน

ถ้าอยากให้รีวิว ก็บอกกันได้นะค่ะ เดี๋ยวจะพยายามทำให้ค่าาา

สีนี้ทาแล้วมือขาว ดูเล็บสุขภาพดีค่ะ ทาง่ายมาก สีสวย 

หมดแล้วค่ะ ยังไง ชอบไม่ชอบ ก็ช่วยเม้นเป็นกำลังใจให้ด้วยนะค่ะ 

ตั้งใจทำรีวิวมาก อาจภาพไม่ค่อยสวยต้องขอโทษด้วยค่ะ ใช้ไอเเพดถ่ายเอาค่ะ

silvester

silvester

FULL PROFILE